DS Game pokemon nào hay nhất ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

game nào hay nhất :D

• Số thành viên bình chọn
    41
Mình định mua băng game để chơi.Vậy cho mình biết pokemon nào hay nhất đa dạng nhất và nhiều người chơi nhất hiện nay.Mình mới chơi Nintendo DS Lite nên ko rõ lắm.Nếu có lỡ gửi nhầm box xin Mod và Admin chuyển dùm.Mình mới vào diễn đàn thôi:rolleyes[1]:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Hiện giờ thì đang là Heart Gold với Soul Silver bạn à. Sắp tới thì sẽ có Black và White bản E. Đấy là mấy game poke hot nhất bjo rồi đấy ^^

Ashera

Nấm bình thường
Pokémon "Blue Silver" cũng rất hay bạn ạ, có điều là Nintendo chưa thấy nói gì đến bản này cả.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cái bản blue ấy là bản nào vậy, sao tôi chưa nghe bao h :-?
Theo tôi hay nhất là diamond hoặc pearl , HG và SL thì tương đối giống shiny gold , k0 thích lắm vì tôi chơi đến phát chán rồi :))

Ashera

Nấm bình thường
Heart gold Soul Silver remake lại của GenII thì đương nhiên là phải giống rồi, không giống để fan nó khủng bố Nintendo à ? Shiny gold thì chỉ là bản hack từ fire red thôi, không có cải tiến gì cả, HG SS có thêm khá nhiều phần mở rộng so với GS , cốt truyện cũng có 1 chút thay đổi.

manhsoi

Nấm nhỏ
Cái bản blue ấy là bản nào vậy, sao tôi chưa nghe bao h :-?
Theo tôi hay nhất là diamond hoặc pearl , HG và SL thì tương đối giống shiny gold , k0 thích lắm vì tôi chơi đến phát chán rồi :))
Phát chán thì nói làm gì , người khác chưa chơi thì để họ chơi với lại các pokemon mới thì có thể làm họ lạ lẵm chơi từ từ lên thì sẽ quen dần các pokemon thôi

Kawaii

Super Princess Peach
Mình định mua băng game để chơi.Vậy cho mình biết pokemon nào hay nhất đa dạng nhất và nhiều người chơi nhất hiện nay.Mình mới chơi Nintendo DS Lite nên ko rõ lắm.Nếu có lỡ gửi nhầm box xin Mod và Admin chuyển dùm.Mình mới vào diễn đàn thôi:rolleyes[1]:
- chào mừng bạn đến với diễn đàn NintendoVN ^_^ hjhj

- nhìn chung các phiên bản trên DS, mình không mặn mà lắm (nếu có thì mình quan tâm nhất là Platium), vì mình rất thích những phiên bản ngày xưa chơi Gameboy thôi... những cái gì được gọi là kỷ niệm, gọi là ấn tượng đầu tiên, thì nó sẽ không bao giờ tàn phai và sẽ không có gì mới mẻ sau này thay thế được ^_^

- nếu được bạn add thêm poll đi, để quan sát bình chọn cho hấp dẫn ^_^

buta_buta

Nấm bình thường
Tớ thấy Soul Silver hoặc Heart Gold hay hơn D/P/P :">.
Chủ yếu cái story của G/S/C cũng là story mình thích nhất. Lại có chức năng dắt pokemon đi tò tò đằng sau nhìn dễ thương chết :">. Tùy vào mức tình cảm của trainer với pokemon đó mà nó sẽ có các biểu hiện rất khác nhau. Như hồi chưa quen thì nó thường gầm gừ, tỏ ra uể oải không muốn đi. Lúc thân thiết rồi có khi nó đột nhiên hiện trái tim nhảy chồm lên ôm mình :">, đi cũng hăng hái vui vẻ.
Đến các map đặc biệt thì nó lại có các biểu hiện riêng, như ra bờ biển thì sẽ dừng lại nghe tiếng sóng, hoặc ở CHERRYGROVE CITY nó lại ngửi hương hoa. Nói chung cái system này rất chi tiết, thú vị :">.

Còn không thì bạn ráng chờ một thời gian ngắn nữa là có bản Black/White tiếng anh rồi :D.

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Tớ cũng có chơi qua một chút Pokemon trên DS, thấy bản Platinum là để lại ấn tượng sâu sắc nhất. 2 bản HG và SS tuy ra sau mặc dù rất hay nhưng khi chơi tớ không có cảm giác hào hứng như khi chơi Platinum nữa. Đặc biệt nhạc nền của Giratina là vố đối \m/

cảm nhận cá nhân thôy....platinum là hay nhất ấy....mình train nguyên team platinum song...trade qua heartgold......chơi hết game..song lại trade team đó qua lại platinum....:myemo0111::myemo0111:mà thích nhất là garchomp ấy....:bleh[1]::bleh[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN