HCM GameCube đã modchip chơi đĩa copy, đồ cổ mà hiếm

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Hiện đang có trong tay chiếc GameCube màu bạc đã được modchip chơi đĩa copy. Khi mua bạn sẽ được hướng dẫn mua đĩa trắng về burn game ra đĩa chơi. Hoặc vào box gamecube của diễn đàn chúng ta coi cũng có đó. Tặng mấy đĩa về test

Máy 1 tay cầm zin, adapter 220v và dây av, kèm cục save :D trong hình có cái gameboy player ko bán kèm cái đó nha :))

Giá bye bye

obi123

Nấm bình thường
Up cho bạn :D Mình có 2 cái đều mod rồi, ko thì cũng lấy về nghịch Mà h toàn chơi bằng thẻ nhớ nên cũng chẳng in đĩa nữa. Sắp tới định làm cái mod chip cho gamecube giá phải chăng cho ae Nintendo. Thiết nghĩ còn nhiều ae có máy mà chưa chip gì cả, hướng dẫn mọi ng để hồi sinh cái cục gạch này \m/

Tui có nhiều máy gamecube rồi ông Mario, có cả cái panasonic Q nữa, chỉ muốn game gốc của ông thôi, mà có vẻ những game đấy chẳc chẳng hay nên ông không nhớ tựa game nữa?

Mario

Thành viên lâu năm
Up cho bạn :D Mình có 2 cái đều mod rồi, ko thì cũng lấy về nghịch Mà h toàn chơi bằng thẻ nhớ nên cũng chẳng in đĩa nữa. Sắp tới định làm cái mod chip cho gamecube giá phải chăng cho ae Nintendo. Thiết nghĩ còn nhiều ae có máy mà chưa chip gì cả, hướng dẫn mọi ng để hồi sinh cái cục gạch này \m/
ge ông nói vậy nên tui chả thèm bán nữa :))

obi123

Nấm bình thường
ge ông nói vậy nên tui chả thèm bán nữa :))
Hơ, sao thế bạn? Mình nói hớ à :-s Đúng là còn nhiều ng mình biết có gamecube mà lại ko chơi hack đc. Còn bạn muốn bán thì cứ bán thôi :)) Thực ra 1 con chip về cũng tầm gần 350k - 400k, mod nữa (mình ko tính phí cao, chỉ 50k/máy + tiền ship các bạn tự trả là có game chơi rồi) là tầm hơn 450k. Giá thế là quá rẻ. Nếu cần mình sẽ nhập mấy cái đầu đọc thẻ nhớ về ($3/cái) bán rẻ $1 để mọi ng chơi game trên thẻ nhớ :)) Rảnh xong mấy cái dự án thì làm thôi. Mong mọi ng ủng hộ :D

Máy của bạn theo mình đánh giá tiền modchip (450k đi), tiền máy (450k) = 900k là hợp lý rồi... Cứ xúc tiến mà bán thôi bạn ạ! Thực sự ko đắt! Mình ủng hộ mà :D

Mario

Thành viên lâu năm
khỏi cần úp ông :)) box quảng cáo là nơi tui độc diễn show hàng thôi :)) nh ai mua thì mình vẫn bán

Giảm giá à, nghe hấp dẫn đấy. Đang wan tâm, tuy nhiên ông mario, mấy game gốc là gì? hỏi mãi vẫn chưa trả lời
obi123: ông có nghiên cứu xem làm gamecube portable được không, thấy mấy tụi trên gamecube forever làm hay wa trời, cái gì fushion với wode gì ấy. ông có học ngành điện không vậy??

obi123

Nấm bình thường
Giảm giá à, nghe hấp dẫn đấy. Đang wan tâm, tuy nhiên ông mario, mấy game gốc là gì? hỏi mãi vẫn chưa trả lời
obi123: ông có nghiên cứu xem làm gamecube portable được không, thấy mấy tụi trên gamecube forever làm hay wa trời, cái gì fushion với wode gì ấy. ông có học ngành điện không vậy??
Mình nói thật, làm cái đó ko khó về cách làm. Mình có quen 1 người bạn ở nc ngoài hướng dẫn đầy đủ các bước làm, vật liênuj cần chuẩn bị. Nhưng động đến cái gì là thiếu cái đó, ko kiếm đc ở VN. Cái cạn thấy tên fusion hay wode gì gì đó là những thứ sau:

WODE: Wii Optical Drive Emulator. Nó mô phỏng ổ quang của wii, đọc file iso từ USB, HDD và làm wii nhận như ổ đĩa. Khi dùng wode, chip đc nối tắt đến mobo luôn, ổ DVD chính của wii đc bỏ qua. Mọi update của Nintendo đều là update cho ổ DVD. Vì thế mà WODE sẽ nhận mọi update hoặc các mã khóa của Nintendo. Nhưng do có điều là wode là ổ giả lập nên mã khóa sẽ bị bẻ dễ dàng, cực dễ... = nói không với bricked. WODE có thể đọc đc cả gamecube iso files. Nhưng 1 số game vẫn ko chơi đc. Một số game 2 đĩa như killer 7 vẫn ko chơi đc. 1 số game có audio streaming cũng bị crashed. Dùng wode cho cube portable là lấy mobo và chip của wode ra, nối với cube, bỏ ổ đĩa DVD của cube, kèm thêm kết nối thiết bị flash hay HDD để đọc gamecube từ WODE.

Wiikey fusion: Nó là chip cho wii, nhưng có cách mod cho cube. và cũng phải bỏ ổ DVD của cube. Có thể chế thẻ nhớ dùng với wiikey fusion như dùng thẻ nhớ chơi với wii softmod.

Về cơ bản, khi làm máy cầm tay cube, để ổ DVD sẽ tốn diện tích và bất tiện lúc đổi đĩa. Nên là ng ta thường mod thành wiikey hoặc wode. Nhưng wiikey là thông dụng hơn cả.

Nhưng nói thật nhé, làm cube cầm tay ở VN là hầu như ko thể. Phải chế lại nguồn, đặt lại chip, hàn nối tắt dây, bỏ ổ DVD... Nhưng khó nhất là kiếm đc vỏ vì vỏ phải dựng khuôn lấy, nút cũng phải thay đổi. Hơn nữa phải kiếm đc màn hình. Pin cũng là vấn đề. Chip wiikey 2 cũng khó tìm. Với lại hầu như cube cầm tay đều vẫn chạy nguồn, ko có pin nào đủ lâu để chơi 2-3h cả. Cube là console nên tốt nhất là cắm vào TV. Vì làm thế nó tản nhiệt cũng tốt hơn là compress hết lại. Với lại tương thích đĩa lúc nào cũng hơn swiss.

Bạn chịu khó lên các forum nc ngoài học tập. Có khá nhiều kiến thức đấy!

T/b: Mình ngành tài chính ngân hàng, ko phải dân kỹ thuật, nhưng mà cũng đam mê nên học hỏi đc chút.

Mario

Thành viên lâu năm
hơi đâu mà mày mò mấy cái này chi mất công :)) bỏ mấy trăm k hốt máy tui về nè :)) ko thì đặt con chip đem qua chỗ tui gắn vô cho, lấy công rẻ thui ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN