[GBA] Thảo luận Pokémon Fire red & Leaf green

Cửa hàng game Nintendo nShop

mấy hòn đảo nào?làm gì để giải quyết nhiệm vụ?nói chuyện với ai?chỉ mình chi tiết nhe.mình cũng dánh xong tứ đại thiên vương rui' nhưng cũng ko cho vào bảo phải có thành tựu nổi bật gì đó. help me!!

Thành tựu đó là quét sạch bọn rocket còn sót lại trên mấy hòn đảo. Bạn đến Vermilion City (thành phố có Gym điện ấy), ra chỗ bến cảng, nói chuyện với thằng thuỷ thủ rồi chọn hòn đảo muốn lên, tiếp theo tự khám phá nhé! :)

Đánh xong tứ đại thiên vương rồi làm gì nữa.mà làm sao để lên được đảo 4-7.
Chơi pokemon fire red.
Mà có ai đã chơi xong cái này rùi cho em xin nick chat để hỏi thêm cái ^^.
đánh xong tứ tinh rùi thí đến gym điện rồi sang các đảo.nghe nói phải co mã chaet mới lên dc đảo sinh đôi rùi bắt lugia hooh deoxyx(tớ bắt rùi nhưng quên mất mã rùi).Có bít cách nào để sang johto ko?nhớ jim cỏ ko nếu mình bắt hết cac pokemon nó sẽ mở cho mình 1 bản chơi mới mà có mã để bắt hết đấy.nói chung bản firered còn nhiều thứ bí ẩn lắm.

ah vậy sorry!cho hỏi cái này nữa thui.cái cheat để bắt mew ở đâu thế.Bắt xong mewtwo rồi làm gì nữa .làm sao để tìm dc nugia và 1 câu cuối cùng trong fire red có DIOXIT ko vậy.Hết
có mã để lên đao sinh đôi để bắt

FR/LG ko qua Johto được. Muốn có tất cả Pokemon từ Bulbasaur đến Deoxys thì đơn giản nhất là trade từ R/S/E (tất nhiên ko tính những Pokemon cần event)!!!

sau tui dùng GBAlink chỉ trade dc với pokemon cùng phiên bản với nhau thôi còn với phiên bản khác như :LF&E hay crystal&E thì tui trade hok dc?
Các ver ko cùng Gen thì ko trade với nhau được.
FR/LG muốn trade qua R/S/E thì phải lấy được 2 viên đá Ruby và Sapphire ở trên đảo mới có thể trade qua được!
P/S: sao, ko phải sau. =))

master code(bản tiếng anh)
Fire
17543C48 E65E0B97
Leaf
594F7021 3B4E81A7
master code(bản tiếng Nhật):
Fire
8ED19163 3579E69D
Leaf
337BE38E E583889C
cheat pkm:
mew2: 4C77BA3F CA4EDCB6
mew: B751BDF4 95CEF4CC
bạn nhập master code vào gameshark trước rồi nhập cheat pkm cũng vào gameshark. sau đó bạn ra bãi cỏ đi lòng vòng sẽ gặp nó. bạn nhớ là khi bắt xong rui' thì remove cheat để tránh bị tình trạng sự cố gây đứng máy.(thường thì ko sao)
(bài này là do mình coppy của một member nhưng mình quên tên rồi)
Hix, mình đang cần cheat island 8,9 mà

Mất hết ý nghĩa của việc chơi Pokemon!!! :|
1 trainer thực sự chỉ cheat khi đối với những thứ không bao giờ có được khi chơi bình thường (event chẳng hạn...), còn đối với những việc như thế mà cũng cheat thì thật là...
Mà nếu cậu lười bắt Mewtwo thì chỉ cần 1 Masterball là xong, cần gì cheat.

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
bây h thì hầu như event đều có ở trên wifi hết, chỉ cần chờ dịp thôi :em36:. Chơi pkmn hay bất cứ trò nào mà cheat cũng đều chán hết :(

tui bit cheat thui chứ có cheat(nếu có thì củng thử xài lúc mới bít về cheat pkm thui)
còn mew 2 thì để bắt bên F/L thì phải đánh 4E và làm tum lum trên đảo như FiRe nói nên tui làm biếng.(cái trên tui nói là ý nói về bạn Dirk chứ đâu phải tui).
tui có bao giờ thèm mew two đâu mà phải cần cheat để bắt.(bắt dc 1 lần duy nhất ở bản blue)
còn mấy viên đá ruby và sapphire lấy ở đâu vây?

tui muốn hỏi thêm : vậy làm sao trade F/L/R/S/E với D/P( 1 bên là gba còn 1 bên là nds làm sao mà trade)
i'm very sorry (cho tui double post 1 lần nhe)thông cảm vì cần gấp

Lúc đó thì ko gọi là trao đổi mà gọi là di cư.
Muốn chuyển từ R/S/E/LG/FR qua D/P thì phải có băng gốc của R/S/E/LG/FR và chỉ có thể chuyển trên DS thật thôi, giả lập ko được!
P/S: Hình như cậu double post đây là lần thứ n rồi thì phải =))

double tính từ sau khi hoàn thiện về thông tin cũng như cách thức của 4rum. bài :nào ta..đếm hok tính vì lúc đó tui chưa nắm rõ về 4rum. hiện tại thì có bài này và bài bên thảo luận diamond. mà nếu tính hết thì làm gì đến n dữ vậy bạn.
tui chơi trên pc nên hok trade dc vậy là ko bao giờ bắt dc con ở snowpoint oy'

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN