[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn biết ông già trong radiso town ko,sao lúc đầu cho mình cái exp.sahre nhưng khi chơi lại thì lại cho cái pp up ma không cho cái đó.Có ai biết không chỉ mình với

toefl

Nấm nhỏ
Mình không biết radiso town, nếu cậu muốn exp.share thì đơn giản là: lấy red scale ( có được sau khi đánh Gyarados đỏ ) đem tới cho Mr.Pokemon ở đường 30 ( trong căn nhà mà cậu gặp Oak ngay đầu game ý )

toefl

Nấm nhỏ
Bản Crystal có đủ 2 con thần thoại, tuy nhiên việc tóm được cả 2 khá khó.
-Về Lugia, muốn bắt cần có Silver Wing. Cậu tới Pewter City để nhận Silver wing từ ông già ( cái này không thay đổi so với bản Gold ).
-Còn Ho-oh thì cậu cần bắt được cả 3 con thú huyền thoại Suicune, Raikon, Entei. Sau đó đem 3 chú đến Ecruteak-Johto vào bell tower để đổi lấy Rainbow wing.
Golden City thì cậu tham khảo ở đây nhé http://strategywiki.org/wiki/Pokémon_Gold_and_Silver/Goldenrod_City

ratmoonser

Thành viên lâu năm
2 con còn lại là hên xui mới kiếm được phải không.Chỉ mình cách bắt với.mà nó có chạy không
Suikun thì bắt dc sau khi đánh xong rocket nhé !!! LV40. Còn 2 con kia thì bắt dc ngay từ lúc thả nó ra trong tháp cháy !! Lv40 luôn chạy lung tung !! Lugia thì như bạn trên nói còn ho-oh bắt xong 3 con phải wa bên Kanto đến thành phố có Gym thực vật vào nhà poke nói chiện với thằng đứng ở ngay quầy nó mới chạy về tháp mới vào bắt ho-oh dc nhé :D !!!!!

có nhầm không bạn.mình vào tháp cháy đâu có thấy đâu.còn sunkui thì vào tintower là gặp .Ah cho mình hỏi,evee chừng nào mới tiến hóa vậy .mình luyện lên 37 rồi

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

mình giờ chơi crytal có bí mật hay nhiệm vụ nào khác thì chỉ mình với nha.Mình vào battel tower sao không cho mình đánh vậy

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

pokemon shiny là gì vậy

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

ah mình nghe bạn nói, Tyrogue cho nó giử everstone thì lên 55 tiến hóa thành pokemon thần hả

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
có nhầm không bạn.mình vào tháp cháy đâu có thấy đâu.còn sunkui thì vào tintower là gặp .Ah cho mình hỏi,evee chừng nào mới tiến hóa vậy .mình luyện lên 37 rồi

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 10:15 AM ----------

mình giờ chơi crytal có bí mật hay nhiệm vụ nào khác thì chỉ mình với nha.Mình vào battel tower sao không cho mình đánh vậy

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

pokemon shiny là gì vậy

---------- Post added at 11:42 AM ---------- Previous post was at 11:40 AM ----------

ah mình nghe bạn nói, Tyrogue cho nó giử everstone thì lên 55 tiến hóa thành pokemon thần hả
Eevee 1 là cho ăn đá tiến hóa, 2 là cho max happiness thì sẽ tiến hóa

Pkm shiny là mấy pkm khi xuất trận có vòng sáng lóe lên, có màu khác pkm bt

Tyrogue lên lv 20 nếu atk=def thì là Hitmontop, ko thì sẽ là Hitmonlee hoặc Hitmonchan chứ có lên lv 99,100 cũng chẳng ra con thần nào cả :em03::em03::em03:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
còn bắt mấy con unkown có tác dụng gì không vậy.Bao nhiêu con thế mình bắt được 16 con rồi
có 26 con !! Ở trên tớ ko nói nhầm đâu cậu !!! Ý tớ nói là lúc cậu thả 3 con Entei suikun raikou ra khỏi tháp cháy là cậu đã bắt đầu tìm và gặp dc 2 con Entei và Raikou rùi còn bắt dc hay ko là tùy cậu :D !!! Còn suikun thì sau khi đánh xong băng rocket thì sẽ bắt dc !!! Và nếu đã bắt dc cả 3 con thì wa bên Kanto và đến thành phố mà có gym thực vật vào nhà poke center có 1 thằng đứng ở quầy nói chuyện với nó thì nó sẽ đi và cậu quay lại nơi mà cậu bắt suikun nó sẽ cho đi tiếp để bắt Ho-oh !!!

Cậu bắt dc tyrogue và Larpas chưa :D !!!

Sao crytal kiem Chó địa ngục còn khó hơn gold vậy đi nguyên ngày không kim duoc gì hết

---------- Post added at 02:59 PM ---------- Previous post was at 02:56 PM ----------

tyrogue thì mình kiếm được rồi,larpas thì mình đang đợi ngày.ủa sao kì vậy,nó chạy đâu mình không thấy 2 con kia nha.Mình vào Tin Towner thấy 3 còn ngồi trong đó chạy mật chỉ có suikun đánh và mình đã bắt được.

---------- Post added at 02:59 PM ---------- Previous post was at 02:59 PM ----------

Ngoài 2 cài hầm o Jonto bên kanto có cái nào đễ bắt unkown nữa không bạn.Bên này kiếm quá trời có 16 con thôi ah

toefl

Nấm nhỏ
Houndour cậu chờ buổi đêm đến đường số 7 bắt nhé.
2 con kia chạy gắp bản đồ rồi. May mắn sẽ gặp.
Cậu chỉ bắt được Unown ở Ruins of Alpha ở Johto. Cậu đã giải hết 4 cái ghép hình chưa. Khi nào ghép xong 4 hình thì tất cả Unown mới xuất hiện.

toefl

Nấm nhỏ
Bình thường thì Pokemon xuất hiện ở một vài vùng cỏ nhất định. Đối với Raikon và Entei thì nó không cố định ở 1 vùng cỏ nào cả. Tất cả những vùng cỏ, nước có khả năng xuất hiện wild pokemon, 2 con thần này đều có khả năng có mặt. Vì vậy may mắn nó ở 1 vùng cỏ gần cậu, cậu vào vùng đó chạy một lúc là gặp.
2 bức tượng kia nằm ở quanh quanh khu vự Ruins of Alpha thôi. Cậu vào Union cave, ở đó có đường dẫn tới 1 bức tượng đá ( mũi tên đỏ ). Còn bức còn lại đi theo mũi tên đỏ ở ngoài hàng Ruins of Alpha

cái bức hình bên trái thì mình đi rồi.Còn chổ nào nữa không

---------- Post added at 07:58 PM ---------- Previous post was at 07:58 PM ----------

minh kiếm được 2 bức là kabuto và con rồng cổ đó

Các bạn ơi cho mình hỏi có 26 hay 27 con vậy,unkown đó.Nhiều người nói 26 nhiều người nói 27.Ma có ai chỉ mình cách kim được entei và raikou không đi hết cái Jonto chưa thấy được nữa

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN