[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

toefl

Nấm nhỏ
Um, mình thiếu xót phần đá cây, xin lỗi mọi người :D.
Đá điện có 2 cách lấy:
1- như lời rat nói, đến đường 38, đấu lại với con bé lass ở đó ( và phải thắng nhé ), nó sẽ đưa Thunder stone ( lưu ý chỉ có ở bản Crystal )
2- Từ ông của Bill, nhưng không phải đổi Pikachu mà là Pichu nha ><. Muốn có Pichu bạn phải breed Pikachu đực với cái hoặc Pikachu với 1 con Ditto.

Theo loi cua ban toefl la phai vut 2 con picachu cai va duc hoac ditto vao cho hai ong ba daycare a

---------- Post added at 08:35 AM ---------- Previous post was at 08:34 AM ----------

toefl cho minh hoi cai overstone trong diamond la cai chi zay

toefl

Nấm nhỏ
-Uh, muốn có pichu thì phải làm vậy. Pikachu+Ditto hoặc Pikachu đực+cái=Pichu.
-Oval-Stone phải không ? Cho Happiny giữ Item này và lên level vào ban ngày, Happiny sẽ tiến hóa thành Chansey.

Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

ice cave nằm ở chỗ nào vậy anh , anh nói rõ tí cái này em mới tập chơi nên không biết rõ đường hỏi ai nó mới cho cái HM07 đó vậy anh

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ice cave nằm ở chỗ nào vậy anh , anh nói rõ tí cái này em mới tập chơi nên không biết rõ đường hỏi ai nó mới cho cái HM07 đó vậy anh
Ice cave từ thành phố Gym Băng đi wa phải là đến đó cậu. HM07 là 1 quả bóng trong Ice cave thôi chứ ko phải HM nào cũng có người cho đâu :D !!!

BubbleHead

Nấm bình thường
lên lavender town lấy radio của kanto r ra chỗ nó dò chương trình pk flute thì nó sẽ dậy và battle mình ;) nhớ giải quyết vụ power plant trc ;)

BubbleHead

Nấm bình thường
bạn đến power plant nc vs chủ ở đó,khi exit ra thì nó nói là có kẻ khả nghi ở cerulean gym,fly đến đó đi vào sẽ gặp 1 tên rocket chạy ra ngoài,exit ra đi lên cầu battle vs nó xong vào gym lấy part bị mất của power plant,nên nhớ cái part là hidden item,hình như là ở trong 1 cái phao thì phải 8-}

nhưng mà không có cái phao nào trong nhà Gym đó

---------- Post added at 09:46 AM ---------- Previous post was at 09:18 AM ----------

cho em hỏi pây giờ mình lấy radio ở chổ nào vậy

BubbleHead

Nấm bình thường
ừm tại tớ đang chơi HG nên tưởng Gold nó cũng thế,nhưng cũng chỉ trong gym đó thui.sau khi bạn tìm dc part bị mất r đem đến power plant trả cho ông chủ r đến lavender town vào tòa nhà to nhất ở đó và nhận thui

ratmoonser

Thành viên lâu năm
em làm như anh chỉ rùi mà vẫn không có cái radio nào hết :cc_confused[1]:
Lấy radio ở thành phố Golden rod city nhé :)!! Vào đài truyền hình nói chuyện với 1 con nhỏ phía bên phải của quầy và trả lời 5 câu hỏi yes no của nó nếu đúng hết sẽ nhận dc radio!! Từ đó mới là nhiệm vụ kia !!!!

thank's anh em kiếm thấy rùi b-).Giờ đánh hết GYM rùi làm sao cho thằng mập đưa mình con búp bê vậy anh ???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN