[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

mình nghĩ là hình như NKid chỉ dẫn thiếu rồi.
+Đầu tiên là đến Cerulean city mò cái gì đó mà thằng rocket giấu trong cái hồ chính giữa nhà Gym.
+Đến chỗ nhà máy điện ở trên Lavender để lấy TM ZapCanon từ thằng béo trong phòng trong.
+Sau khi lấy đc thì đến cái nhà hội viên pkmn ở Vermilion sẽ được anh em của thằng béo đấy cho búp bê Clefairy.
+Đem búp bê đưa cho đứa bé biến thành mình ở Saffron city sẽ được nó cho cái vé đi tàu hỏa.
+cuối cùng mới đến gặp ông đứng úp mặt vào tường ở radio tower như bạn NKid nói.
Ko biết mình chỉ dẫn có đúng ko nhưng trước mình toàn làm cách này vừa lấy đc vé tàu lại đảm bảo 100% có đc radio card :em36:
Tui lấy được Zap Cannon rồi nhưng qua anh em thằng mập nó đâu cho con búp bê nào đâu , tui chỉ lấy được pokemon flute thôi còn vé tàu không lấy được , chỉ giùm tui đi

Tui lấy được Zap Cannon rồi nhưng qua anh em thằng mập nó đâu cho con búp bê nào đâu , tui chỉ lấy được pokemon flute thôi còn vé tàu không lấy được , chỉ giùm tui đi
Bạn fix đc mấy phát điện rồi vô nhà con nhỏ ở Saffron City [con mà khi nói chuyện với nó thì nó lại biến thành y hệt mình đó] cái nhà gần bến xe điện đó,nó sẽ bảo là mất con búp bê.Sau đó bạn chạy xuống Vermilion City,vào pokemon fan club hay sao í [quên tên rồi :em25:] cậu hỏi cái thằng mập có Clefairy doll,nói xong thì nó sẽ đưa cho cậu con búp bê,rồi cậu lên đưa cho con nhỏ thì nó sẽ cho bạn cái vé tàu điện.:em36:

Ai cho hỏi trong Silver bắt con Scyther ở chỗ nào vậy , thanks
Con Scyther bắt ở thành phố có nhà gym Nomal đó,nhà gym có gymleader dùng Milktank đó [tên thành phố là j` thì tớ quên rồi],lên chỗ công viên phía trên [cái công viên là khu cỏ rộng thiệt rộng mà có 2 cái nhà ở 2 ngõ vào đó,công viên đó mở cuộc thi bắt pkm bug vào thứ 2-4-6 hay 3-5-7 j` đó [sr do tớ chơi lâu rồi nên quên mất,thông cảm nhe] cuộc thi này ai bắt đc pkm bug nhanh 1' và mạnh 1' thì đc Sun Stone...Cậu tham gia vào cuộc thi thì trong công viên sẽ xuất hiện Scyther,Pinsir,...
Chú ý:cậu phải tham gia cuộc thi thì Scyther mới xuất hiện trong công viên,còn ko thì ko có đâu,trước khi thi thì cậu nên save cho chắc :em17:
Have fun :em36:

Thành phố đó là thành phố GoldenRod bạn à. Thành phố này lớn nhất Johto, có Radio Tower, nơi bán xe đạp và cái siêu thị nữa đó.
Còn thi bắt sâu (Bug Catching) thì vào 3-5-7, theo mình nhớ.

move ZapCanon mình hok bik nên cho con nào học nàh hay nhứt :-??
Con điện mạnh nhất của mình hiện nay là Ampharos đang có Thunder,Thundershock,Thunderpunch,Thunderwave, có nên cho học ZapCanon hok nhỉ?

espeon

V.I.P Member
Zap Cannon chả con nào nên học cả :/
Còn Ampharos của bạn như thế kia gặp 1 con Diglett là đứng cười với nó à ?
Một Pokemon chỉ nên có tối đa 2 đòn đánh mang cùng thuộc tính với mình thôi ;)

Mareep bắt ở mấy khu cỏ có con Gyarados Shiny đó,lv15 thành Flaaffy lv30 thành Ampharos.
Cho mình hỏi tý bạn ơi: bạn đang nói ở phiên bản nào thế, G/S/C? Sao mình chơi Crystal mà tìm hoài k thấy Mareep, kể cả trong Pokedex cũng không có chỉ vị trí luôn! :em04:

pokemon quí hiếm

Lâu quá ko lên pót thông cảm nha.:em36:
H bon minh cùng liệt kê mấy pokemon hiếm trong pokemon G/S/C đi nèo(chỉ chỗ hoặc cách bắt lun nhá).:em24:

Mình mạo mụi noi trước vài con:
* Ho-oh bắt tại thành phố có hội quán ma(ko nhớ tên city thôn cảm)sau khi xử bọn rocket.
* Lugia tai đảo Iron
* 3 con sư tử Nước, lửa, điện gặp hên xui.
con nhiu vui lòng xin mấy cao thủ chỉ giáo tiếp.
Dạo này mắc đọc truyện chưởng nên it lên game lém:em34:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Lâu quá ko lên pót thông cảm nha.:em36:
H bon minh cùng liệt kê mấy pokemon hiếm trong pokemon G/S/C đi nèo(chỉ chỗ hoặc cách bắt lun nhá).:em24:

Mình mạo mụi noi trước vài con:
* Ho-oh bắt tại thành phố có hội quán ma(ko nhớ tên city thôn cảm)sau khi xử bọn rocket.
* Lugia tai đảo Iron
* 3 con sư tử Nước, lửa, điện gặp hên xui.
con nhiu vui lòng xin mấy cao thủ chỉ giáo tiếp.
Dạo này mắc đọc truyện chưởng nên it lên game lém:em34:
Ho-oh bắt ở Ecruteak sau khi lấy đủ 8 badge ở G
Lugia ở Wirth Is. sau khi lấy đủ 8 badge ở S
3 con hên xui riêng con Suicun đứng yên trong C
còn Serebii & nhiều con khác

NKid

V.I.P Member
Suicune gặp ở Tin Tower, sau khi có được Clear Bell.

Entei và Raikou gặp ngẫu nhiên trên đường đi sau khi đã đấu với Suicune. Khả năng xuất hiện của một trong hai cao nhất là ở bãi cỏ phía Nam Ecruteak City vào ban đêm.

Ho-oh gặp trên đỉnh Tin Tower sau khi bắt đủ Entei, Suicune và Raikou.

Lugia gặp ở Whirl Island, sau khi có được Silver Wing từ ông già ở Pewter City.

Celebi có được bằng cách download từ Pokémon Event thông qua chức năng Mystery Gift.

Mew, Mewtwo, Moltres, Zapdos, Articuno có được bằng cách Trade từ bản Red/Blue/Yellow.

Ủa pallet town là của kanto mà bạn :em04:
uh, mình nhầm. Mà giờ mình đang ở KanTo.mình tới cái đoạn có con Kabigon nằm thì ko qua đc với lại ko tìm thấy đường qua PALLET TOWN , PEWTER CITY với VIRIDIAN CITY . CHỉ giúp mình cách qua mấy cái thành phố đó với.Thanks nhìu!!:em04::em04:

uh, mình nhầm. Mà giờ mình đang ở KanTo.mình tới cái đoạn có con Kabigon nằm thì ko qua đc với lại ko tìm thấy đường qua PALLET TOWN , PEWTER CITY với VIRIDIAN CITY . CHỉ giúp mình cách qua mấy cái thành phố đó với.Thanks nhìu!!:em04::em04:
Tên city thì tớ ko nhớ rõ cho lắm,nh mà nếu wa đc chỗ con snolax thì bạn phải có radio với cái card pokeflute [nói chung là 1 cái tầng số để bật nhạc pokeflute] bạn phải lên nhà máy điện,fía trên thành phố có nghĩa địa cho pkm,vào đó nó sẽ nói cho bạn là nó bị mất 1 bộ phận của máy phát điện,bạn típ tục bay wa thành phố có nhà gym nước,vô đó thì bạn sẽ gặp 1 thằng rocket,nó giấu cái bộ phận của máy phát điện ở dưới nước trong nhà gym nước,bạn dùng itemfinder là tìm ra thôi,sau đó bạn xuống nhà máy điện đưa cái item đó rồi nó sẽ cho bạn tm zapcanon ["nó" là thằng mập đứa chỗ máy điện đó nhen :D ]
Fix xong cái nhà máy điện,bạn chạy xuống thành phố có nghĩa địa,vào cái trạm radio hay cái gọi là cái j` thì tớ wên rồi,hỏi ông già đội mũ xong ổng sẽ cho bạn cái card pokeflute,sau đó xuống chỗ con snolax,bật radio lên,xong "A" nó,thì nó sẽ wake up,lv 50 đó,đánh cũng sướng lắm,đừng giết nhe.
Sr tớ chỉ hướng dẫn đc như zậy thôi,do chơi lâu rồi,hầu như item+tên city tớ wên hết :em25:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN