[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Rất vui là con Entie là con đầu tiên mình bắt, hé hé.

---------- Post added at 02:28 PM ---------- Previous post was at 12:05 PM ----------

TM Mean look là TM pao nhiu và có thể mua ở đâu nhỉ mọi người?
Mean look ko có TM mà do pokemon lên lv mà có thôi !!! Cậu cứ yên tâm là lên lv 40 thế nào cũng có thôi !! Nhớ lên lv 40 để cho speed nó vượt mấy con đó mới tấn công trước dc !! Còn speed cậu thấp hơn nó thì nó vẫn chạy bình thường !!! Goldbat và Hauter còn nào speed cũng tốt cả nên lên 40 chắc chắn sẽ hơn !!!

Tớ thường dành 1 lần gặp để đánh cho nó máu đỏ rùi chạy đi sau đó chuẩn bị !!!! Chuẩn bị thì cậu chuẩn bị goldbat hay hauter đó rùi meanlook khi đó nó đã máu đỏ rùi thì tỉ lệ trúng sẽ tăng cao đấy !!!

É sao lv40 rùi mừ kon Goldbat chưa cóa Meanlook nhểy. Chết thật, có nhất thiết phải dùng Mean look hem?
Ngoài 4 em huyền thoại ở đó còn pắt đ.c em nào nửa?

Sao tớ qua Kanto thì lên ngã tư đánh ngay tứ đại thiên vương thế nhỉ?
Tự dưng mấy em pkm gẻ gẻ thơm lây đ.c lưu danh bảng vàng.
Thấy ghi The End tưởng hết ai dè continue lại vào lấy vé đi Kanto.
WHY ?!?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
É sao lv40 rùi mừ kon Goldbat chưa cóa Meanlook nhểy. Chết thật, có nhất thiết phải dùng Mean look hem?
con goldbat của cậu lúc bắt lv mấy !!! Có thể cậu bắt nó ở lv cao hơn lúc khi có meanlook thì nó ko có -.-!!! Phải bắt mấy con lv thấp 5 6 là có chắc lun !!

---------- Post added at 09:22 AM ---------- Previous post was at 09:21 AM ----------

Sao tớ qua Kanto thì lên ngã tư đánh ngay tứ đại thiên vương thế nhỉ?
Tự dưng mấy em pkm gẻ gẻ thơm lây đ.c lưu danh bảng vàng.
Thấy ghi The End tưởng hết ai dè continue lại vào lấy vé đi Kanto.
WHY ?!?
wa kanto lấy xong 8 Huy hiệu bên đó rùi mới quay lại ngã tư thì trước kia có 2 người đã chặn thì h đã mở ra!!! Cậu đi wa bên trái là đến dc vùng đất mà khi trước cậu hỏi và vào hang để tím đến trùm cuối nhé :D !!!

toefl

Nấm nhỏ
Nếu là Golbat thì level 42 sẽ học được, còn zubat thì 36 đã học được rồi.
Sao lại 4 em huyền thoại, 3 con dog với 2 con chim phải là 5 em chứ ;))

Ặx, thế mừ nó ghi The End như đúng rồi là tớ tưởng mình đánh sớm phá đảo lun, hjx tí nữa là out game.
Kon Ho-oh xấu xí pắt kiểu chi?

mình đi đến chỗ con snorlat thì không qua được ai chỉ mình với.:-s:-s:-s

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

;;;;;;;;;;

toefl

Nấm nhỏ
Ặx, thế mừ nó ghi The End như đúng rồi là tớ tưởng mình đánh sớm phá đảo lun, hjx tí nữa là out game.
Kon Ho-oh xấu xí pắt kiểu chi?
Pokemon không bao giờ The End nha, luôn có phần Continue để người chơi tiếp tục khám phá dù đã là Champion :D
Ho-oh muốn bắt thì ném bóng là được thôi. Còn để được gặp nó thì lấy Pewter City - Kanto gặp 1 ông già để nhận Rainbow wing. Sau đó quay lại Bell Tower ở Ecruteak City-Johto, leo lên đỉnh rồi uýnh Ho-oh thui.
@lamnghi96: Nhiều người hay kẹt chỗ này nhỉ, y như mình hồi xưa:em12:
Bạn tới Cerulean city - Kanto và vào Gym ở đây, bắt gặp 1 tên Rocket, nó sẽ bỏ trốn. Sau đó đi dọc đường 24 để ... gặp lại nó, uýnh nó, nó sẽ bảo nó giấu cái gì đó trong Gym ở Cerulean city. Bạn vào đó mò tìm 1 Item bị ẩn ( nó ở dưới nước đấy ) Tiếp đến bạn tới Power Plant để đưa Item đó cho 1 tên đang sửa máy móc. Xong việc nó đưa cho bạn TM Zap canon. Tiếp nữa bạn bay tới Lavender Town, vào tháp Radio, gặp 1 ông mặc vét, ông sẽ cám ơn bạn vì đã làm Power Plant hoạt động lại, và trả công cho bạn 1 Radio Card của Kanto.
Phù, xong rồi, tới chỗ Snolax, bật Radio lên, dò sóng Plute Poke, OK ! Snolax uýnh bạn rồi đấy :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình đi đến chỗ con snorlat thì không qua được ai chỉ mình với.:-s:-s:-s

---------- Post added at 11:45 AM ---------- Previous post was at 11:42 AM ----------

;;;;;;;;;;
đầu tiên là từ thành phố Gym nước đi wa phải đi hết đường thì bơi xuống nhà máy điện vào trong cùng nói chuyện với 1 thằng mập !!! Sau đó quay về thành phố nước đi vào nhà Gym thấy 1 thằng rocket chạy ra rùi mình vào tìm trong các góc của hồ bơi sẽ có 1 món đồ mà thàng rocket lấy của thằng mập giấu ở đó !! Xong đem về nhà máy điện đưa cho nó nó sẽ cho TM 07 ( Zap cannon) !! Xong quay về thành phố nước cũng đi qua phải nhưng ko bơi nữa mà đi xuống có cái hang đi vô thông qua thành phố tiếp theo thì vào căn nhà to nhất có 1 ông già đứng quay mặt vào tường nói chuyện với ổng ổng cho bài hát chong radio !! Xong quay lại chỗ kabigon bật radio bài hát đó rùi nói chuyện với nó là chiến !!!

Ủa, thế thì chơi mãi mãi đ.c àh? Thế sao nó ghi The End rất đẹp, rồi tên các thành viên phát triển game.

Hồi trước chơi pc cũng ko qua đ.c kon Snorlax.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ủa, thế thì chơi mãi mãi đ.c àh? Thế sao nó ghi The End rất đẹp, rồi tên các thành viên phát triển game.

Hồi trước chơi pc cũng ko qua đ.c kon Snorlax.
uhm cứ đánh xong tứ đại thiên vương là nó lại ra cái màn đó thôi !! Xong lại bật save chơi bình thường và xuất phát tại nhà mình !!! Ko bao h hết cả !!! Àh sau khi đánh RED xong lại thấy 1 lần nữa đấy :)) !!! Có các chỗ luyện lv cho pokemon của mình lên nhanh này :D !! 1/Tứ đại thiên vương
2/ Là thành phố mà Gym là thằng Green í vào căn nhà có 1 đứa giả dạng mình có bộ 3 staster với lv 50
3/Silver xuất hiện mỗi thứ 2 ở chỗ mà mình chuẩn bị đi vào đánh tứ đại thiên vương !!
4/ Red, phải đánh tứ đại thiên vương red mới xuất hiện trở lại !!!

ặc bít là vậy nhưng tui làm xong rùi đến gặp ổng thì ổng cho EXPN CARD nhưng mở back ra thì không có gì cả(đa lục tung tất cả)

---------- Post added at 07:46 PM ---------- Previous post was at 06:47 PM ----------

À tui cho anh em cái này hay lắm tui mới down load được của 1 thằng đó là cheat
Đầu tiên bạn mở GameboyAdvance (GBA) rùi chạy game. Sau đó bấm Alt - C -C. Sau đó trong bảng mới hiện ra chọn ô Add Gameshark (hoặc Alt - A) sễ hiện thêm 1 bảng nữa. Bạn hãy nhập cheatcode ở ô dưới (bắt buộc) và đặt tên cheat ô trên (ko có cũng được). -> OK

Bạn phải nhập đúng code nó mới có giá trị trong game.

Đây là code:
( Để bắt gặp 1 pokemon bất kì theo ý bạn thì hãy nhập code ):
01--EDD0 vào ô code
bạn nhập số code của pokemon muốn gặp vào --

01-Bulbasaur
02-Ivysaur
03-Venusaur
04-Charmander
05-Charmeleon
06-Charizard
07-Squirtle
08-Wartortle
09-Blasttoise
0A-Caterpie
0B-Metapod
0C-Butterfree
0D-Weedle
0E-Kakuna
0F-Beedrill
10-Pidgey
11-Pidgeotto
12-Pidgeot
13-Rattata
14-Raticate
15-Spearow
16-Fearow
17-Ekans
18-Arbok
19-Pikachu
1A-Raichu
1B-Sandshrew
1C-Sandslash
1D-Nidoran (F)
1E-Nidorina
1F-Nidoqueen
20-Nidoran male
21-Nidorino
22-Nidoking
23-Clefairy
24-Clefable
25-Vulpix
26-Ninetails
27-Jigglypuff
28-Wigglytuff
29-Zubat
2A-Golbat
2B-Oddish
2C-Gloom
2D-Vileplume
2E-Paras
2F-Parasect
30-Venonat
31-Venomoth
32-Diglett
33-Dugtrio
34-Meowth
35-Persian
36-Psyduck
37-Golduck
38-Mankey
39-Primeape
3A-Growlithe
3B-Arcanine
3C-Poliwag
3D-Poliwhirl
3E-Poliwrath
3F-Abra
40-Kadabra
41-Alakazam
42-Machop
43-Machoke
44-Machamp
45-Bellsprout
46-Weepinbell
47-Victreebell
48-Ventacool
49-Tentacruel
4A-Geodude
4B-Graveler
4C-Golem
4D-Ponyta
4E-Rapidash
4F-Slowpoke
50-Slowbro
51-Magnemite
52-Magneton
53-Farfetch'd
54-Doduo
55-Dodrio
56-Seel
57-Dewgong
58-Grimer
59-Muk
5A-Shellder
5B-Cloyster
5C-Gastly
5D-Haunter
5E-Gengar
5F-Onix
60-Drowzee
61-Hypno
62-Krabby
63-Kingler
64-Voltorb
65-Electrode
66-Exeggcute
67-Exeggcutor
68-Cubone
69-Marowak
6A-Hitmonlee
6B-Hitmonchan
6C-Lickitung
6D-Koffing
6E-Weezing
6F-Rhyhorn
70-Rhydon
71-Chansey
72-Tangela
73-Kangaskhan
74-Horsea
75-Seadra
76-Goldeen
77-Seaking
78-Staryu
79-Starmie
7a-Mr. mime
7b-Scyther
7c-Jynx
7d-Electabuzz
7e-Magmar
7f-Pinsir
80-Tauros
81-Magikarp
82-Gyarados
83-Lapras
84-Ditto
85-Eevee
86-Vaporeon
87-Jolteon
88-Flareon
89-Porygon
8A-Omanyte
8B-Omastar
8C-Kabuto
8D-Kabutops
8E-Aerodactyl
8F-Snorlax
90-Articunno
91-Zapdos
92-Moltres
93-Dratini
94-Dragonair
95-Dragonite
96-Mewtwo
97-Mew
98-Chikorita
99-Bayleef
9A-Meganium
9B-Cyndaquil
9C-Quiliva
9D-Typhlosion
9E-Totidile
9F-Croconaw
A0-Ferilagater
A1-Sentret
A2-Furret
A3-Hoothoot
A4-Noctowl
A5-Ledaba
A6-Ledian
A7-Spinarak
A8-Arados
A9-Crobat
AA-Chinchow
AB-Lanturn
AC-Pichu
AD-Clef
AE-Igglybuff
AF-Togepi
B0-Togetic
B1-Neitei***
B2-Neiteio***
B3-Mareep
B4-Flaffy
B5-Denryuu***
B6-Bellosom
B7-Marill
B8-Azumarril
B9-Suudowoodo
BA-Politoed
BB-Hopip
BC-Skiploom
BD-Jumpluff
BE-Aipom
BF-Sunkern
C0-Sunflora
C1-Dunsparce
C2-Ampharos
C3-Quagsire
C4-Espeon
C5-Umbreon
C6-Murkrow
C7-Slowking
C8-Trilix
C9-Unown
CA-Sonansu***
CB-Girafarig
CC-Skarmory
CD-Forestress
CE-Duglari
CF-Gilgar
D0-Stellix
D1-Snubble
D2-Granbull
D3-Wobbuffet
D4-Scizor
D5-Shuckle
D6-Heracross
D7-Misdeavus
D8-Himeguma***
D9-Ursaring
DA-Slugma
DB-Magcargo
DC-Swinub
DD-Piloswine
DE-Corsola
DF-Remoraid
E0-Octillery
E1-Delibird
E2-Mantine
E3-Wooper
E4-Houndour
E5-Houndoom
E6-Kingdra
E7-Phanphy
E8-Donphan
E9-Porygon2
EA-Stantler
EB-Delibird
EC-Tyrogue
ED-Hitmontop
EE-Smoochum
EF-Elekid
F0-Magby
F1-Milktank
F2-Blissey
F3-Raikou
F4-Entei
F5-Suicune
F6-Larvitar
F7-Pupitar
F8-Tyranitar
F9-Lugia
FA-Ho-oh
FB-Celebi
FD-Egg

Ví dụ muốn gặp Ho-oh bạn sẽ nhập cheat 01FAEDD0 vào rồi ra lùng trong đám cỏ thì lúc nào cũng gặp nó hết. Tuy nhiên, level pokemon sẽ phụ thuộc vào vị trí gặp nó. Tức là ở những thành phố sau thì level pokemon cao hơn

Giờ thì có đủ bộ sưu tập POKEMON rùi nhé nhớ THANKS mình nha:myemo0121:myemo0121:::myemo0121::myemo0121::myemo0121:

---------- Post added at 07:49 PM ---------- Previous post was at 07:46 PM ----------

Nhưng quan trọng nhất phải có ai chỉ tui với .

---------- Post added at 07:59 PM ---------- Previous post was at 07:49 PM ----------

À ai kêu anh em mình hẹn nhau đại 1 giờ nói chuyện đi . Chứ 1 ngày hỏi được 1 câu thì về đợi tin lỡ thất bại lại hỏi nữa thành ra cả tháng chẳng làm được gì ,vừa lâu lại phí thời gian.:-<:-<:-<:myemo0106::myemo0106::myemo0106:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ặc bít là vậy nhưng tui làm xong rùi đến gặp ổng thì ổng cho EXPN CARD nhưng mở back ra thì không có gì cả(đa lục tung tất cả)QUOTE]

Nó ko nằm trong bag mà nằm ở trong cái chỗ mà cậu xem bản đồ , thời gian có cái đài radio đó !!! Bật đài radio kiếm bài Pokeflute lên !!

Đài radio nằm ở chỗ pokeGEAR rồi vô cái hình điện thoại màu đen phải hok? mình tìm kĩ rùi bấm từng nút luôn đó, mình lục sạch pokeGEAR nhưng no có jì

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

ai chỉ cho mình tận tình cái chỗ radio đi (chỉ rõ vô thế nào bấm nút gì bật ra sao)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đài radio nằm ở chỗ pokeGEAR rồi vô cái hình điện thoại màu đen phải hok? mình tìm kĩ rùi bấm từng nút luôn đó, mình lục sạch pokeGEAR nhưng no có jì

---------- Post added at 11:25 AM ---------- Previous post was at 11:05 AM ----------

ai chỉ cho mình tận tình cái chỗ radio đi (chỉ rõ vô thế nào bấm nút gì bật ra sao)
vậy là cậu chưa lấy radio !! Radio đến golden rod vào đài truyền hình có con nhỏ đứng ở quầy nói chuyện với nó và trả lời các câu hỏi là dc thôi !!! CÒn hình điện thoạit là để các số dt còn chừng nào lấy dc radio nó sẽ có cái hình radio !!!

Đang ở GYM của Misty thì phải, hem pít kon nhỏ ấy chạy đâu mất roài?

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

Lên chỗ ông của Bill rồi nhưng làm gì có đường để bơi hay có kái hang nào đâu nhỉ?

thanhs bạn nha

---------- Post added at 08:30 PM ---------- Previous post was at 07:12 PM ----------

Cho mình hỏi làm sao mình biết mình đã lấy được bao nhiu huy chương ở KANTO

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN