[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đang ở GYM của Misty thì phải, hem pít kon nhỏ ấy chạy đâu mất roài?

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 12:49 PM ----------

Lên chỗ ông của Bill rồi nhưng làm gì có đường để bơi hay có kái hang nào đâu nhỉ?

Ko phải từ thành phố Gym misty đó cậu đi qua phải >>>>>> mới có đường để bơi hay cái hang nhé :D !!! Misty thì sau khi làm NV tớ nói xong từ thành phố đi lên trên rùi quẹo phải đi hoài là gặp !!!

mình nghĩ là hình như NKid chỉ dẫn thiếu rồi.
+Đầu tiên là đến Cerulean city mò cái gì đó mà thằng rocket giấu trong cái hồ chính giữa nhà Gym.
+Đến chỗ nhà máy điện ở trên Lavender để lấy TM ZapCanon từ thằng béo trong phòng trong.
+Sau khi lấy đc thì đến cái nhà hội viên pkmn ở Vermilion sẽ được anh em của thằng béo đấy cho búp bê Clefairy.
+Đem búp bê đưa cho đứa bé biến thành mình ở Saffron city sẽ được nó cho cái vé đi tàu hỏa.
+cuối cùng mới đến gặp ông đứng úp mặt vào tường ở radio tower như bạn NKid nói.
Ko biết mình chỉ dẫn có đúng ko nhưng trước mình toàn làm cách này vừa lấy đc vé tàu lại đảm bảo 100% có đc radio card :em36:
Nhưng mò bằng cách nào bơi hay dùng cần câu sao mà em mò hoài mà ko thấy vậy? Em bỏ qua bước đó gặp ông mặc đồ vest ổng nói cái gì đó về card radio rùi cười gagaga
Em thử ra ngoài con Kabigon bật đài lên mà nó ko thức zậy zì hết phiền chỉ lại giùm em ạ!

---------- Post added at 09:37 AM ---------- Previous post was at 09:30 AM ----------

Sorry mấy anh trị vì em ko chịu dò gần cuối nên ko có pokemon flute nhưng cái vụ mò đồ mà thằng rocket ở CLB Nước của Misty thì mấy anh trị trỉ em cách mò đi ạ

toefl

Nấm nhỏ
Tên Rocket đó giấu Item ở 1 trong 4 cái ô nước được khoanh đỏ ý, bạn swim trong đấy, mò 1 trong 4 ô đó sẽ tìm được Item bị ẩn. Sorry vì k nhớ chính xác ô nào :D

Mò phát đ.c lun item.

Thằng anh em béo của nó có cho con Cle nào đâu?

Ở trên có đưa trên tầng 2 của căn nhà có thể Copy gì đó nhưng cần Hoppip. Ko hjểu NPC này có chức năng jè nửa.

toefl

Nấm nhỏ
Sau event Power plant hoạt động trở lại thì tàu điện chạy từ Saffron city đến Golden Rod city sẽ hoạt động trở lại. Tuy nhiên muốn đi tàu thì cần có vé. Con bé Copy cat sẽ cho mình 1 vé nếu giúp nó tìm lại búp bê Clefairy nó bỏ quên ở Vermilion City. Đến Vermilion city gặp 1 tên trong Pokemon Fan Club, hắn sẽ đưa búp bê Cle cho mình, quay lại và đưa búp bê đó cho Copy cat và nhận 1 vé tàu điện để đi lại cho tiện giữa 2 vùng Kanto Johto.

Xong quay về thành phố nước cũng đi qua phải nhưng ko bơi nữa mà đi xuống có cái hang đi vô thông qua thành phố tiếp theo thì vào căn nhà to nhất có 1 ông già đứng quay mặt vào tường nói chuyện với ổng ổng cho bài hát chong radio !! Xong quay lại chỗ kabigon bật radio bài hát đó rùi nói chuyện với nó là chiến !!!
Mình lấy đ.c Card radio ở Kanto từ ông già. Về bật kả 2 kênh nhưng vẫn ko thấy phản ứng gì kả.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình lấy đ.c Card radio ở Kanto từ ông già. Về bật kả 2 kênh nhưng vẫn ko thấy phản ứng gì kả.
nó đâu có 2 kênh đâu cậu nó có nhiều kênh lắm mà kiếm bài Poke Flute sau đó bấm B thoát ra rùi nói chuyện với Snolax là nó tỉnh dậy !!! Lv 50 !!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ratmoonser ơi,nhangheo1133 nak . chó thần entei ép kill gì bây giờ.
entei thì cho nó Flamethorwer hoặc Fire Blast , Roar để đề phòng mình đánh ko lại đối thủ thì Roar đề bay đi ! Còn 2 chiêu còn lại thì tùy cậu vì đã xong chức năng của Entie là Fire rùi !! Hệ thống TM/HM của Gold/Silver hơi ít nên cũng ko có nhiều chiêu đặc biệt :) !!!

lên lv mấy có mấy chiêu đó thế

---------- Post added at 08:48 PM ---------- Previous post was at 08:43 PM ----------

Ko phải từ thành phố Gym misty đó cậu đi qua phải >>>>>> mới có đường để bơi hay cái hang nhé :D !!! Misty thì sau khi làm NV tớ nói xong từ thành phố đi lên trên rùi quẹo phải đi hoài là gặp !!!
Cậu ghi lại cái nhiệm vụ của Misty giùm mình nha.Cảm ơn cậu

---------- Post added at 09:12 PM ---------- Previous post was at 08:48 PM ----------

Bạn lấy làm sao chỉ mình được không bạn.Bạn ghi rõ giùm mình nha

---------- Post added at 09:13 PM ---------- Previous post was at 09:12 PM ----------

Sau event Power plant hoạt động trở lại thì tàu điện chạy từ Saffron city đến Golden Rod city sẽ hoạt động trở lại. Tuy nhiên muốn đi tàu thì cần có vé. Con bé Copy cat sẽ cho mình 1 vé nếu giúp nó tìm lại búp bê Clefairy nó bỏ quên ở Vermilion City. Đến Vermilion city gặp 1 tên trong Pokemon Fan Club, hắn sẽ đưa búp bê Cle cho mình, quay lại và đưa búp bê đó cho Copy cat và nhận 1 vé tàu điện để đi lại cho tiện giữa 2 vùng Kanto Johto.
cái này bên kanto hay đâu vậy

ratmoonser

Thành viên lâu năm
đầu tiên là từ thành phố Gym nước đi wa phải đi hết đường thì bơi xuống nhà máy điện vào trong cùng nói chuyện với 1 thằng mập !!! Sau đó quay về thành phố nước đi vào nhà Gym thấy 1 thằng rocket chạy ra rùi mình vào tìm trong các góc của hồ bơi sẽ có 1 món đồ mà thàng rocket lấy của thằng mập giấu ở đó !! Xong đem về nhà máy điện đưa cho nó nó sẽ cho TM 07 ( Zap cannon) !! Xong quay về thành phố nước cũng đi qua phải nhưng ko bơi nữa mà đi xuống có cái hang đi vô thông qua thành phố tiếp theo thì vào căn nhà to nhất có 1 ông già đứng quay mặt vào tường nói chuyện với ổng ổng cho bài hát chong radio !! Xong quay lại chỗ kabigon bật radio bài hát đó rùi nói chuyện với nó là chiến !!!
Đây nè cậu !!!

nó đâu có 2 kênh đâu cậu nó có nhiều kênh lắm mà kiếm bài Poke Flute sau đó bấm B thoát ra rùi nói chuyện với Snolax là nó tỉnh dậy !!! Lv 50 !!
Ax, nó có 2 kênh phát. Kênh cuối ko động đậy gì nên tg ko phải.

---------- Post added at 07:29 AM ---------- Previous post was at 07:09 AM ----------

Sao thằng mập ở Fan club vẩn ko chịu đưa cho mình kon pkm nào nhỉ? Hay là còn thiếu điều kiện gì?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ax, nó có 2 kênh phát. Kênh cuối ko động đậy gì nên tg ko phải.

---------- Post added at 07:29 AM ---------- Previous post was at 07:09 AM ----------

Sao thằng mập ở Fan club vẩn ko chịu đưa cho mình kon pkm nào nhỉ? Hay là còn thiếu điều kiện gì?
cậu làm xong nv mình nói rùi mới đến vụ thàng ở Fan Club nhé :D !! Àh nói chuyện với ông già trong Fan club để dc 1 rare candy nhé :D !!!

ai chỉ tui làm sao biết mình đã đánh bại bao nhiu đạo quán ở KANTO điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

toefl

Nấm nhỏ
Các bạn ơi làm sao để misty trỡ về vậy.
Sau khi bạn hoàn thành event Power Plant, lên phía bắc đường 25 ( nhà cũ của Bill ) sẽ thấy Misty đang xyz với anh nào đó ;)) ( k phải RED :( )

---------- Post added at 01:46 PM ---------- Previous post was at 01:42 PM ----------

ai chỉ tui làm sao biết mình đã đánh bại bao nhiu đạo quán ở KANTO điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Dễ lắm, lấy số huy hiệu bạn kiếm được trừ 8 huy hiệu ở Johto là ra số huy hiệu đã có lấy được ở Kanto. Còn muốn biết chính xác huy hiệu nào đã lấy được thì chơi bản remake HG/SS mới có, G/S/C k có đâu.

Quên ghi con bé copycat ở Saffron city-Kanto :P
Toàn bộ sự kiện lấy vé diễn ra ở Saffron City và Vermilion City thuộc vùng KANTO nhé.
ũa bạn ơi,sao mình tìm hoài không thấy con copy cat ,Mà vào tòa nhà lớn lớn có thằng đứng canh nó cho mình cái gì đó.Cái đó lảm gì vậy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN