[GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal

Cửa hàng game Nintendo nShop

toefl

Nấm nhỏ
ũa bạn ơi,sao mình tìm hoài không thấy con copy cat ,Mà vào tòa nhà lớn lớn có thằng đứng canh nó cho mình cái gì đó.Cái đó lảm gì vậy
Tên bảo vệ cho mình cái Up-Grade, sau này dùng để tiến hóa Porygon.
Nhà copy cat ở đây mà, sao lại không thấy nhỉ.:em04:

Mình vào đó đâu có thấy ai tự xưng là copycat đâu nhỉ.Vậy là không vào tòa nhà đó được hả bạn.Với lại mình kím thằng đó đâu có cho mình con doll đâu kì vậy

toefl

Nấm nhỏ
Căn nhà to to đó không vào được đâu, vào đấy lấy Up-grade thôi.
Trong nhà đó có 1 con bé nickname là copy cat, ở tầng 2, cứ nói chuyện với nó là nó hóa thành mình đấy. Còn vụ lấy vé tàu thì mình xin hướng dẫn lại: Vào nhà ga, nói chuyện với tất cả mọi người bên trong, có 1 người phụ nữ nói rằng bạn có thể lấy vé từ copy-cat. Vào nhà copy-cat, nó nói sẽ cho vé nếu tìm giúp nó búp bê clefairy bỏ quên ở Vermilion city. Đến Vermilion city và bla bla ( tự chơi tiếp nhé ;) )

Ai chỉ tớ chỗ nào có Chansey để pắt đem đổi lấy con thằn lằn bay nào. Mấy nhà bị locked làm sao để mở?

Muốn lấy vé tàu thì phải thu phục Snorlax gấu ngủ đã. Sau đó đi qua trái đến nhà có rất đông người ở ngoài có biển đọc sẽ thấy là Fan club. Vào chat với thằng béo lấy Poké về. Sau đó ra nhà Copy cat lấy vé.
Lấy vé xong về Johnto ra toà tháp pắt Ho-oh! Nhưng phải có Rainbow Wing từ ông già quên mất ở đâu roài.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ai chỉ tớ chỗ nào có Chansey để pắt đem đổi lấy con thằn lằn bay nào. Mấy nhà bị locked làm sao để mở?

Muốn lấy vé tàu thì phải thu phục Snorlax gấu ngủ đã. Sau đó đi qua trái đến nhà có rất đông người ở ngoài có biển đọc sẽ thấy là Fan club. Vào chat với thằng béo lấy Poké về. Sau đó ra nhà Copy cat lấy vé.
Lấy vé xong về Johnto ra toà tháp pắt Ho-oh! Nhưng phải có Rainbow Wing từ ông già quên mất ở đâu roài.
Từ ông già ở thành phố Gym đá nói chuyện là ổng sẽ đưa !!!! Đi đến thành phố băng cách con Snorlax nắm chặn cái hang sau khi cho nó dậy thì vô hang đi để thông ra hết hang sau đó ra ngòa rồi thì đi lên trên nhé ko đi xuống rùi cắt cây là đến thành phố đó !!!

Từ ông già ở thành phố Gym đá nói chuyện là ổng sẽ đưa !!!! Đi đến thành phố băng cách con Snorlax nắm chặn cái hang sau khi cho nó dậy thì vô hang đi để thông ra hết hang sau đó ra ngòa rồi thì đi lên trên nhé ko đi xuống rùi cắt cây là đến thành phố đó !!!
muốn bát gulia có cần phải 70 hết không.Hay nhiêu cũng bắt được thế cậu

---------- Post added at 01:45 PM ---------- Previous post was at 01:41 PM ----------

Cảm ơn bạn nhiều nhé

---------- Post added at 01:47 PM ---------- Previous post was at 01:45 PM ----------

Căn nhà to to đó không vào được đâu, vào đấy lấy Up-grade thôi.
Trong nhà đó có 1 con bé nickname là copy cat, ở tầng 2, cứ nói chuyện với nó là nó hóa thành mình đấy. Còn vụ lấy vé tàu thì mình xin hướng dẫn lại: Vào nhà ga, nói chuyện với tất cả mọi người bên trong, có 1 người phụ nữ nói rằng bạn có thể lấy vé từ copy-cat. Vào nhà copy-cat, nó nói sẽ cho vé nếu tìm giúp nó búp bê clefairy bỏ quên ở Vermilion city. Đến Vermilion city và bla bla ( tự chơi tiếp nhé ;) )
cảm ơn bạn

nên gom nhiều lần lại làm 1 lần dc nhiều !!! Mỗi loại berry thì wa 1 ngày nó sẽ mọc lại !!! sau đó đưa hết cho ổng làm 1 lượt là dc nhiều vậy thôi !!!
hic hic bat gulia khó quá trời.Đánh còn chút xíu máu mà vẫn không chịu chui vào bóng có ai có bí wuyet nào không

ratmoonser

Thành viên lâu năm
hic hic bat gulia khó quá trời.Đánh còn chút xíu máu mà vẫn không chịu chui vào bóng có ai có bí wuyet nào không
tớ nói rồi Heavy ball là hiệu quả nhất đối với Lugia ko thì Ulltra Ball thôi các loại khác chắc chắn ko hơn !!! Nếu lv pokemon của cậu cao hơn lv của nó càng nhìu thì Lever ball sẽ tốt !! Nhưng nó lv 70 thì cậu lv 100 may ra :D !!!

toefl

Nấm nhỏ
Chansey ở đường 13-14-15 Kanto ( tỉ lệ gặp có 1 % thôi :em21: )
Mấy nhà bị lock k vào được đâu, muốn biết có gì bên trong thì chơi Red/Blue thôi :D

---------- Post added at 10:44 AM ---------- Previous post was at 10:39 AM ----------

Mà cho em hỏi 1 cai nữa làm sao cho thằng đó nó tiến lại gần mình vậy mấy anh chị?
Thằng đó là ...thằng nào vậy bạn ;;)

tớ nói rồi Heavy ball là hiệu quả nhất đối với Lugia ko thì Ulltra Ball thôi các loại khác chắc chắn ko hơn !!! Nếu lv pokemon của cậu cao hơn lv của nó càng nhìu thì Lever ball sẽ tốt !! Nhưng nó lv 70 thì cậu lv 100 may ra :D !!!
mình sài ultrea đó mà không hiểu quá mình củng lv60 rồi mà

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mình sài ultrea đó mà không hiểu quá mình củng lv60 rồi mà
Tức là Heavy ball là hiệu quả nhất sau đó đến Ultra thôi Ultra là tốt nhất rồi nhưng ko có nghĩa là dùng nó là bắt dễ dàng đâu :)) !!! Lv 60 thì lever ball ko có công hiệu cao lắm đâu !!!

toefl

Nấm nhỏ
ở kanto còn một cái gym không có người khác.Giờ làm sao để nó trở về vậy
Có phải Gym ở Viridian city không ? Bạn bơi ra đảo Cinnabar Island gặp Green, nói chuyện 1 hồi nó sẽ quay về Gym ở Viridian City chờ bạn thách đấu ( Không biết có cần đủ 7 huy hiệu mới được đấu với Green như trong HG/SS không nên bạn cứ đánh hết 7 Gym đã đi nhé )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN