Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nói rõ ra đi nào :-? Cậu muốn có thêm Eevee phải ko :-/ Bỏ nó vào ông bà Daycare với 1 con Ditto (nhớ là 2 con khác giới tính) Sau 1 thời gian way lại chỗ ấy sẽ nhận dc trứng của 2 con ấy . Đem ấp sau này sẽ nở ra eevee :-"

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Pikachu chỉ cóa mỗi 1 chỗ bắt mãi mới săn đc mà nó lv 40 mới tiến hóa hả , để ngăn pokemon dùng teleport thoát thì TM tên gì ( con ZUBAT nó có sẵn hay sao ý :D mà ko khoái con đó ) , Abra cho chén đc ko ?
- Kẹo ăn lên lv mua ở đâu nhỉ :(

wow_wow

Thành viên lâu năm
Rare candy ko bán , chỉ lượm dc ở ngoài đường thôi. Có thể đem theo trong team 1 con có ability Pick Up (zigzagzoon chả hạn) may mắn thì nó lượm dc Rare candy.
Nếu như sợ nó fled thì dùng Mean Look (Golbat có đấy), Còn sợ nó dùng Teleport thì dùng Taunt (prevent use support move)

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Nói rõ ra đi nào :-? Cậu muốn có thêm Eevee phải ko :-/ Bỏ nó vào ông bà Daycare với 1 con Ditto (nhớ là 2 con khác giới tính) Sau 1 thời gian way lại chỗ ấy sẽ nhận dc trứng của 2 con ấy . Đem ấp sau này sẽ nở ra eevee :-"
Nếu mà bỏ Eevee với Ditto thì đực hay cái chả được. Vì con ditto kô có giới tính. Chả cần phải 1 thời gian đâu. Mọi người chạy loanh quanh khu đó 1 2 vòng là có liền hà. Trứng Eevee nở cần Xấp xỉ 8960 bước chân. Mở cái đo bước chân ở màn hình dưới là biết.

Pikachu chỉ cóa mỗi 1 chỗ bắt mãi mới săn đc mà nó lv 40 mới tiến hóa hả , để ngăn pokemon dùng teleport thoát thì TM tên gì ( con ZUBAT nó có sẵn hay sao ý mà ko khoái con đó ) , Abra cho chén đc ko ?
- Kẹo ăn lên lv mua ở đâu nhỉ
Pikachu thì muốn tiến hóa phải cho nó ăn đá sét.

tớ muốn post bài cho thread pokedex kanto, nhưng ko biết cách tính làm sao ra cân nặng & chiều cao từ các đơn vị của các web pokemonelite và serebii

espeon

V.I.P Member
Có sao đầu, ko bắt buộc phải là m và kg đâu, bạn post chiều cao với cân nặng trên serebii cũng được mà :D

CẢM ƠN BẠN ĐÃ ỦNG HỘ :D

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chài , hôm nay óanh mãi cả team lên 50 . Con ponyta hay cái j` j` đó đang tiến hóa ấn nhầm B nói stop lun :(( , làm phải chơi lại :( . Hỏi cái nè : tớ học HM rùi sau đó mún thay chiu khác ko đc , ai bít làm sao để bỏ HM đi ko ?

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Chài , hôm nay óanh mãi cả team lên 50 . Con ponyta hay cái j` j` đó đang tiến hóa ấn nhầm B nói stop lun :(( , làm phải chơi lại :( . Hỏi cái nè : tớ học HM rùi sau đó mún thay chiu khác ko đc , ai bít làm sao để bỏ HM đi ko ?
vào cái nhà phía dưới pokemart ở Canalave ấy,có ông già xóa move cho pkmn

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
lâu lâu bật Emerald lên chơi thấy tự nhiên ở route 119(chỗ bắt Feebas ấy) có mưa+sấm sét mặc dù mình đã bắt Kyogre roài.Ai biết chỉ mình cái

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN