Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Gà cần giúp đỡ , hic hic !!!

Mấy bro ơi , em đã có được đầy đủ bộ nhà Eevee nhưng em chả biết nên cho chúng học move gì hoặc cho nó hold item nào thích hợp với chúng cả , ai pro cho em biết đi , em cảm ơn nhiều . Ai pro thì bày em bày binh bố trận cho chúng nó nữa :-*

Yêu cả nhà Eevee :D

Ultimate

Nấm nhỏ
Nếu bạn có khả năng đọc E tốt thì vào đây,gõ tên pokemon mình muốn tìm hiểu :D
http://www.smogon.com/dp/pokemon/jolteon

Bản thân mình trước giờ chỉ hay dùng một dạng tiến hóa của Eevee là Umbreon :x,một wall/supporter cực tốt :D.Các dạng khác không hay dùng lắm,nhưng hầu hết đều khá mạnh(trừ Flareon :()

Một vấn đề mới =.=

Mọi người cho em hỏi là em có 1 chiếc Ds lite Chơi pokemon . Nhưng khổ nổi ở khu em ko ai có Ds nên em ko trade pokemon dc :-s . Vấn đề ở đây em xin hỏi là mình có thể trade pokemon giữa máy Ds và chương trình giả lập dc hay ko ? nếu có thì làm cách nào . Xin dc giúp đỡ ( đừng close topic nhé :em30: giúp em xong roài close cũng dc mờ :em30:)

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
vấn đề này không được đâu em, cũng có nhiều người hỏi như vậy rồi ^^

giả lập-giả lập hay giả lập-DS đều không được, chỉ có DS-DS thôi :(

còn nếu em chơi pokemon trên GBA thì cũng không trade được với DS đâu nhé

gameboy89

V.I.P Member
Từ GBA hình như chuyển sang đc DS hay sao ý , nhưng phải cần băng gốc thì phải :D

Còn từ giả lập chuyển sang thì hok thể :P

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu cả 2 người đều chơi thẻ nhớ trên GBA thì được, nhưng cần dây nối hoặc thiết bị wifi cho gba

còn GBA và DS không chuyển được cho nhau

gameboy89

V.I.P Member
Lấy pkm bên GBA sang DS thì phải cần băng gốc GBA mới đc thì phải , cái này trước thấy hình như Kawai làm rùi thì phải :-?

Hình như cha wow_wow rành cái này lắm , mà h` og này hok bít biệt tích đâu rùi , it thất xuất hiện , hay là gác kiếm rùi :P

espeon

V.I.P Member
Wow_wow đã mất tích sau bao lời hẹn hứa.

Muốn chuyển Pokemon từ GBA lên DS thì cần băng GBA gốc và 2 game cùng cắm vào máy DS.

Neku

Nấm nhỏ
muốn lấy pokemon từ GBA qua DS thì cắm cái băng gốc GBA vào slot 2 sau đó vào pay pal ( nhớ ko lầm là thế ) để chuyển :)

zelda131292

Nấm nhỏ
hay bạn chuyển sang leafgreen english đi,vì sau khi đánh Etile four xong thì còn phải làm nhiệm vụ trên 9 hòn đảo rùi quay lại đánh Etile four lần 2,và bắt thêm Deoxys,mew nữa
Còn vụ bắt Mew với Deoxys nữa hả :|! Hùi đó bắt Mew2 xong cho thằng bạn mượn băng bị nó reset :((. Mất hơn 100h cày.
Chỉ cho mình cách gặp Mew với Deoxys đc hem, cày lại mệt quá >.<!

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ơ, do bạn bè rủ rê nên lang thang ngoài đường miết hok lên mạng dc chứ bộ :"> Hè mà :">

Ơ, pay pal là tên trang dùng để cung cấp tài khoản credit card =))
Tới Pal Park ở route 221 để chuyển ấy bạn:D

cái này máy thật làm hổng được đâu. Vì muốn bắt Deoxys và Mew thì phải có cái ticket gì đó (quên tên rồi ) để đi qua 2 đảo nữa, mà ticket thì nhận tại event của nintendo, ở đâu bên Mỹ với Nhật đó, vả lại lâu quá không còn đâu nên có nước chơi giả lập rồi xài cheat thôi

zelda131292

Nấm nhỏ
Thế bạn mình bên nước ngoài có băng PKM bản Ruby mà có Sticket, dùng calbe trade cho mình thứ đó đc hem?! Mình dùng PKM bản LG gốc...

zelda131292

Nấm nhỏ
Vậy có cách nào để ghi file save GBA từ máy tính ngược lên băng gốc GBA hem >.<! Mình xài đầu đọc EZ-Flash, ghi file save từ băng GBA lên đc mà kiếm k ra cách ghi ngược lại... Nếu có thì có thể ghi file save lên PC ùi dùng giả lập + cheat => save lại ghi ngược lên GBA =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN