Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Hipi01

Nấm bình thường
cho mình hỏi chút , mình chơi bản Red trên GBC với bản Fire Red trên GBA thấy giống gần như 100% , xin hỏi bản Fire Red là bản remake của bản Red thì có gì khác bản Red về sau này ko

Sao lúc mình trade bản Leaf Green: gặp người thứ 3 ở tầng 2, nó bảo phải save game mới dc trade, nhưng đang saving thì nó báo là save error.Bình thường save trong game cũng báo lỗi này, save bằng giả lập thì không sao.Ai biết chỉ giùm, đang định trade mấy con pokemon cho nó tiến hóa chơi

B.Giovanni

Nấm bình thường
Sao lúc mình trade bản Leaf Green: gặp người thứ 3 ở tầng 2, nó bảo phải save game mới dc trade, nhưng đang saving thì nó báo là save error.Bình thường save trong game cũng báo lỗi này, save bằng giả lập thì không sao.Ai biết chỉ giùm, đang định trade mấy con pokemon cho nó tiến hóa chơi
Nếu trên băng mà thế này thì băng hỏng save rồi, còn trên giả lập thì cheat cho nhanh , trade làm gì :em44:

Nếu trên băng mà thế này thì băng hỏng save rồi, còn trên giả lập thì cheat cho nhanh , trade làm gì :em44:
Mình chơi không thích cheat tí nào. Đúng là bản Green Leaf bị lỗi rồi, mới test bản emerald trade ok--->chuyển qua chơi emerald luôn.Giờ mình có 1 số câu hỏi sau:
1/ Mình muốn hỏi làm sao để xem con pokemon đó có chỉ số EVs là bao nhiêu? Vì theo 1 số hướng dẫn bảo là để tính chính xác chỉ số IVs thì phải biết dc số EVs con đó hiện có.
2/Chơi giả lập VBALink có chiến online với mọi người dc ko?Không biết có đông người chiến trên GBA không vì thấy hình như đa số là chơi NDS
3/Trong mấy chiêu của pokemon thì chiêu nào sứ mạnh phụ thuộc vào Att,chiêu nào phụ thuộc vào SPAtt( có list hướng dẫn về cái này thì tốt quá)
Mình từng chơi bản Green Leaf từ rất lâu rồi(nhưng gà lắm), giờ đọc dc hướng dẫn về chỉ số EVs & IVs + với giờ thấy có cả topic về build đội hình chiến thuật đánh online tùm lum cảm thấy hứng thú muốn chơi lại lắm(do thích game cày cuốc + chiến thuật ),muốn build một đội hình pokemon thật mạnh mà mình thích.Anh em hướng dẫn thêm cho.Thanks

Đang chơi Pokemon Black, không hiểu sau luyện Ev chả ăn khớp tí nào

VD: Train Speen từ con Swanna [2 Speed Point(s)]
http://www.serebii.net/pokedex-bw/581.shtml

Tức là train 2 con là đc 4 điểm SPEED = 1 Speed status của con Pokemon mình
Nhưng train 5-6 con mới thấy lên 1 điểm Speed trong status.

Vậy có đúng là 1 con cho 2 Eva Speed hem ta ?:sorry[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN