Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
sao lại bàn chuyện cheat ở đây thế
chơi cheat là chơi hèn đó các cậu à :|

còn nữa cậu wow_wow sao đưa link từ trang gamevn mà không code link lại, hay là đợi mod espeon edit bài đây :)

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
lấy file sav từ DS ra rồi đem lên PC để hack cũng dc mà :D

Mã:
[url]http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=326613[/url]
cậu chơi bản No$GBA 2.6 trở lên mới xài cái code này dc nha

Ai chơi Pokemon Battle Revolution rồi cho hỏi tí -,-
tại sao PBR kết nối với Pokemon Diamond/Pearl trên các loại card bị frozen vậy :myemo0106: có cách nào sửa ko :Dry[1]:
lấy file save từ DS sang PC hack xong làm sao cho file save đó trở về định dạng ở DS hả bạn?

Mắc gì chơi cheat mà hèn, chơi cheat thì có gì đâu, thế tui đố ông không cheat mà bắt dc mấy con event đấy. Bộ ông tưởng là ai cũng giàu mà mua vé máy bay đi qua mỹ để tham gia event à.

espeon

V.I.P Member
Hack hay Cheat hay Code,... cũng không hẳn là xấu, là hèn :|
- Chỉ có những người chơi phụ thuộc vào Cheat mới là kẻ hèn thôi, VD như vừa vào game đã cheat cho pokemon lv 100 các chỉ số 999 để chơi rồi đem khoe thì thật đáng khinh.
- Cheat để làm những điều mà mình KHÔNG THỂ LÀM được thì không phải hèn. VD: Cheat để lên các đảo phải dùng vé nhận được qua Events của Nintendo để bắt Pokemon mình thích thì có hèn không? :|
- Cheat cũng là niềm vui riêng, chỉ cần bạn không lạm dụng cheat quá, làm mất đi cái hay của game thôi.
- Ngay trên các Forum chuyên bàn về thi đấu pokemon, Hack, cheat bị cấm là đương nhiên nhưng một số cheat, hack vẫn được sử dụng, như là Hack lấy Pokemon Shiny :D
- Chính Espeon chơi Leaf Green trên PC cũng cheat mà :))
Ngoài lề chút: Hầu như ( Hầu như nhá ) tất cả mọi người trên game Contra trên NES ( hay SNES gì đấy) ngày xưa đều dùng Cheat 30 mạng "lên lên xuống xuống trái phải trái phải A B" mà ^^

Cheat không phải là xấu, nhưng hãy dùng cheat đúng cách :D

P/s: Tất cả chỉ là ngụy biện!!!

wow_wow

Thành viên lâu năm
hum hum cậu pikachu nói sai bét rồi . chính nghĩa với phi nghĩa gì ở đây =.="
cậu chơi trên máy , toàn đấu với máy gọi là lừa một cục sắt nên cậu thấy hèn à :|. Vâng và nếu cậu có tiền hoặc cậu đang ở mỹ thật thì cứ việc ko hack còn những người ko có tiền (thậm chí có dc DS thôi cũng mệt rồi) tụi tớ cứ hack đấy.
Từ hồi đó giờ ai bảo hack là xấu , hack là hèn nếu chỉ dùng nó phục vụ trong game off cho mau hết game. đâu phải ai cũng dư thời gian :-<
Hack chỉ hèn khi dùng để chơi game online thôi :-<

tớ hiểu ý các cậu mà :)
dù sao tớ cũng xin lỗi nhé :)
tớ hơi quá lời :D
vì thật bất công cho nhưng cậu bỏ công sức thời gian ra luyện tập, còn bọn chơi cheat chỉ cần bấm vài cái là có ngay điều mong muốn :(

ps/ xin lỗi tớ hơi quá lời, mod espeon đừng ban nick tớ :D

Kô hề bất công đâu bạn à. Nếu người mà bỏ công sức + thời gian ra luyện tập có thể nói kết quả vẫn thua người xài cheat, nhưng về kiến thức trong game đó thì hoàn toàn khác .
VD : nếu ai xài cheat liên tục và để chơi cho xong thì khi chơi game ta sẽ thấy game nhàm chán + kô biết gì về kiến thức trong game. Còn nếu ai mà chơi thật sự hoặc xài cheat đúng cách thì sẽ thấy chơi game hay (tôi chơi pokemon Emerald 2 năm rồi mà có chán đâu ?)
P/s : dù bạn có quá lời thì cũng kô sao, đây là forum đẻ hảo luận và rút kinh nghiệm cho nhau cơ mà ? Sao lại nói chuyện ban nick để thêm phần mất tình cảm giữa mọi người. Hơn nữa Moderator kô thể ban nick 1 cách tùy ý (tôi chưa dám nói là kô thể). Ban nick phải xét về tính cách người đó trong forum qua bài viết. Chỉ có Admin hoặc SMod mới có thể làm điều bạn nói.
VD cụ thể : lúc trước tôi với Vegeta0905 có nhiều mâu thuẫn nhưng sau mấy lần bị Kawaii Edit lại bài cảnh cáo và được BQT nhắc nhở thì tôi đã chấm dứt hẳn. Vì tôi biết nó bé hơn tôi nhiều (có gì sai thì phải góp ý). Cuối cùng là Sorry Espeon vì nói hơi lạc đề.

ôi cảm động quá :(
cảm ơn những lời nói chân tình từ đáy lòng cậu midoku25, club pokemon các cậu đều tốt với tớ :x cảm ơn, cảm ơn các cậu

tớ chỉ nói đùa thôi, chứ cậu espeon hiền lắm :em19:

tớ cũng lạc đề giống cậu rồi :em30:

không biết tìm đâu như nơi đây, vì nơi đây có các cậu :myemo0108:

trở lại nội dung topic :D, sao cái National Pokedex, mod và các cậu không làm tiếp nhỉ :happy[1]:

espeon

V.I.P Member
ôi cảm động quá :(
cảm ơn những lời nói chân tình từ đáy lòng cậu midoku25, club pokemon các cậu đều tốt với tớ :x cảm ơn, cảm ơn các cậu

tớ chỉ nói đùa thôi, chứ cậu espeon hiền lắm :em19:

tớ cũng lạc đề giống cậu rồi :em30:

không biết tìm đâu như nơi đây, vì nơi đây có các cậu :myemo0108:

trở lại nội dung topic :D, sao cái National Pokedex, mod và các cậu không làm tiếp nhỉ :happy[1]:
-Thật ra là Espeon đâu có ban nick ai được, nếu được thì cũng có biết chỗ nào mà ban đâu :D Mà chỉ nói lên ý kiến của bạn thôi mà, có gì mà phải ban :-j
- SUỴT, sao lại bàn về cái National Dex ở đây ( đang cố ko nhắc đến :-" ) Es dạo này hơi bận chút nên chưa để tâm, nghỉ Tết sẽ cố làm đến độ #40^^

wow_wow

Thành viên lâu năm
tớ đã bảo no$GBA từ 2.6 trờ lên mới xài dc mà >__<
còn về cheat thì xem bài viết của tớ
Mã:
http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=326613

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN