Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
có ai trade được thì chỉ cách trade cái, mình đây pó tay, nên dùng bản VBAlink nào để trade pokemon giữa 3 bản G/S/C...?? Mình trade hoài có được đâu, lúc trước có người bạn chỉ mình cách trade nhưng mình quên rùi, bây giờ mong mấy bạn chỉ giáo.

cảm ơn bro, mình dùng VBALink bản 1.7.2, link qua server là okay rùi, thanks nhé

FR/LR thi mấy cái concest ở đâu vậy ạ? 1 số pkm đặc biệt dùng các loại đá mà nó vẫn ko tiến hóa vì sao vậy? Vd như eevee á...

espeon

V.I.P Member
Concest là gì? Nếu là Contest thì ko có :-"

FR/LG thì trừ Sun Stone và Moon Stone và Leaf Stone ra thì Eevee ăn đá nào cũng tiến hóa :)

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình còn nhớ mấy cái sau:
-Sao 2:Thắng E4.
-Sao 3:Có trong Pokédex đủ 150 Pokémon của Kanto.
-Sao 3:Hoàn thanh Pokédex.
Cái cuối bó :|.

Cần giúp đỡ!!!

Em hiện giờ mới bắt đầu làm wen với Pkm Diamond & Pearl, làm phiền các bác mấy thứ:
1> Nhờ các bác type cho em hướng dẫn toàn tập dc k ạh?
2> Cách luyện Pkm (vd: thiên về speed, offense, defense,...
3> Hướng dẫn về ý nghĩa của các chỉ số trong status
That's all ... thankz trc'

Pokemon Team: (Ruby/Sapphire/Emerald)
1>Grovyle (non-evoled, main strengh)
2>Groudon/Kyogre/Both
3>Rayquaza
4>Flygon
5>Latios/Latias
6>Sweellow

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
1/ Normal;Fire;Water;Electric;Grass;Ice;Fighting; Poison; Ground; Flying;Psychic ;Bug;Ghost ;Dark;Steel;D/P có thêm Unknown.18 type *17 type) tất cả.
2/Nên chăm cho ăn các loại carbon,và X(thêm các tên chỉ số),equip đúng đồ :D.
3/Tớ có nhớ vài cái:Speed:Nếu cao thì sẽ có thể né được đòn(nó đánh miss),được ra turn trước nè.Defense:Thủ cao :-@(physical-tấn công vật lý nhá).Special Defend:thủ các đòn bắn xa(Special Attack).Attack:Tấn công vật lý.Special Attack:Tấn công đặc biệt(bắn từ xa).

Tớ thấy Grovyle nên tiến hóa,dù gì tiến hóa stat cao hơn :D

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Mình nghĩ bạn nên bỏ mấy con legend (uber) đi vì vô battle tower nó ko cho dùng đâu với lại đánh trên wifi cũng ko ai dùng cả vì chúng quá mạnh [-(. Mấy chiêu OHKo thì acc có 30 (đánh 10 phát may mắn trúng có 3 =(() trong khi PP chỉ có 5
Còn Grovile thì bạn nên cho evol đi. Các chỉ số chưa chỉ số nào lên đến base 100, quá yếu trong khi Sceptile chỉ số speed rất cao (120>95) và học đc nhiều move hữu dụng hơn
Cách luyện type thì bạn xem chỉ số của pkmn, con nào thiên về chỉ số nào thì phát huy
Hướng dẫn thì bạn vào topic thảo luận Diamond-Pearl ấy:em36:
Mình chỉ đưa ra ý kiến riêng thôi nhé còn quyết định thế nào là ở bạn :)

cho e hỏi là honey để dùng làm zì (trong D/P) và cách bắt Burmy,lâu wá ko chơi nên wên roài?
Pokemon Wii Battle Revolution là chỉ dc Colosseum mode thoai àh,có bắt dc pkm ko,hay fải xài đội hình cho sẵn?

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
cho e hỏi là honey để dùng làm zì (trong D/P) và cách bắt Burmy,lâu wá ko chơi nên wên roài?
Pokemon Wii Battle Revolution là chỉ dc Colosseum mode thoai àh,có bắt dc pkm ko,hay fải xài đội hình cho sẵn?
honey để phết lên mấy cái cây vàng sau 12 tiếng sẽ gặp pkmn & có cả Burmy luôn
Battle revolution chỉ có battle thôi. Muốn có pkmn khác thì chuyển từ DS băng gốc sang :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN