Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

B.Giovanni

Nấm bình thường
Bạn thử nói lại các bước bạn cheat xem nào . Tôi đã thử cheat cái master ball và đã đc , trong mark bán 0£ 1 quả , mua bn cũng k0 mất tiền , còn mấy cái dưới cũng như vậy thôi, vào codebreaker cop cái mình cần cheat vào khung trên . Ở khung dưới cop cái master code vào rồi xuống dòng cop tiếp mã của cái mình cần cheat là ok

B.Giovanni

Nấm bình thường
Cho tôi hỏi cách trade POKEMON trên bản pearl như thế nào và cái SP. ATK và ATK của pkm khác nhau thế nào vì tôi có con pkm ATK của nó còn cao hơn SP ATK ?

Trade pkm pearl thì cần có wifi, vô pkm Center còn nếu bạn xài giả lập thì mình bó tay
Atk là những đòn tấn công bằng tay chân (Đại loại như thế)
Sp.Atk là những đòn đánh như Lửa, Điện, Nước, Tâm Linh, ...

Cho hỏi trong Pokemon B/W thì muốn battle với nhau thì làm như thế nào? Em chơi trên R4i-sdhc mà không có vào đc. Nói chuyện xong thì màn hình đen thui trong khi thẻ Acekard 2i thì vào bt dù có mở wifi hay không? Vậy cho hỏi bây giờ dùng thẻ R4i-sdhc thì muốn battle với bạn bè thì làm như thế nào? Em đang chơi Pokemon Black!

troi oi ai giup to tai ban english pokemon heart gold/soul sivel voi.to ko biet tai =romulation.ai bik chi day minh voi nha.

---------- Post added at 10:59 AM ---------- Previous post was at 08:04 AM ----------

ai giup minh tai pokemon heart gold/soul siver voi

[E]arth

N-Poll
Chính xác cái con khỉ, bây h Pokemon không tính Atk hay Sp.Atk theo type nữa đâu, type nào cũng có đòn Sp.Atk và Atk cả, chẳng hạn flying thì gust là Sp.Atk còn wing attack là Atk.
-Tuy thôi bạn:D. Với các bản Gen 3 tức là Ruby/Sapphire, Fire Red/Leaf Green và Emerald thì bạn -VTC- nói đúng vì các bản đó tất cả các Move Flying là ATK. Nhưng đến các bản Gen 4 và 5 như Diamond/Pear/Platinum, Heart Gold/ Soul Silver, Black/White thì các Move đc chia là 2 loại Physical(vật lí) và Special(đặc biệt) và sẽ sử dụng theo Physical=ATK và Special=Sp.ATK.

-Để phân biệt các Move sử dụng ATK hay Sp.ATK ở Gen 3
Các Move ATK
* Normal
* Fighting
* Flying
* Ground
* Rock
* Bug
* Ghost
* Poison
* Steel

Các Move Sp.ATK