Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Máy 3ds xL có chơi được game Version J không?

Cho mình hỏi, mình có máy 3ds XL , thấy cái Project X Zone quá đỉnh nhưng nó ghi version Japan.
Máy mình chơi được game này không vậy?
Thanks!

Mình có thắc mắc về thẻ nhớ cho 3ds..cho mình hỏi
Thẻ nhớ cho 3ds có lên được 16 hay 32gb ko? (Hay chỉ 8g là hết cỡ) nếu được thì 3ds dùng thẻ loại nào (hãng nào tốt nhất ?dùng class mấy cho thẻ ?)
Mình ko muốn chơi game bằng game card (rất cồng kềnh khi mang đi chơi xa nhà)chỉ muốn download game về máy chơi thôi liệu có được không?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình có thắc mắc về thẻ nhớ cho 3ds..cho mình hỏi
Thẻ nhớ cho 3ds có lên được 16 hay 32gb ko? (Hay chỉ 8g là hết cỡ) nếu được thì 3ds dùng thẻ loại nào (hãng nào tốt nhất ?dùng class mấy cho thẻ ?)
Mình ko muốn chơi game bằng game card (rất cồng kềnh khi mang đi chơi xa nhà)chỉ muốn download game về máy chơi thôi liệu có được không?
Coi đi bạn :D !!!!!!!!!!!!!!!!
[YOUTUBE]24v7aH9dqtg[/YOUTUBE]

Bạn có thể chơi game trên thẻ thì càng tốt, chỉ có cái là ko phải game nào cũng có thể download được !!! một số thôi !!!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm

chipbaby911

Nấm nhỏ
cho chip hỏi ké với, chip cũng muốn mua 3ds xl nhưg ko biết gì về 3ds hết trơn ^.^
1. máy 3ds chơi được cả băng game ds và 3ds phải không nhỉ? thẻ nhớ gắn vào máy mình dùng để làm gì vậy?
2. máy 3ds mà up firmware thì sc ds ko nhận được nữa phải ko nhỉ? mình ko update thì không sao chứ? nó vẫn nhận được thẻ sc chơi game ds phải không?
3. game 3ds trên web của nintendo mình mua về cũng được phải không? game sẽ được tải về thẻ nhớ trong máy 3ds à?
sr, chip hỏi hơi nhiều vì chip có đọc mấy bài của diễn đàn nhưng ko hiểu lắm ~.~
mọi người giải thích hộ chip với nhé, chip thank nhiều ^.^

ansonhai

Thành viên lâu năm
cho chip hỏi ké với, chip cũng muốn mua 3ds xl nhưg ko biết gì về 3ds hết trơn ^.^
1. máy 3ds chơi được cả băng game ds và 3ds phải không nhỉ? thẻ nhớ gắn vào máy mình dùng để làm gì vậy?
2. máy 3ds mà up firmware thì sc ds ko nhận được nữa phải ko nhỉ? mình ko update thì không sao chứ? nó vẫn nhận được thẻ sc chơi game ds phải không?
3. game 3ds trên web của nintendo mình mua về cũng được phải không? game sẽ được tải về thẻ nhớ trong máy 3ds à?
sr, chip hỏi hơi nhiều vì chip có đọc mấy bài của diễn đàn nhưng ko hiểu lắm ~.~
mọi người giải thích hộ chip với nhé, chip thank nhiều ^.^
1. Đúng, chơi được cả băng 3DS và DS. Thẻ nhớ 4GB kèm sẵn trong 3DS XL là để lưu game tải về từ eShop, ảnh, nhạc, phim và các dữ liệu khác như save, note, DLC.
2. Nếu update cho fc tưong thích với firmware mới nhất trước khi update 3DS thì nhận thoải mái.
3. Được, và có nhiều game độc đáo chỉ có trên eShop. Game mua trên eShop sẽ được tải về thẻ nhớ trong máy.
eShop bắt buộc phải update firmware mới nhất mới vào được.

chipbaby911

Nấm nhỏ
thank anh ansonhai nhiều ạ, cho chip hỏi tẹo nữa nhé
máy có kết nối wifi thì mới nhận được thông báo update phải không? máy sẽ update tự động khi có fimware mới hay là mình ko muốn update thì tắt đi được?
mình ko update firmware 3ds có sao không nhỉ?(vì chip ko biết up cho sc ~.~), có thể tắt update cho 3ds không?
không up cho 3ds thì sc firmware cũ vẫn chơi được bt phải không?

thank anh ansonhai nhiều ạ, cho chip hỏi tẹo nữa nhé
máy có kết nối wifi thì mới nhận được thông báo update phải không? máy sẽ update tự động khi có fimware mới hay là mình ko muốn update thì tắt đi được?
mình ko update firmware 3ds có sao không nhỉ?(vì chip ko biết up cho sc ~.~), có thể tắt update cho 3ds không?
không up cho 3ds thì sc firmware cũ vẫn chơi được bt phải không?
Mình thấy là khi vào eshop nó mới kêu update mà k muốn thì tắt khỏi update. K update chả sao hết bạn à

thật sự games có thể mua và download trên e-shop chỉ đếm trên đầu ngón tay thui (lại còn đắt hơn cả game card nữa chứ)
btw cho mình hỏi vài vấn đề về game card với ..(tại không có điều kiện nên chỉ ngắm băng second hand thôi) game card đã sử dụng rồi có khác gì game card mới ? mua hàng 2nd rồi thì phải làm gì ? (có cần reset hết save game ko? nếu cần thì làm như thế nào?)
-Còn nữa lock region nhưng nếu 2 máy khác vùng như EU với US mà ở cạnh nhau vẫn mutiplayer được chứ ? hay cạch nhau luôn :|

rokzeng

Nấm nhỏ
cho mình hỏi là khi chơi bằng flashcard trên máy 3Ds thì mình có thể kết nối Wifi được không ? Mình muốn kết nối các game như pokemon. Mình nghe nói là phải chuyển sang Ds Mode mà k biết chuyển sao

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thật sự games có thể mua và download trên e-shop chỉ đếm trên đầu ngón tay thui (lại còn đắt hơn cả game card nữa chứ)
btw cho mình hỏi vài vấn đề về game card với ..(tại không có điều kiện nên chỉ ngắm băng second hand thôi) game card đã sử dụng rồi có khác gì game card mới ? mua hàng 2nd rồi thì phải làm gì ? (có cần reset hết save game ko? nếu cần thì làm như thế nào?)
-Còn nữa lock region nhưng nếu 2 máy khác vùng như EU với US mà ở cạnh nhau vẫn mutiplayer được chứ ? hay cạch nhau luôn :|
Game download rẻ hơn chứ bạn nói sao vậy o_O !!!! Game card nó sẽ có giá ship, giá hộp, giá hướng dẫn, sách vở dĩ nhiên là nó phải mắc hơn rồi.

Chơi = Friend code thì ok còn chơi mạng Lan thì hok biết :)) !!!!

---------- Post added at 12:16 PM ---------- Previous post was at 12:15 PM ----------

cho mình hỏi là khi chơi bằng flashcard trên máy 3Ds thì mình có thể kết nối Wifi được không ? Mình muốn kết nối các game như pokemon. Mình nghe nói là phải chuyển sang Ds Mode mà k biết chuyển sao
Kết nối được bình thường mà bạn :) !!!! Ko có chuyển mode gì hết á, cái bạn nghe chỉ là chuyển nó về độ phân giải gốc của DS để màu sắc tươi với nét trở lại, chứ để độ phân giải của 3DS thì hình ảnh sẽ mờ và vỡ !!!!

Game download rẻ hơn chứ bạn nói sao vậy o_O !!!! Game card nó sẽ có giá ship, giá hộp, giá hướng dẫn, sách vở dĩ nhiên là nó phải mắc hơn rồi
Mình đang ở Anh và sài hàng EU ,games card rẻ hơn game download những 10 bảng..game nào e shop cũng gào 39£ mà sắp giáng sinh game card nó lại sale 50 % chứ(hic mua thẻ 32gb mà nhìn game ruột đau như cắt ) bạn nói cũng đúng về khoản ship hàng..mình bên này cứ amazon mà dã hoặc đến hẳn trung tâm mua nhưng thật sự digital games của nintendo quá đắt so với sony

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Mà mọi người giúp mình vấn đề game card 2nd với :( mình không hiểu có khác gì với card mới ko ? Mua về muốn nó trở lại như chưa sử dụng (tức là reset lại save game ấy...) hay có hạn chế gì ko? Cảm ơn các bạn nhiều .

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình đang ở Anh và sài hàng EU ,games card rẻ hơn game download những 10 bảng..game nào e shop cũng gào 39£ mà sắp giáng sinh game card nó lại sale 50 % chứ(hic mua thẻ 32gb mà nhìn game ruột đau như cắt ) bạn nói cũng đúng về khoản ship hàng..mình bên này cứ amazon mà dã hoặc đến hẳn trung tâm mua nhưng thật sự digital games của nintendo quá đắt so với sony

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:20 PM ----------

Mà mọi người giúp mình vấn đề game card 2nd với :( mình không hiểu có khác gì với card mới ko ? Mua về muốn nó trở lại như chưa sử dụng (tức là reset lại save game ấy...) hay có hạn chế gì ko? Cảm ơn các bạn nhiều .
Tùy game đó, có game nó sẽ cho reset thì y như mới còn có game thì tạch luôn o_O !!!

rokzeng

Nấm nhỏ
tại sao sau khi mình update system của 3Ds lên rồi thì sau đó chơi game không được vậy. vào chỉ thấy màn hình đen ghi là bị error , mình xài DsTwo với thẻ nhớ là MicroSD 2Gb

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN