Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hack bằng CFW homenuhax thì cài đặt nhanh hơn, tỉ lệ boot 70-80%, mất 1-1:30h dể cài còn CFW arm9 tỉ lệ boot 100% nhanh hơn homenuhax, mất 2-3h cài nhưng việc cài đặt lâu hơn. Nếu bạn chỉ muốn cài nhanh thì cài homenuhax, cài xong chép game vào setup ok->play còn muốn boot 100% và khởi dông nhanh thì dùng arm9. Mà arm9 chi cho mệt, cài homenuhax chí bỏ game vào chơi cho lẹ.
Bác có link hd CFW không bác :D em thử làm xem nào

Máy mình và bạn mình là New 3ds LL, mua cùng 1 chỗ, đã hack ARM9 và cài Luma3DS. Cả hai đều chơi online với người khác được bình thường nhưng chơi với nhau thì bị lỗi, không thể kết nối được. Đã thử rất nhiều game (Smash, Kart, Pokemon...)

Em đã chơi 3ds lâu rồi, giờ game pokemon sun and moon sắp ra, thì em tính mua lại 1 em.
Các bác cho em hỏi, giá 1 em new 3ds hay new 3ds xl giờ giá như thế nào? Em nghe nói đã hack được full, ko biết đã đc chưa?
Hack xong có chơi đc online ko, có bị ban ko? Nên mua băng game hay hack?
Em chỉ muốn chơi Pokemon Sun And Moon là chính.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Nếu bạn chơi ít thì vào box quảng cáo kiếm máy cũ mua lại tiết kiệm chi phí. Giờ hack full cũng ngon online thoải mái mà chơi online thì nên mua game gốc ủng hộ nhà sản xuất, tránh vừa chơi lậu vừa kéo server của họ. Nói vậy thôi chứ cũng tùy kinh phí mỗi người :D

Mới mua máy New 3DS, ai có kinh nghiệm cho mình hỏi về vụ pin của máy cái.
1/ Có nên vừa sạc vừa chơi (khi đã sạc đầy pin) không?
2/ Máy đầy pin vẫn ghim sạc có ảnh hưởng gì không?
Cám ơn mọi người.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mới mua máy New 3DS, ai có kinh nghiệm cho mình hỏi về vụ pin của máy cái.
1/ Có nên vừa sạc vừa chơi (khi đã sạc đầy pin) không?
2/ Máy đầy pin vẫn ghim sạc có ảnh hưởng gì không?
Cám ơn mọi người.
Theo Nintendo thì vừa sạc vừa chơi được không có sao cả (trong hướng dẫn có của hãng cũng đề cập) tuy nhiên theo đại đa số người dùng thì không nên, sẽ ảnh hưởng tuổi thọ Pin máy :D Nên cái này cũng tùy người kỹ hay không kỹ.
2/ Máy đầy pin vẫn ghim sạc không có sao cả vì sạc đầy nguồn sẽ tự ngắt. Nếu có ảnh hưởng thì ảnh hưởng bởi cục sạc, cục chuyển điện (nếu có) vì để qua đêm các sạc loại linh kiện 1 số loại dễ hư (Hư sạc thôi, không phải hư máy).

các bạn cho mình hỏi tí mình vừa mua máy n3ds xl hack a9 giờ mình muốn lấy thẻ nhớ máy ra để cop game khác vì mấy game trong máy toàn game mình không thích, giờ mình cắm thẻ nhớ vào pc liệu có file nào trong thẻ nhớ bị nghi là virus không vì mình thấy người bán dặn là không được xóa linh tinh trong thẻ vì hack là hack trên thẻ mình sợ mấy file bị nghi virus phần mềm diệt virus nó lại xóa xong mất hack thì chết

Mình trước giờ chưa từng dùng qua máy của nintendo, đợt này hứng lên vừa đi tìm mua được một em New 3DS bản US (máy bạn này mua ở Canada) hiện đang chạy firmware 10.7. Do là chưa có tý kinh nghiệm nào trong việc dùng nên muốn xin tư vấn một chút:

- Mình mua secondhand giá khoảng 2tr850 (giá khoảng này vì mình ở nước ngoài, đổi ra cho các bác dễ xem) chỉ có máy, sạc và được cho 3 băng game: Zelda, Monster Hunter và Bravely. Liệu mình mua giá này có bị hớ không :(

- Hiện tại muốn hack để chơi game từ thẻ nhớ không cần băng thì dùng theo bài hướng dẫn nào đính ở trên vì mình thấy cả hai có vẻ đều phức tạp mà mình ở nước ngoài khó tìm chỗ hack thuê như ở VN. Liệu xác suất bị brick máy có cao không :( hay là đành chấp nhận chơi không có hack? Mình thấy có chỗ trong bài hướng dẫn nói cần dùng băng hay dùng thêm máy 3DS khác, cái này có bắt buộc không?

- Nếu máy đã hack rồi thì có chơi được băng bản quyền nữa không? cũng như truy cập vào eshop để mua game bản quyền được bình thường không?
- Máy có tự động update lên firmware mới nếu kết nối wifi hay không? Nếu có thì làm thế nào để chặn việc này.

Có vài điều mong được các bác chỉ giáo. Mình xin chân thành cảm ơn các bác trước.

Yung

Nấm nhỏ
giá 2tr8 đổi ra USD khoảng 120, có tặng game và sạc thì tương đối ok.

Máy hack rồi vẫn chơi game bản quyền ok. Truy cập eshop ok tuy nhiên ko khuyến khích cái này. Máy khi update đều hỏi mình có muốn up ko. Hack a9 thì update ok.

giá 2tr8 đổi ra USD khoảng 120, có tặng game và sạc thì tương đối ok.

Máy hack rồi vẫn chơi game bản quyền ok. Truy cập eshop ok tuy nhiên ko khuyến khích cái này. Máy khi update đều hỏi mình có muốn up ko. Hack a9 thì update ok.
Vậy tức là bây giờ mình tiến hành hack rồi thì vào eshop nó có check ra là máy đã hack và ban máy không :(
với cả hack a9 bạn nói update ok tức là update game hay là update firmware. Mình mới dùng nên không rõ, phiền bản giải thích một chút giúp mình với.

Cảm ơn bạn nhiều.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
các file trong thẻ toàn file chuẩn trừ khi đã bị nhiễm virus từ trước. bác cắm vào pc nhớ backup 2-3 nơi up luôn lên host free nào đó đề phòng sau này mất :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đúng rồi hack a9 xong rồi up ngay lên fw11 mới nhất ở thời điểm hiện tại nha sẽ không mất hack. Tương lại fw 12 thì ko biết Nintendo có cách trị gì không thì tới đó tính :)) giờ cứ up 11 để chơi tất cả game + online dc

Đúng rồi hack a9 xong rồi up ngay lên fw11 mới nhất ở thời điểm hiện tại nha sẽ không mất hack. Tương lại fw 12 thì ko biết Nintendo có cách trị gì không thì tới đó tính :)) giờ cứ up 11 để chơi tất cả game + online dc
Thank bác. Mình vừa update lên 11 rồi :)) hi vọng là ngon lành. Vậy mấy game chơi online được thì cứ chơi bình thường hay có phải làm gì để lách tránh ban không bác?

chơi bình thường, chỉ tránh chơi cheat để bị ban thôi. mình cũng ghét cheat lắm :))
Thế thì tốt rồi :D mình cũng ghét cái vụ cheat :)) Mình hỏi thêm chút là game cia cài xong thì nó sẽ là cái lên thẻ nhớ đúng không bạn? cài xong thì có thể xóa file cài đặt đi nhỉ? Với cả là bác có biết tải bản pokemon gốc mà giống gen đời đầu tiên nhất ở đâu không :( mình mới thử chơi XY nhưng mà chưa quen, đang muốn tìm bản đời đầu tiên cho quen :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN