Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

nếu bạn hax a9lh thì chuyển thẻ nhớ vô tư ( nhớ copy arm9loaderhax.bin và thư mục /luma )
còn game đời đầu thì có pkm red/green/blue/yellow
nếu có tiền thì mua hoặc dùng hombrew freeshop/CIAngel hoặc kiếm file .CIA trên "that iso site" tự gg nhé
nếu muốn chơi pkm gba nhhuw fire red /emerald thì dùng giả lập mGBA

Sửa lần cuối:
Bác nào có firware của thẻ R4 SDHC Brand New 2.0 HappyBox cho e xin với ạ! Máy lâu ngày lấy ra dùng lỡ làm mất firware lên trang r4isdhc.com thì không còn nữa. :((

giá 2tr8 đổi ra USD khoảng 120, có tặng game và sạc thì tương đối ok.

Máy hack rồi vẫn chơi game bản quyền ok. Truy cập eshop ok tuy nhiên ko khuyến khích cái này. Máy khi update đều hỏi mình có muốn up ko. Hack a9 thì update ok.

Chơi mấy hôm r hôm nay mới ngồi nhìn kĩ lại mặt sau hóa ra là New 3DS XL bác ạ =))) Hình như có màn trên là màn IPS. :D k biết giá N3DS XL như vậy ổn hay k? mình đọc vài chỗ thấy bảo New 3DS tốt hơn New 3DS XL :(

nếu bạn hax a9lh thì chuyển thẻ nhớ vô tư ( nhớ copy arm9loaderhax.bin và thư mục /luma )
còn game đời đầu thì có pkm red/green/blue/yellow
nếu có tiền thì mua hoặc dùng hombrew freeshop/CIAngel hoặc kiếm file .CIA trên "that iso site" tự gg nhé
nếu muốn chơi pkm gba nhhuw fire red /emerald thì dùng giả lập mGBA
Chỉ cần copy 2 cái trên thôi hả bác? mình đọc ở đâu thấy bảo phải backup cái gì mà emuNand. Cái này là cái gì mình cũng chưa hiểu lắm :( 3DS nhiều thuật ngữ quá :((
Mấy hôm nay ngồi chơi bản X thấy cũng quen hơn r, đồ họa đúng là đẹp hơn hẳn so với ngày xưa :D

nếu bạn muốn dùng emuNAND thì mới cần phải backup emuNAND kiểu như chuyển vùng hay vọc máy
^:)^, mà cài A9LH thì không cần lắm, chỉ tạo backup phòng hờ nghịch ngu=)).

P/S: mấy bản cũ chủ yếu là chơi vui thôi chứ đồ họa thì .... tùy.

nếu bạn muốn dùng emuNAND thì mới cần phải backup emuNAND kiểu như chuyển vùng hay vọc máy
^:)^, mà cài A9LH thì không cần lắm, chỉ tạo backup phòng hờ nghịch ngu=)).

P/S: mấy bản cũ chủ yếu là chơi vui thôi chứ đồ họa thì .... tùy.
Vậy là nó k liên quan gì đến backup game các thứ đâu bác nhỉ? Mình chỉ dùng chơi game thôi chứ cũng chả có nhu cầu nghịch gì nhiều :D

Em là fan game giả lập đã lâu giờ chơi hết game rồi nên dự định mua 1 3ds,mà kiền thức về máy 3ds thì em mù tịt mong anh em giúp em trả lời những câu hỏi ngu này @@:
1.mua máy hack custom firmware đời cũ 4xx gì gì đấy thì có khả năng chơi những game sắp ra ko hay phải nâng cấp firmware đời mới hoặc dùng flashcard ?
2.hack flashcard hơn CFW ở điểm nào?
3.em định ra hà nội mua máy thì nên mua ở shop nào ?
rất mong anh em tư vấn.

emuNAND kiểu như chạy song song hai hệ điều hành vậy
trong 4rum đây
mà bạn không nên mua Gateway hay sky3ds phí tiền. Cài CFW thì chỉ cần tiền mua thẻ nhớ thôi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thanks bác.
Sẵn cho mình hỏi. Mình có cái đầu chuyển về micro usb thì lấy sạc đt để sạc 3ds có được ko nhỉ?
nếu bạn có cáp sạc usb của 3ds thì dùng chung cốc sạc được nhé!

Bác nào có firware của thẻ R4 SDHC Brand New 2.0 HappyBox cho e xin với ạ! Máy lâu ngày lấy ra dùng lỡ làm mất firware lên trang r4isdhc.com thì không còn nữa. :((
bạn down cái fw của r4i rts 2016 về xài thử xem được ko, ko thì down tiếp cái của dual core 2016 vì thằng r4 này nó đổi tem theo năm thôi chứ cái nhân nó y chang nhau hà

Karas

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi mấy file game CIA mà có thêm chữ M2, M3, M6 trong tên là sao vậy ? Đó có phải là file người ta patch thêm không ? Chơi các file đó có an toàn không ? Vì mình thấy mấy file CIA gốc đâu có tên M2, M3, M6 trong tên.

Sửa lần cuối:
Cho mình hỏi mấy file game CIA mà có thêm chữ M2, M3, M6 trong tên là sao vậy ? Đó có phải là file người ta patch thêm không ? Chơi các file đó có an toàn không ? Vì mình thấy mấy file CIA gốc đâu có tên M2, M3, M6 trong tên.
Cái này "M" bạn nói đó là "Multi up" tức là mấy game hack dạng cia họ add thêm ngôn ngữ khác trên thế giới nhưng cùng phân vùng
VD: M5 bạn nói tức là nhóm hack họ add thêm 5 ngôn ngữ khác trong 1 game như tiếng Duc, Phap...add vào trong 1 bang game cua USA hay JP, EUR. Và cho dù ban choi bản USA nhung ban van có the choi tieng Duc, Italy...trong game

Em xài máy O3ds dùng thẻ R4 , giờ em muốn chơi kiểu game NES, PS1.. mà không biết có chơi trên thẻ R4 được không ạ, Nếu được thì cho e xin link download , em cảm ơn cả nhà

Các bác tư vấn dùm em chút với. Em để dành tiền tích cóp cũng đủ mua 1 em N3DS , nhưng em đang phân vân giữa N3ds Xl và N3DS LL. Em thấy cái LL nó hack chuyển vùng ngôn ngữ, giá lại rẻ hơn thằng XL cũng nhiều, mà không biết sài có vấn đề khó khăn gì không ạ. Em trước giờ chưa sài máy của Nitendo bao giờ nên gà lắm. Con N3DS Xl thi khỏi nói rồi, còn con N3DS LL chuyển vùng ngôn ngữ có nên mua không ạ ??

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Các bác tư vấn dùm em chút với. Em để dành tiền tích cóp cũng đủ mua 1 em N3DS , nhưng em đang phân vân giữa N3ds Xl và N3DS LL. Em thấy cái LL nó hack chuyển vùng ngôn ngữ, giá lại rẻ hơn thằng XL cũng nhiều, mà không biết sài có vấn đề khó khăn gì không ạ. Em trước giờ chưa sài máy của Nitendo bao giờ nên gà lắm. Con N3DS Xl thi khỏi nói rồi, còn con N3DS LL chuyển vùng ngôn ngữ có nên mua không ạ ??
nếu bạn chơi hack thì ko lo nghĩ gì nhé vì chơi dc 99,99% game mọi ngôn ngữ, chuyển vùng thì game gốc chơi dc game us. các vấn đề update, dlc cũng ko lo vì hiện có freeShop có thể down tẹc ga không cần vào eshop làm gì

mình thấy ll hơn xl cái là tỉ lệ màn ips cao hơn, mình có con xl 2 màn tn cũng hơi buồn

Sửa lần cuối:
nếu bạn chơi hack thì ko lo nghĩ gì nhé vì chơi dc 99,99% game mọi ngôn ngữ, chuyển vùng thì game gốc chơi dc game us. các vấn đề update, dlc cũng ko lo vì hiện có freeShop có thể down tẹc ga không cần vào eshop làm gì
Thanks bác!! Vậy mình làm con N3ds LL cho vừa với túi tiền ! :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN