Giới thiệu -Thảo luận - Sử dụng giả lập No$GBA của NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao mình save trên giả lập DS 2.7 (ko phải save trong game đâu nha) ko được vậy .Sao thấy mấy bạn kia nói là save được rồi mới tải về ai ngờ vẫn ko save được

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
sao mình save trên giả lập DS 2.7 (ko phải save trong game đâu nha) ko được vậy .Sao thấy mấy bạn kia nói là save được rồi mới tải về ai ngờ vẫn ko save được
Có ai nói đã save được đâu,cái này là fake thôi nên cũng không tốt.Mà có thể tại bạn chưa chỉnh loại file save và do game nữa:b-d[1]:

em chơi mario&luigi rpg 3 ma sao lúc đầu nó báo cần bio em bỏ vào chơi được tiếp nhưng đến lúc quánh luyện tập thì như bị đứng vậy con trùm cứ đứng yên cho quánh mà quánh nó quài 0 chết ai giúp em với em dùng no$gba 2.6

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
em chơi mario&luigi rpg 3 ma sao lúc đầu nó báo cần bio em bỏ vào chơi được tiếp nhưng đến lúc quánh luyện tập thì như bị đứng vậy con trùm cứ đứng yên cho quánh mà quánh nó quài 0 chết ai giúp em với em dùng no$gba 2.6
Game có chạy,nhìn nhân vật có nhún không ? Nhạc có chạy đều không ?Hiện tượng đứng game là nhạc rè rè còn game không chạy đấy ? Bạn thử lại nhiều lần xem,có thể đó là do game ?

nhân vật có nhún và có nhảy cả thằng luigi ngủ ở phía sau cũng lăn lộn nữa hay là giả lập của em bị sao em thử 5 lần rùi hay là em dùng filmware và bios cũ chứ em dùng n0$gba 2.7 cũng bị vậy

Em chơi Zelda Phamtom Hourglass, tới chỗ nó kêu gập màn hình để in hình Temple of Sun xuống Sea Chart thì làm sao bi giờ. Bác nào pro chỉ em với. Em chơi = No$GBA 2.6a.
Screeshot nè mấy bác.

Em chơi Zelda Phamtom Hourglass, tới chỗ nó kêu gập màn hình để in hình Temple of Sun xuống Sea Chart thì làm sao bi giờ. Bác nào pro chỉ em với. Em chơi = No$GBA 2.6a.
Screeshot nè mấy bác.
Bạn minimize lại ( Cái nút
đầu tiên trong hình ý :em06: ) rùi lại mở lại nó lên.

Đính kèm

Cho mình hỏi chút
Mình chơi pokemon platinum= No$gba 2.6a. Nhưng khi cứ vào game, đến lúc Press start xong thì màn hình game trắng tinh
Cả khi chơi pokemon diamond/Pearl. đến lúc chọn pokemon mở đầu, đánh xong con starly level 2 thì game đứng +_+
Có cách nào khắc phục ko?

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Có thể là do trong khi đánh Starly bạn đã tắt sound nên game bị đứng, muốn khắc phục chỉ cần bật sound lên là okie ;)
Trường hợp Pla cũng tương tự

Mình đã test và thấy ok. Bạn thử down lại rom theo link của forum xem.
( Trong cái link của mình bạn phải chạy cái NO$Zoomer.exe chứ không phải NO$GBA.EXE đâu nhé )

có ai trade được pokemon ko giúp tớ vs
vs cả ai có cách nào làm như là mình nhét cái băng GBA vào ko để lấy một số con pokemon ấy

Ultimate

Nấm nhỏ
có ai trade được pokemon ko giúp tớ vs
vs cả ai có cách nào làm như là mình nhét cái băng GBA vào ko để lấy một số con pokemon ấy
Không được bạn à :(.Đã test thử cái DSZoomer,khá tốt đấy,nhưng giờ chả dùng emu nữa nên cũng chả ảnh hưởng tới mình :D.À quên,bác Mile up cái link DSZoomer lên trang đầu đi,nhiều mem cần đấy

hic, cho mình hỏi với, save game rồi nhưng ko biết load ở đâu? Mỗi lần tắt đi muốn chơi tiếp thì làm thế nào đây? Mình chơi platinum, dùng No$GBA2.6. Thanks.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
save game của No$ chỉ dùng cho GBA thôi, nếu bạn muốn save game DS thì cứ save bình thường là vào Menu, chọn Save ^^

file save thông thường sẽ ở folder BATTERY của No$, lâu lâu bạn nên backup folder BATTERY một lần vì có vài game sau khi chơi một thời gian save bị reset :(

save game của No$ chỉ dùng cho GBA thôi, nếu bạn muốn save game DS thì cứ save bình thường là vào Menu, chọn Save ^^

file save thông thường sẽ ở folder BATTERY của No$, lâu lâu bạn nên backup folder BATTERY một lần vì có vài game sau khi chơi một thời gian save bị reset :(
Thanks. Nhưng mình vẫn chưa biết load saved game ở đâu? Mình cũng đã save như trên nhưng trong folder Battery ko có file nào cả.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN