Nhập vai Golden Sun: Dark Dawn

Cửa hàng game Nintendo nShop

Có mỗi cái No$GBA của Hardy là chơi đc nhưng mà sao nó nhanh quá...dao động từ 300-500%....Cho tui hỏi có cách nào để nó xuống 100% ko?
Bên trên chứng tỏ mà máy bạn có cấu hình mạnh, bạn thử tắt EX5 xem :) Thử giả lập Des đi bạn :) ít lỗi + save state nữa :D

sao mình dùng giả lập của Hardy thì vô màn hình trắng xóa vậy ?
Coi bộ mấy bạn trẻ ko thích đọc mới dòng lằng nhằng english nhỉ :| bạn thử tắt cái EX0 đi xem sao :rolleyes[1]:

Other/EXTRA
1) EX0 - Otherwise you will get a white screen.
2) EX3 & EX5 - Fix slowdowns. <- cái này làm tăng tốc độ emu đáng kể :D
3) To fix the sound problems, you will have to use the Noise Suppression repetitively

Tui dùng Zo$zoomer của Hardy cũng chỉnh Nintendo Logo nhưng vào đc khúc opening đến đoạn có con chim bay bay lúc hoàng hôn thì đứng im đó lun :(
Có ai bị giống dậy ko?

thì đúng rùi :| lỗi nhưng vẫn chơi đc :D nếu cấu hình máy của bạn mạnh thì nên thử emu Desmume sẽ ko bị lỗi gì hết :D

Vẫn có cách fix lỗi hình ảnh cho No$ nhưng nó sẽ làm game chạy chậm hẳn lại :(

Trong mục config của No$gba chỉnh
3D renderer : opengl

@bthieuanhL: cấu hình máy bạn như thế nào ? dùng win gì ?

P4 3.00Ghz ,1GbRam ,NVIDIA GeForce 6200 TurboCache 256MB
Bật Nozoomer lên khúc Opening chạy tối đa chỉ đc 185% thui. Sao mấy cha kia bốc lên 500% ghê dịa :/
Vậy thì đúng rùi :) đáng lý chả bị gì cả :| chạy 185 % là quá nhanh. 100% mới là bình thường :D bạn thử dùng bản này chơi xem

No$gba với No$Zoomer 2.3.0.1

http://www.mediafire.com/?hl2h2pofj9e1nwf

Còn bạn kia là do Cpu của bạn đó là core 2 duo hay core Quad luôn :rolleyes[1]: cpu càng cao càng nhanh :rolleyes[1]:

He he, Open LG thực ra ko thấm gì với Game cả. nhưng phải chỉnh thành cái bên trên đó ( quển rùi =''= ), nhưng cuối cũng lại bị lộ cả thiết kể Khung người ta ra, nhưng cũng Tsk Hardy nha :yahoo[1]:

Bị lỗi mỗi khu vực đầu tiên thui :| tui chơi tới giờ có bị lỗi gì nữa đâu :|

Mọi người hay đánh giá bằng cái nhìn đầu tiên quá nhỉ :))

có ai đã chơi đến đoạn đi tìm 3 viên orb để mở cổng ở endless wall chưa (một viên là thằng Volechek anh Sveta cho, phải tìm 2 viên còn lại) sau khi tìm đủ bộ umbra ấy :( em không biết tìm 2 viên còn lại ở đâu:sorry[1]:

có ai đã chơi đến đoạn đi tìm 3 viên orb để mở cổng ở endless wall chưa (một viên là thằng Volechek anh Sveta cho, phải tìm 2 viên còn lại) sau khi tìm đủ bộ umbra ấy :( em không biết tìm 2 viên còn lại ở đâu:sorry[1]:
đầu tiên phải lấy cái chuông từ chỗ bà hoàng hậu ở Tonfo ( cái chuông này có 1 cặp, 1 cái là do lão già đi chung với Houjo và Ryu Ko giữ, 2 cái này sẽ như nam châm, luôn chỉ về nhau) đi theo hướng tín hiệu của cái chuông để đến biển phía tây bắc băng giá, giải cứu 3 ng` này về sẽ đc ông vua tặng cho viên ngọc thứ 2, sau đó way về yamata ruin dùng 2 viên ngọc này để lấy viên thứ 3

Nhưng công nhận game quá hay, chỉ có cái dễ hơn bản trước ( nhưng đoạn đầu thui, cứ thử về sau xem, mập mờ lắm ), nhưng đồ hoạ đẹp hơn chắc cũng làm tìm cầu thang dễ hơn :em16: , bản cũ chơi mỏ mãi mới biết cái cầu thang ở đâu :em35:

Hem bik có phải GS DS bị lỗi hay không mà nhiều lúc trượt từ trên vách núi xuống bị vướng vào gốc cây không ra được=>load lại file save:sorry[1]:

Down cái này về thử lại nhé :) link đó là bản emu tui đang dùng :)

http://www.mediafire.com/?hl2h2pofj9e1nwf

Nếu vấn ko đc thì bạn dùng DES để xem film chiếu chậm :rolleyes[1]:
mình chơi bằng NO$Zoomer.exe, tôc độ khá hơn Des chút nhưng sao ko Save state với Load đc nhỉ :sorry[1]: mỗi lần Load là nó reset lại :sorry[1]:
còn trên Des thì như phim chiếu chậm, tiếng rè muốn chết :bye2[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN