Hack Wii & update/downgrade any firmware,any region!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào Bạn,
Mình đã cài lại và đã thành công update lên Version 4.1 .Sau đó, mình vào system hack rồi setup như vầy đúng không?
Auto-Pres A at Health Screen : Enable
Block Disk updates : Enable
Block online updates : Disable
No system Menu Background : Disable
No system Menu sounds at all : Disable
Move Disk Channel : Disable
Remove No copy save file protection : Enable
Recover mode (Disable below hack first) : Disable
Recover mode press Dpad-R on GC pad4p : Disable
Region free everything : Enable
Force Wi-fi Connection Test Failure : Disable
Blackscreen at Wii System Menu Starup : Disable
Sau đó mình Save Setting.

Kế đến mình vào phần Setting
Autoboot : System Menu
Return to : Priiloader
Shut down to : OFF
Stop Disk : OFF
Light slot on error : OFF
Ignore Stand By Setting : OFF
Background color : White
Use System Menu IOS: OFF
IOS to use for SM : 60

Sau đó mình Save Setting.
Mình Setup như vậy có đúng không vậy các bạn ?
Xong hết rồi mình thoát ra HBC.
Mình kiểm tra lại FW của mình bây giờ đã trở thành 4.1U:yahoo[1]:

Rồi mình đổi sang dùng software của Lanbe2007 tiến hành cài đặt bước thứ sáu .Mình vào HBC Chạy Wad manager 1.5 chọn sử dụng IOS249 và cài đặt
Mình Select source device <Wii SD Slot>
Xong mình bấm A button. Nó liền hiện lên dòng chữ error! (ret= -1)
Cho mình hỏi có phải là bị thiếu file đó phài không ?
Tới bước cuối cùng thì mình vẫn chưa làm được:em20:
Phải nhờ tới các bạn chỉ bảo thôi.
Cám ơn trước nghen!

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Mới sửa lại bài,bây giờ có thể hoàn toàn offline hoặc online trong bước update 4.1 rồi.Đơn giản hơn rất nhiều so với hd cũ của lemone.
Mình đã sử dụng Dop-ios Mod phiên bản mới cho phép cài system menu.wad.Có lẽ hiện tại đây là hd khá toàn diện và dễ thực hiện.

Em hỏi để xác định lỗi ấy mà. Em sợ là cài nhầm wad. Bên cửa hàng bảo mãi chủ nhật tuần này mới có thợ sửa, bao giờ sửa xong hay có vấn đề gì thì gọi điện. Không biết nó có sửa được không? Vừa đem Wii đến cái ông bán hàng tương ngay câu "Wii lạ, lỗi cũng lạ, phải đợi đến chủ nhật mới có thợ" làm mình lo sốt vó. Hiện giờ đang cầu trời cho Wii nó sửa được. Dù sao cũng cảm ơn anh vì đã quan tâm.

Bạn phải dùng chương trình Bootmii Config để lập Autoboot cho bootmii ( tức là cho nó boot thẳng vào systemenu luôn) .Link đây:http://www.dpembo.ukfsn.org/wp-content/plugins/download-monitor/download.php?id=19
Và nếu màn hình màu xanh thì nên cài lại homebrew đi và nhớ là phải dung Hackmii installer v0.6 thì bootmii mới tương thích được.
Mình mới tập up wii nên chỗ này ko hiểu lắm. Down về thì có 1 folder config. Tiếp theo là làm gì nữa vậy bro?

chào bạn ,
mình đã làm theo cách bạn chỉ dẫn cài tới bước 4 nhưng bước 5,6 mình ko làm được bõ qua và tới bước 7 sau đó mình trở ra system menu thì màn hinh chỉ thấy màu đen ngay khi bật wìi trở lại cũng bị vậy luôn .:((:(( .Mình ko biết phải làm sao rất mong được sự giùp đở của bạn ^:)^^:)^:Please: Máy mình 4.2E

Mình hack theo hướng dẫn này thì các hb... là bản mới nhất ổn định nhất đúng không mấy bác?
Cái Neogamma và cái rev17 gì đó cũng có sẵn hết luôn đúng khôgn bạn
VẬy mình làm thế nào để bắt đầu chơi game ?
Neogamma dùng để làm gì, còn USB Loader để làm gì ?
Hiện mình không có hdd để test, mình burn đĩa ra rồi bỏ vào là chơi được đúng không ?

Cho mình hỏi giờ Firmware của mình là 4.0J thì có thể tiến hành đúng theo các bước như vậy dc ko, đối với Firmware 4.0J có sử dụng System Menu 4.1 được ko. Có phải sau khi hoàn tất máy sẽ nâng cấp lên firmware 4.1U ko.
Số serial của mình là LJM10814014[1]
Xin cám ơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN