Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

ko bit hỏi đâu đành hỏi ở đậy :D , mất công lại lập thêm cái thread mới ^^!!!!!

cho mình hỏi co' chỗ nào ở TPHCM thay pin cho Ipod nano uy ti'n ko ? giá mềm chut . cái ở nhà rởm wa' rồi , nghe 3 h là tịt =.= . Thank u

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Máy tớ chả chậm :.Vẫn phong độ :))
Inspirat tớ có nhưng mà mấy cái skin chỗ sẵn nhìn mãi xấu :D.Giờ cần down skin mới về và làm sao cài đặt được chúng cơ.

vodoi_em

Nấm nhỏ
Máy tớ chả chậm :.Vẫn phong độ :))
Inspirat tớ có nhưng mà mấy cái skin chỗ sẵn nhìn mãi xấu :D.Giờ cần down skin mới về và làm sao cài đặt được chúng cơ.
xài WB 6 đi em, có ở topic Stardock trong Software:D.
Xài Vista rồi mới hiểu, vừa nhẹ vừa đẹp hơn mấy cái fake:-"

sao mình cài IDM 5.14 trên window vista mà khi xài IE thì no' bắt link dc , còn xài firefox thì ko dc , mỗi lần save no' ko cho chọn chỗ lưu file :(

lemonadess

Banned
Từ khung giao diện của IDM, chọn icon có chữ Options. Tiếp đó chọn tab General, xong rồi đánh chọn vào Mozilla Firefox. Bấm ok, tắt IDM rồi vào lại (Exit hoàn toàn nha). Cái này chắc ai cũng biết.
Còn về vụ Vista hay XP mình nghĩ không quan trọng, và cũng ko ăn nhập gì cả.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cái màn hình máy tính của tớ bị lỗi,nó hiện ra một cái bảng ghi Control Lock và chữ Locked hoặc Unlocked bên dưới.Để lúc nó hết thì ra cái menu của Screen và phải giữ nút tắt mới được.Mình dùng loại SyncMaster 551v của Samsung,loại dày.

Tạo web đọc truyện online?

Các bạn có ai biết rõ cách tạo web đọc truyện tranh online ko? Cụ thể, mình up truyện đã scan lên, rồi tặng cho public.
Dạo quanh các 4rum vn thấy chỗ nào cũng làm độc lập riêng lẻ 1 mình, ra vẻ đồ sộ, cuối cùng chẳng chỗ nào up lên server đọc trực tiếp đc mà toàn up lung tung lên các site upload file.
Vd về các web kiểu này: http://www.onemanga.com
http://www.mangafox.com
Về việc tìm host, domain,... free cũng đc, fee... cũng đc >< cỡ $10/năm thì tốt :)) Tuy nhiên, bản thân khoái free hơn :P
Thx mọi người rất nhiều! Ước mơ cháy bỏng của em đó ạ! ><

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Upload lên các site upload site có sao đâu nhỉ :-? ? Sr cái này tớ không thạo nên thấy mất tiền host làm chi khi mình có thể dùng host khác để up file nhỉ :D?

Wolverine

Nấm nhỏ
Làm web đọc truyện mà dùng host free với cả $10/1 năm thì cậu up được tầm vài chục quyển là hết hàng vì free sapce của host free với cả host $10/1 năm cho phép để upload lên có 200MB gì đấy trong khi onmanga có hàng trăm đầu truyện...
Nếu muốn làm cho vui thì dùng host free còn làm hẳn hoi thì đầu tư vào mà làm...
Mà trước hình như có jtale làm kiểu này xong bị chửi om xòm :D...

à, do trước nay mình tham gia dịch truyện [tí thôi ><], mà nhìn khắp thì ko thấy chỗ nào tận dụng đầu truyện có sẵn để làm 1 trang web hẳn hoi.
@Nobita: các trang web truyện nước ngoài họ up lên để đọc online, như slide show í :D chứ còn up lên các host kiểu như magaupload, rapidshare,... chỉ để mọi ng` down xuống thôi :(
@R3n: uh, thiệt tình là mình ko đủ kiến thức trong việc này^^
@Wolverine: vậy ah :( mình chưa thử lần nào. Tốt nhất là làm cho vui *sigh* vì mình vẫn còn là học sinh, sau này có đk thì mở rộng ra :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN