Hỏi đáp chung về tin học

Cửa hàng game Nintendo nShop

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Game của iPod thì kiếm ở đâu nhỉ,toàn là game quiz mới dễ kiếm :|.
Ai kiếm đươc thì giúp mình game:
-Spore Origins.
-Các game The Sim.
Note:iPod Nano 3G :D.

cần hướng dẫn cài dặt DirectX 9.0

em cần ai giúp install DirectX 9.0? em download về xả nén ra 1 đống file chẳng biết làm sao nữa, có ai giúp giùm em được ko? đang rất cần install cái này
thanks trước

Đang xài windows gì, directX hiện tại là version bao nhiêu? dx9 muốn update phiên bản nào, a,b,c? khi click vào báo lỗi gì. Chứ hỏi chung chung như vậy thì ai mà biết được.

bản của em đang xài là 4.0 em muốn up lên bản DirectX 9.0c, down về rồi giải nén ra nó ra 3,4 cái file .EXE, giải nén tiếp mấy cái đó ra desktop thì ra 1 tấn file kín hết cả desktop( ko tin bác làm thử coi) click vô cái setup như bác tuan123 nói thì ko có tác dụng gì hết.

vodoi_em

Nấm nhỏ
bản của em đang xài là 4.0 em muốn up lên bản DirectX 9.0c, down về rồi giải nén ra nó ra 3,4 cái file .EXE, giải nén tiếp mấy cái đó ra desktop thì ra 1 tấn file kín hết cả desktop( ko tin bác làm thử coi) click vô cái setup như bác tuan123 nói thì ko có tác dụng gì hết.
Win 4.0 thì ko up đc bản directX 9.0c đâu bạn ơi, giờ chỉ có cách cài lại win 5.0( win XP) thì mới cài đc directX 9.0

Win 4.0 thì ko up đc bản directX 9.0c đâu bạn ơi, giờ chỉ có cách cài lại win 5.0( win XP) thì mới cài đc directX 9.0
sao lại có vụ gì Windows 4.0 ở đây :|. Còn nếu là directx 4.0 cũng koo phải vì không có DX4.0 (từ DX3.0 lên thẳng 5.0)
What happened to DirectX 4?
If you go through the history of DirectX, you'll see that there is no DirectX 4. It went from DirectX 3 straight to DirectX 5. What's up with that?
After DirectX 3 was released, development on two successor products took place simultaneously: a shorter-term release called DirectX 4 and a more substantial longer-term release called DirectX 5.

But based on the feedback we were getting from the game development community, they didn't really care about the small features in DirectX 4; what they were much more interested in were the features of DirectX 5. So it was decided to cancel DirectX 4 and roll all of its features into DirectX 5.
Rốt cuộc bác kia nói 4.0 là cái gì vậy? Check ở đâu ra được con số đó :em04:

langtu

Nấm nhỏ
em cần ai giúp install DirectX 9.0? em download về xả nén ra 1 đống file chẳng biết làm sao nữa, có ai giúp giùm em được ko? đang rất cần install cái này
thanks trước
Thứ nhất, bạn cần cài DirectX9.0 để làm gì. Nếu để chơi game thì trong đĩa game có sẵn đó.
Thứ hai, bạn down về xả cả đống file không biết làm gì. Có lẽ file của bạn hỏng. Down lại theo link sau:
Thứ ba, Trình độ tin học của bạn gà quá. :D

Unicorn9x

Nấm nhỏ
gà thì ai mà chả gà, có điều tùy người, có người thích vọc giống em:)) phá cho đã hư thì thoai=> từ từ pro, có người sợ ko dám phá nên gà hoài(thỉu số) còn đa phần là do thích ăn sẵn(ghét nhất dạng này)=,=
bác này chắc sợ hư:D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Có ai thường down ở Zshare ko cho tớ hỏi với :((. Tại sao dạo này chả down dc từ trang đó :(. Ấn chữ download là nó quay ngược trở lại trang trước mà bình thường là IDM đã nhảy ra để down rồi :((

[help] xóa Vista , cài lại XP

Mình là newbie về OS, mong các bạn giúp đỡ. Máy mình đang chạy Vista, nay mình muốn về lại XP . ( khi mua cài sẵn Vista). hiện mình kiếm driver cho máy dc rồi, mà ko biết có thich hợn ko nữa, lên trang chủ Dell thì máy mình chỉ co' driver Vista thôi.

Máy mình là SATA drive, nghe nói XP ko nhận dc SATA khi cài, vậy làm sao để cài xong XP thì nó nhận ra SATA luôn ?

Hiện bản XP nào ổn định nhất? cho mình xin link down luôn nha.

Co' thể hướng dẫn mình "toàn diện" từ A--Z luôn dc ko? từ lúc cho cái dĩa XP vào, đến lúc máy chạy ổn ( cài xong các driver, những gì cần thiết), vì mình rất lơ mơ =((.

Nói chung mình rất cần 1 bản hướng dẫn chi tiết, những công cụ cần thiết để chuyễn Vista vê XP. Thanks rất nhiều ^^

troy28790

Banned
sã như thế thì ai mà viết nỗi hướng dẫn cho bạn
điều tốt nhất để tránh teo máy là nên đem ra tịm và kêu người ta cài cho
mà víta tuyệt rùi sao lại dởngade xuống XP cổ làm chi?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN