Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

maidumptool mod cho bản 3.60 mà cần enso 3.65 để dump, chứ trước tháng 3 này 1 năm thì làm gì chơi đc, tụi nó đều nói băng gốc là đòi 3.61. mình cũng mua 1 cái băng cũ kết quả gắn vô cũng đòi 3.61.

Bây giờ đổi liền qua sd2vita đi bác chứ còn chờ gì nữa, thẻ microSD nó dung lượng to giá lại rẻ hơn, 128GB mới tinh của Sandisk là bằng cái thẻ 32GB cũ của Sony đó, mấy cái plugin quản lý ổ sd2vita đều đã cập nhật lên hết cả rồi, do em không có tiền mua thẻ microSD dung lượng lớn nên vẫn xài tiếp cái thẻ 16GB của sony, với lại cũng chỉ chạy 2 tới 3 game thôi nên dung lượng thẻ nhớ không quan trọng mấy, chủ yêú có tiền thì sẽ nâng cấp PS4 hoặc Nintendo Switch với 1 cái ổ cứng di động tầm tầm 4TB để chứa file game thôi, chứ cái ổ 1TB chật chội quá đầy rồi lại phải lọc ra xóa bớt, cái nào tiếc lại đẩy lên đám mây miễn phí
vậy giờ đổi qua sd2 thì có cần phải làm gì nữa k? hay chỉ việc cắm vào ps vita là nó nhận rồi bác

maidumptool mod cho bản 3.60 mà cần enso 3.65 để dump, chứ trước tháng 3 này 1 năm thì làm gì chơi đc, tụi nó đều nói băng gốc là đòi 3.61. mình cũng mua 1 cái băng cũ kết quả gắn vô cũng đòi 3.61.

Bây giờ đổi liền qua sd2vita đi bác chứ còn chờ gì nữa, thẻ microSD nó dung lượng to giá lại rẻ hơn, 128GB mới tinh của Sandisk là bằng cái thẻ 32GB cũ của Sony đó, mấy cái plugin quản lý ổ sd2vita đều đã cập nhật lên hết cả rồi, do em không có tiền mua thẻ microSD dung lượng lớn nên vẫn xài tiếp cái thẻ 16GB của sony, với lại cũng chỉ chạy 2 tới 3 game thôi nên dung lượng thẻ nhớ không quan trọng mấy, chủ yêú có tiền thì sẽ nâng cấp PS4 hoặc Nintendo Switch với 1 cái ổ cứng di động tầm tầm 4TB để chứa file game thôi, chứ cái ổ 1TB chật chội quá đầy rồi lại phải lọc ra xóa bớt, cái nào tiếc lại đẩy lên đám mây miễn phí
tiện thể bác cho mình xin luôn cái link dow game 3.61 đến 3.65 vs

Anh78H

Nấm nhỏ
vậy giờ đổi qua sd2 thì có cần phải làm gì nữa k? hay chỉ việc cắm vào ps vita là nó nhận rồi bác
về cơ bản là đúng là chỉ việc cắm vô là ps vita nó sẽ nhận, vì cái thẻ sd2vita công thức của nó là làm nhái theo cái băng game gốc của sony.

Tất nhiên muốn vậy thì phải xài bản sd2vita đời cuối cùng, mà giờ ở việt nam làm khỉ gì có, muốn có phải đặt mua từ bên nước ngoài, mấy cái sd2vita ở việt nam giỏi lắm tới đời số 2 là cao rồi.

Cách xài thì phải cài thủ công bằng tay thôi, cách làm thì bác phải tự tìm hiểu nêú chỉ ra tiệm mua cái thẻ sd2vita rồi xách về ( chứ em không có ý định mua nên không tìm hiểu thành ra cũng không biết để mà hướng dẫn cho bác đc), còn muốn tiệm nó làm hết cho thì có khi phải tốn tiền thêm mua luôn cả cái thẻ microSD do thấy 1 số chỗ toàn ghi bán Combo thì mới hỗ trợ nhiệt tình, cái thẻ sd2vita chẳng đáng bao nhiêu tiền, kiếm tiền chủ yêú nhờ bán thẻ microSD - cẩn thận thẻ điện thoại là microSD giờ đồ nhái tràn lan, mình chỉ tin tưởng thẻ nào hộp có tem nhập của petro dầu khí hoặc của FPT thôi

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
tiện thể bác cho mình xin luôn cái link dow game 3.61 đến 3.65 vs
Nhiều lắm bác, chỉ game hay thôi thì ở đây http://pspvn.info/diendan/showthread.php?t=72440

Cứ chơi game nào thì copy vô thẻ thôi, chứ copy nhiều quá bật lên chơi 10 phút chán lại xóa thì đó là nhược điểm lớn nhất của máy hack nhiều game, chứ chưa hack chẳng có tiền mua game, thì mua 1 game tìm hiểu kỹ thấy ưng ý mới dám bỏ tiền ra mua rồi chơi tới phá đảo game nó hay ho quá xá

Anh78H

Nấm nhỏ
mình hỏi 1 chút sao hqua lúc mình cài enso 3.65 xong rồi cài adrenaline 6.61 vẫn vào đc bình thường. đến bữa này fomats rồi lại cài lại adrenaline cài dowload game mồi xong thì lại k vào đc nữa vậy. mình cứ vào nó lại báo an error has occurred ( C1-2758-2)
cái này thì mình chịu không giúp đc do mình không xài giả lập psp trên vita, nội thôi kho game vita đã chơi chưa hết nổi rồi th̀i còn đâu giờ mà tải game psp về thử nữa
Còn theo kinh nghiệm của mình thì có thể trong máy nó vẫn còn lưu lại thông tin gì đó của cái ứng dụng, giờ tốt nhất là bạn chọn Rebuild data lại theo hướng dẫn của TheFlow là xong. tắt vita đi, xong giữ 3 nút cùng lúc R , ps, power rồi vô safe mode thấy tùy chọn Rebuid data thì chọn vô

cái này thì mình chịu không giúp đc do mình không xài giả lập psp trên vita, nội thôi kho game vita đã chơi chưa hết nổi rồi th̀i còn đâu giờ mà tải game psp về thử nữa
Còn theo kinh nghiệm của mình thì có thể trong máy nó vẫn còn lưu lại thông tin gì đó của cái ứng dụng, giờ tốt nhất là bạn chọn Rebuild data lại theo hướng dẫn của TheFlow là xong. tắt vita đi, xong giữ 3 nút cùng lúc R , ps, power rồi vô safe mode thấy tùy chọn Rebuid data thì chọn vô
đc rồi bác ạ. cảm ơn bác nhiều lắm vì đã tận tình chỉ giúp cho mình từ hqua đến giờ nhé ^^

bác ơi cho mình hỏi thêm 1 chút là: sao lúc trước mình chưa fomast lại thẻ thì trong mục UXO: vẫn còn mục tai và config.txt trong tai mà giờ fomats rồi cài lại vitashell nhưng nó biến đâu rồi ấy bạc ạ. có cách nào để có lại tai trong uxo k bác

vs lại mình muốn cài lại pkgi vào lại máy mình nhưng phải qua bước này ms cài đc HƯỚNG DẪN :
1. Install PKGi vpk

2. Tạo thư mục pkgi Trong ux0 , chép file game PKGi.txt vào ux0:Pkgi

3. file plugin NoNpDrm chép vào thư mục ux0:tai/
+ vào config.txt trong tai : thấy dòng KERNEL --> click vào xuống dòng , ghi " ux0:tai/nonpdrm.skprx " ( xem hình ), xong enter ra ngoài thì thấy nó đã tạo thêm 1 dòng lệnh dưới KERNEL , thoát ra và save lại
mà trong khi uxo của mình k còn tai và config.txt nữa

Anh78H

Nấm nhỏ
bác ơi cho mình hỏi thêm 1 chút là: sao lúc trước mình chưa fomast lại thẻ thì trong mục UXO: vẫn còn mục tai và config.txt trong tai mà giờ fomats rồi cài lại vitashell nhưng nó biến đâu rồi ấy bạc ạ. có cách nào để có lại tai trong uxo k bác
Bác format thẻ thì nó xoá sạch rồi chứ gì, giờ muốn có lại thì tự tạo bằng tay thôi, ngày xưa ở 3.60 lần đầu vô web henkaku hack là nó tạo tự động, bây giờ lên enso 3.65 nó đã dọn nhà nôi dung quan trọng ở ux0:tai qua vs0:tai là vùng hệ thống của vita rồi, và quan trọng là ko đc chỉnh chọt nếu ko máy sẽ ko khởi động được.

Pkgi đừng dùng nữa vì hacker ko cập nhật, bạn nên xài ứng dụng nhái của nó là pkgj

Bác format thẻ thì nó xoá sạch rồi chứ gì, giờ muốn có lại thì tự tạo bằng tay thôi, ngày xưa ở 3.60 lần đầu vô web henkaku hack là nó tạo tự động, bây giờ lên enso 3.65 nó đã dọn nhà nôi dung quan trọng ở ux0:tai qua vs0:tai là vùng hệ thống của vita rồi, và quan trọng là ko đc chỉnh chọt nếu ko máy sẽ ko khởi động được.

Pkgi đừng dùng nữa vì hacker ko cập nhật, bạn nên xài ứng dụng nhái của nó là pkgj
mục tai thì có thể tạo lạo vậy còn config.txt thì vĩnh viễn k thể có lại đc nữa hả bác

vs lại

cái pkgj nó có khác gì vs pkgi gốc k? dùng cái đấy vẫn dow game rồi chơi bình thường đc à

mình chỉ cách cài pkgi nhé :/ nói chung theo mình biết (tự suy ra) thì cái pkgi là down game cho fw3.60 chứ ko tìm hiểu nên ko rõ nhưng nói chung có down 1 số game cũng tốt

down và instal pkgi.vpk
tạo mục pkgi trong ux0 rùi copy cái config.txt của pkgi (ko phải thèng ux0:tai nhé)
bước ngoặc thế này cái chỉnh sửa config.txt trong tai của ux0 nếu chỉnh luôn bên ur0 thì bị xung đột nên mình bỏ thằng config.txt bên ux0 (xóa hoặc rename)
cái nonpdrm.skprx bỏ vào ur0:tai, chỉnh config.txt trong ur0 nốt ur0:tai/nonpdrm.skprx

reboot thế là xong, nhớ bật wifi để down...

tuy bác Anh78H đã giải quyết nhưng cái qcma thế lày :))

theo 1 số video mình xem cách xài qcma thì đầu tiên bật qcma trước rùi cắm cáp usb vào, refresh database vài lần nếu thấy cần thiết. nếu ko vào thì thoát ra reboot vita, vào qcma setting wa phần other cái use version for update chọn fw3.60 henkaku (dù đang xài 3.65)

thoát qcma rùi vào lại :/ nếu kết nối dc 1 lần thì mấy lần sau khỏe ru :v cài j thì refresh database là dc

như cái trước lúc bác engoacsen lúc vừa lên 3.65 nhưng ko thấy game 3.60 thì mình đoán "có lẽ" bác quên "Refresh livearea" trong vita shell

còn vụ sd2vita thì thấy lazada có bán cái 3.0 tên sd2vita pro :/ nhưng mình ko biết nên mua ko rứa :))

theo như xem xét trên vài phương diện thì ko nên update fw3.65 vì nó có nhiều vấn đề chưa ổn định, nó khá nguy hiểm ở vài chổ nhưng dùng kĩ "chắc" ko sao, và mình nghĩ nó khó mà up dc fw3.67 vì up thì phải uninstall enso mà 3.65 mất enso là tạch :))))

và thấy bên nước ngoài có "rất nhiều" người ăn lỗi sd2vita rùi nó buộc người dùng phải format thì phải (nên mới có vụ psvimgtool) và vài phiền phức khác... nhưng khi xem clip của cha skull thì thấy tên vài game của vita trong fw3.61>3.65 thì bị mê hoặc nên up cmn luôn :)))))) thôi thì mình cũng tính nếu mấy vĩnh viễn ở fw3.65 cũng ko vấn đề j vì mớ game hay đó (dù sao vita cũng ít game bỏ mợ :v) mà chắc sẽ có cách khắc phục để up từ 3.65 lên 3.67... vì vẫn có nhiều người up 3.65 rùi

mình nghĩ làm cái lấy vita shell chi tiết của tụi gba temp cho các bác tham khảo :v
#1 down QCMA & PSVIMGTOOLS-FRONTEND

#2 kết nối và chạy qcma trước rùi chạy psvimgtool nó tự nhận diện acc của máy khi kết nối

click vào easy installers > vitashell > install > chọn acc (đang dùng cho máy) > nó sẽ hiện vitashell backup created for ( )

có vẻ như lúc cài psvimgtool cái đường dẫn nó vào thẳng cái folder của thằng qcma nhưng mình vứt ở ổ E nên phải copy wa :/
vào đường dẫn đến folder ghi trong [applications / backup] của qcma

Kiểm tra trong đó có folder tên VITASHELL chưa nếu chưa thì kiếm copy wa

:v xong rùi đó :v :v :v đơn giản nếu qcma hoạt động tốt...
giờ vào manager content > copy content để kết nối pc chọn pc > psvita system

vào Applications > PS Vita > tick chọn và copy ... xong rùi :v

mình nghĩ làm cái lấy vita shell chi tiết của tụi gba temp cho các bác tham khảo :v
#1 down QCMA & PSVIMGTOOLS-FRONTEND

#2 kết nối và chạy qcma trước rùi chạy psvimgtool nó tự nhận diện acc của máy khi kết nối
View attachment 10153

click vào easy installers > vitashell > install > chọn acc (đang dùng cho máy) > nó sẽ hiện vitashell backup created for ( )
View attachment 10154
có vẻ như lúc cài psvimgtool cái đường dẫn nó vào thẳng cái folder của thằng qcma nhưng mình vứt ở ổ E nên phải copy wa :/
vào đường dẫn đến folder ghi trong [applications / backup] của qcma

View attachment 10156

Kiểm tra trong đó có folder tên VITASHELL chưa nếu chưa thì kiếm copy wa
View attachment 10157

:v xong rùi đó :v :v :v đơn giản nếu qcma hoạt động tốt...
giờ vào manager content > copy content để kết nối pc chọn pc > psvita system
View attachment 10158

vào Applications > PS Vita > tick chọn và copy ... xong rùi :v
thế theo như bác chỉ dẫn thì cái psvimg có dùng đc trên CMA k? hay chỉ mỗi QCMA thôi

như cái trước lúc bác engoacsen lúc vừa lên 3.65 nhưng ko thấy game 3.60 thì mình đoán "có lẽ" bác quên "Refresh livearea" trong vita shell

còn vụ sd2vita thì thấy lazada có bán cái 3.0 tên sd2vita pro :/ nhưng mình ko biết nên mua ko rứa :))

theo như xem xét trên vài phương diện thì ko nên update fw3.65 vì nó có nhiều vấn đề chưa ổn định, nó khá nguy hiểm ở vài chổ nhưng dùng kĩ "chắc" ko sao, và mình nghĩ nó khó mà up dc fw3.67 vì up thì phải uninstall enso mà 3.65 mất enso là tạch :))))

và thấy bên nước ngoài có "rất nhiều" người ăn lỗi sd2vita rùi nó buộc người dùng phải format thì phải (nên mới có vụ psvimgtool) và vài phiền phức khác... nhưng khi xem clip của cha skull thì thấy tên vài game của vita trong fw3.61>3.65 thì bị mê hoặc nên up cmn luôn :)))))) thôi thì mình cũng tính nếu mấy vĩnh viễn ở fw3.65 cũng ko vấn đề j vì mớ game hay đó (dù sao vita cũng ít game bỏ mợ :v) mà chắc sẽ có cách khắc phục để up từ 3.65 lên 3.67... vì vẫn có nhiều người up 3.65 rùi
k phải là bị mất game mà là mình cài xong enso 3.65 thì vào lại game mình cài từ trước ở 3.60 thì nó bị lỗi k vào đc chứ k phải cài enso 65 xong là mất game đâu

Anh78H

Nấm nhỏ

Ko sao đâu bác vì 3.67 theo mình dự đoán là chả còn cái game sword art online nào ra cho vita nữa, cái bản mới nhất là Fatal bullet do thằng Dimps chuyên làm game dragon ball với đấu võ tekken street fighter thì chỉ làm cho ps4, xbox, pc mà ko làm cho Nintendo switch với vita, mà chính Bandai Namco đã nói ko có dự định đem SAO Fatal Bullet lên NinSwitch.
Do đó có ra bản hack 3.67 thì cũng ko quan trọng nữa vì trên 3.67 hiện tại hot nhất chỉ là tựa game Attack on titan 2 mà thôi, thêm nữa bản hack có ra thì là do TheFlow phát hành chứ ko phải yifanlu của henkaku enso đâu, do giờ theo dự án cả năm 2017- 2018 thì đáng lý ra yifanlu henkaku đã phát hành rồi.
Còn vụ thẻ sd2vita thì ai xài lỗi thì lỗi, chứ người biết xài vẫn ngon, có điều thẻ to lưu nhiều chứ chơi đc bao nhiêu đâu

Anh78H

Nấm nhỏ
vs lại

cái pkgj nó có khác gì vs pkgi gốc k? dùng cái đấy vẫn dow game rồi chơi bình thường đc à
Khác chứ bác, pkgi ko được cập nhật gần nửa năm rồi, đã vậy ko hỗ trợ update của game, cũng như DLC là bản mở rộng thêm của game như map, nộindung quần áo nhân vật...cũng như ko hiện ra game nào chạy cho 3.61 trở lên, pkgj là đồ nhái lại nhưng cập nhật hết mấy cái điểm ko có ở pkgi tất nhiên chả cần quan tâm nếu ko muốn tải game chậm như rùa lại còn nóng máy psvita, link đám mây google nhanh hơn nhiêù

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN