Mới rước dc 2 em GBA sp

Cửa hàng game Nintendo nShop

Con đen là hàng tàu khựa 2 đèn ( biết hàng tàu chả hiểu sao lại mua :)) ). Con hồng là Ique Nintendo chính hãng 4 đèn; tìm cũng hơi mệt nhưng dc cái ông chủ tiệm dễ thương, thật thà, không nói này nói nọ để làm tiền:myemo0111:. Các bác đánh giá cho xôm nào.
Đầu tiên là tổng quan 2 bé. Nhìn như 1 lò mà ra ý nhỉ; nhưng trọng lượng con hồng nặng hơn con đen.

Bé tàu khựa không có kế hoạch hóa gia đình nên không có giấy khai sinh, ngược lại với em Nin có giấy seri number hẳn hoi =).

Và cuối cùng là charger.

Kết luận cả 2 đều chơi, load game tốt. Con Ique màn hình sáng như 3DS, PSV còn con đen do 2 đèn nên hơi tối hơn 1 tí. :D

Bạn nào hứng thú chơi đồ cổ có thể ra chợ Nhật Tảo hoặc các tiệm điện tử gần trường Hồng Bàng. Lưu ý nên trả giá trước khi mua nha. :D

Mới để ý, các bác nhìn kỹ ghê. Bây h e đang tìm lại các máy Gameboy để thực hiện lại ước mơ thuở nhỏ chứ mấy máy PSV, 3DS,... không thể thay thế dc :rolleyes[1]:. Nhớ hồi đó thèm con GB color mà ba mẹ không cho mua :)).

banh_he90

Nấm bình thường
Theo mình thấy thì cả 2 con đều là hàng chính hãng Nintendo, còn chuyện cái "2 đèn" không sáng bằng cái ique "4 đèn" là do một cái là front light cái còn lại là back light (công nghệ gắn đèn của hầu hết màn hình điện thoại, gọi là đèn nền) Mà bạn mua hết mỗi con nhiêu tiền thế?

Con đen là hàng tàu không phải hàng Nin đâu bạn, 100% luôn =-=. Con đen mua 800k còn hồng mất 15000k. Cả 2 đều full box

chipbaby911

Nấm nhỏ
mình cũng đang tìm mua máy này mà máy hãng tìm ko ra, nên mua máy china xài tạm thôi. Thớt cho hỏi, máy màu đen có cả game sẵn luôn phải ko? Chơi pokemon mượt như máy hãng kia ko vậy?
@Mr.Hunterx băng gốc thì chỉ có hàng xách tay thôi bạn à, may mắn thì bạn tìm được ai ko xài nữa bán lại thôi chứ VN ko có băng gốc. Toàn băng china thôi. Băng china thì bệnh bệnh vấn đề save :D như được như bác thớt ở trên nói là rất hiếm. Băng china của mình nhanh hết pin nên mất save hoài, nản. :|

Kawaii

Super Princess Peach
- Thật ra cái máy GBA SP tích hợp sẳn game của China nhái còn chơi game ok hơn của Nintendo nữa đó chứ :)) Nhưng vấn đề là thời gian sau nó bền không thì sẽ là một dấu hỏi. Ngay cả máy chính hãng đến tận ngày nay khi bị hư hại nhẹ thì bạn còn có thể sửa chữa được, chứ còn thay thế linh kiện sẽ không có hoàn toàn, chứ nói chi đến máy China ^_^ hơn hết máy nhái lưu game dựa trên bộ nhớ co sẳn, nó mà hư hại gì thì thành cục chặn giấy lun :(

- Băng China hết pin, thì có thể thay pin để chơi tiếp, nhưng hiển nhiên là save cũ bị mất ^_^

hailainguyen

Nấm nhỏ
mình cũng đang tìm mua máy này mà máy hãng tìm ko ra, nên mua máy china xài tạm thôi. Thớt cho hỏi, máy màu đen có cả game sẵn luôn phải ko? Chơi pokemon mượt như máy hãng kia ko vậy?
@Mr.Hunterx băng gốc thì chỉ có hàng xách tay thôi bạn à, may mắn thì bạn tìm được ai ko xài nữa bán lại thôi chứ VN ko có băng gốc. Toàn băng china thôi. Băng china thì bệnh bệnh vấn đề save :D như được như bác thớt ở trên nói là rất hiếm. Băng china của mình nhanh hết pin nên mất save hoài, nản. :|
Chào bạn, thật ra vấn đề băng gốc băng giả trong forum cũng đã nhắc đến , bạn chịu khó lục lại trong box gameboy nhé ! Còn chuyện mua băng gốc mình nghĩ bạn ở HCM thì chạy ra Chợ điện tử nào đó tìm mua xem , băng gốc cũng có chứ ko phải ko , vấn đề là bạn đã thử nhiều băng trong một lần mua để tìm ra băng gốc ko ? Mình thì mua được băng golden sun (GBA) có 50 k mà băng gốc đấy (Nói ra hơi lạ vì mình mua ở Nhật Tảo , nói ko phải khen mặc dù ở đấy đa phần đồ 2nd,3rd nhưng mà ở đây có nhiều linh kiện tốt xài dc.VD: keo dẫn điện mà ở Nhật tảo ko có thì tìm đâu ra ở HCM ?)
PS: theo mình nghĩ bạn nên mua GBA SP chính hãng ,con 2 đèn tớ mua đến giờ vẫn xài tốt ^^ , hàng china biết bao giờ nó hư :)

Kawaii

Super Princess Peach
- Nếu có điều kiện và may mắn các bạn có thể tìm mua được GBA SP 4 đèn của IQUE hợp tác sản xuất với Nintendo tại HongKong. Về chất lượng là rất tốt nhưng với tiêu chí và tâm lý người tiêu dùng Việt Nam thường hay sợ sệt đụng chạm đến hàng China ^_^

- GBA SP chính hãng Nintendo (2 đèn) đã ngưng sản xuất rất lâu rồi, hơn hết máy 2 đèn sử dụng Font light (Nghĩa là kiểu chiếu sáng bằng bóng đèn típ nhỏ) chứ không như kiểu màn hình Backlight với nguồn sáng phụ khá sáng cho đều khắp màn hình, cho màu sắc đậm nét và trung thực hơn. Điều đơn giản, khoảng thời GBA SP 2 đèn ra đời thì người ta vẫn chưa có công nghệ BackLight như hiện tại ứng dụng vào các chiếc máy game handheld và điện thoại di động...

- Thật ra bạn có biết rằng, Nintendo đã tung ra chiếc máy GBA SP có tên gọi là Brighter với màn hình rực sáng hay không ?? Chiếc máy này tương tự như chiếc máy 4 đèn của IQUE, nhưng số lượng là có hạng, nếu ai đó có trong tay chiếc máy GBA SP 4 đèn mà không phải nhãn hàng IQUE trên nắp máy thay vì là Nintendo thì bạn đã có trong tay một tài sản vô giá đó ^_^

Máy GBA sp 2 đèn và 4 đèn hiện đang bán rất rất nhiều ở chợ Nhật Tảo, chất lượng thì mình nghĩ không đến nỗi nào đâu vì theo mình thì hàng này chỉ mới dc sản xuất trong thời gian gần đây vì nhìn toàn hàng mới trong hộp. Vì vậy so ra thì với công nghệ hiện đại như bây giờ cộng thêm giá bán cũng không hề rẻ tí nào ( 2 đèn= 700k, 4 đèn= khoảng 1tr250, đó là đã trả giá tẹt ga đó nha =)) ) thì mình nghĩ các bạn có thể yên tâm về chất lượng mặc dù nó không phải hàng Nin chính hãng :rolleyes[1]:.

mariobeo

Thành viên lâu năm
- Thật ra bạn có biết rằng, Nintendo đã tung ra chiếc máy GBA SP có tên gọi là Brighter với màn hình rực sáng hay không ?? Chiếc máy này tương tự như chiếc máy 4 đèn của IQUE, nhưng số lượng là có hạng, nếu ai đó có trong tay chiếc máy GBA SP 4 đèn mà không phải nhãn hàng IQUE trên nắp máy thay vì là Nintendo thì bạn đã có trong tay một tài sản vô giá đó ^_^
Hồi đó lao tâm khổ tứ tìm hết hàng game này đến hàng game khác, lục lọi khắp các nơi kể cả chợ Giời để tìm em này mà ko hề biết em ấy ko còn sx nữa và số lượng cũng cực ít :((

benpham

Banned
mua tiệm nào thế bro?
mà giá bro mua hình như vẫn bị hớ đó
trước mình cũng tới 1 tiệm trả giá 1 hồi cái gameboy 4 đèn brandnew còn có 950k rút cuộc ko mua, bị nó chửi quá trời cũng máy rồ máy chạy kịp

Mario

Thành viên lâu năm
chỉ ae chỗ bán cái 4 đèn để mua đi chứ :)) giá đó đẹp rồi mà ko biết là hàng nhái hay của ique nữa :xm0003:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN