Monster Hunter Tri - Best Wii/Multi Game of The Year!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
tui onl khoang 9h tối bên US, tức khoang 11h sáng bên vn, mấy cái material nếu cao hơn Rare 3 thì ko đổi đc. Rathian thì dễ rồi, Rathalos mới khó. Bữa đánh event quest, đuổi con Jhen đi. Quest đó vui kinh, có điều nó limit quá.

@1234: bạn tránh con lagiacrus đó đi, bơi càng xa càng tốt, đừng để nó nhận ra là đc

Mình làm xong rồi, hiện mình đang kiếm cái Monster Fluid để ép switch axe, nó bảo ở trong mấy con ong con bọ gì đó, nhưng mình đánh thì nó tan xác rồi nến không biết mổ xẻ chỗ nào để bắt cả
Rank** có cái quest là capture a great Jaggi capture như thế nào hả bạn, hay cứ giết là xong ?

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
monster fluid bạn lấy từ con Altaroth đó, quất nhẹ nó thôi thì nó ko nổ banh đâu.

capture thì ko đc giết nó, giết là thua đấy. Bạn cứ oánh nó cho đến khi bạn thấy nó bắt đầu cà nhắc đi qua khu vực khác, thì bạn chạy tới chỗ đó, đặt bẫy nó (shock trap, pitfall trap...) nếu nó dính bẫy rồi thì quăng Trang Bomb ra, chừng 2 phát là nó tiêu

Hiện không biết lam thế nao để san goldenfish hết, không biết ép cai can cau luôn
cần câu không upgrade được (làm như Harvest Moon :))) Câu cá là dựa vào mấy cái mồi như critket, worm. Thường nhiệm vụ đi câu thì cái hòm xanh cung cấp cho mình mồi câu, câu hết mồi thì đi móc đất tìm giun =)) Đi dọc bờ biển thấy chỗ nào có cá tụ tập thì tới gần rồi tự nhiên 1 biểu tượng câu cá hiện lên thôi
mấy cái material nếu cao hơn Rare 3 thì ko đổi đc
trời... thế mà cứ tưởng gì cũng give wa lại được chứ :( cái Uragaas Jaw ko biết Rare nhiêu nhỉ...

Goldenfish bạn dùng Snakebee Larva combine với Firefly để tạo ra cần câu bắt Goldenfish.

Snakebee Larva thì lấy cùng chỗ với mật ong

Firefly thì dùng vợt bắt bướm.

cuối cùng cũng hạ đc urragan
Đang đánh thì bị cúp điện :( mà còn cúp theo kiểu liên thanh nữa chứ, 5 phút sau có lại, 5 phút sau cúp tiếp, lặp lại như thế khoảng 3 lần...
Cậu có lấy được Uragaas Jaw không?

Force cái Switch Axe rồi, range rộng phết
Những tiếc là vẫn còn yếu không giết nổi Great Jaggi
tình hình là chưa có món armor nào
Ai có dư cho mình xin 1 bộ đi, mình upgrade lên tiếp

Switch Axe
+Có thể thay đổi chiến thuật
+Sức mạnh gần bằng Great Sword, tốc độ nhanh hơn hẳn
+Những bản upgrade thời kì đầu dễ tìm material
- Không thể đỡ
- Độ bén quá cùi

Nên kết hợp với những bộ áo giáp hỗ trợ sharpness, điển hình áo của Lagi
tình hình là chưa có món armor nào
Ai có dư cho mình xin 1 bộ đi, mình upgrade lên tiếp
Đây ko phải Võ Lâm Truyền Kì nên ko cho được... Beginner cứ cày bộ Rhep tê giác, khá rẻ và sau này dễ đánh với Barroth

Tự tay giết được Great Jaggi rồi :D

furiseto: bac đang xaì món nao vay
Thay bộ đó rồi, nhưng nên chọn loai blade hay gunner đay
va cai ore với shell kiếm ở đau nhỉ

Tớ xài hỗn tạp lắm, chẳng đâu vào đâu cả. Nhưng vũ khí chính thì là switch axe dòng Barroth
Thì cậu chơi melee tất nhiên dùng Blade rồi, còn Gunner chỉ có dân vác súng đi bắn mới mặc được thôi
Ore thì đi dào mỏ, Shell thì đi mổ quái. Hoặc nếu cậu hỏi "Broken Shell" thì lặn xuống biển tìm mấy đống bộ xương rồi mò :))

P/s: Ai vote cho topic 3 sao thế :(

Mấy món để force bộ đó ở đâu nhỉ, mấy quái ở area 1-12 đều không có trừ mấy món iron ore bone S
VẬy là có người chung chí hướng với mình :x (switch Axe)

* 5 Monster Bone M
* 15 Machalite Ore
* 5 Killer Beetle
Ở đâu nhỉ

* 5 Monster Bone M => Giết Rhedons, area 1 ngay gần Sa mạc
* 15 Machalite Ore => Đào quặng trong Hang Ludorth ở area 12 Desert Island hoặc trong Rừng ngập nước (bản đồ 3).
* 5 Killer Beetle => Bắt bướm ở Rừng ngập nước.

Mình viết tên hơi sai 1 chút.

15 Machalite Ore => Đào quặng trong Hang Ludorth ở area 12 Desert Island hoặc trong Rừng ngập nước (bản đồ 3).
Thực sự thì đào đâu cũng có, nó xuất hiện everywhere giống Earth Crystal vậy đó nhưng ít % hơn thôi :D
furiseto: ko, toàn shell
hunt cũng ko, capture cũng ko, ko lẽ phải bắt buộc đập bể cái mõm của nó mới lòi ra hả trời :-s

@i biết c@i King's Frill ở đ@u không?
Trong item list Mh không có món đó

Tình hình topic đ@ng ph@t triển, @nh em giúp đỡ nh@u với nhé

ờ thì tụi tớ cũng vẫn đang giúp đỡ cậu mà '_'
King's frill là hàng hiếm của great jaggi, cậu capture nó hoặc đánh vào đầu nó thì reward hay có cái đó

Cậu có online được ko? On rồi tớ kéo lên cho :))

Ùm, để bữa nào gặp nhau cày cho vui

Cái key quest R*** giết con bồ nông khó quá, vừa có bồ nông vừa có Great Jaggi

Mình muốn qua Sandy Plain hoặc Forest luyện mà không làm quest có được không hay chỉ được vào D.Island

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
1234: khi con Qurupeco gọi "bạn" nó tới thì bạn nhanh chóng đập vào cái cổ họng nó, nó sẽ nín liền

fur: đập mõm của nó chỉ hammer mới xài đc, LS vô dụng thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN