[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
mới bắt được 2 con huyền thoại raikou với entei , còn 1 con sicun (?) thì đang đợi, không biết trong đây có 3 con chim huyền thoại không nhỉ, với cái mewtwo, latios latias, ricouga ( viết sai chính tả ), với 2 con bên diamon và pearl đó ( tên parkia hay gì đó ), groudon thì có rồi , các bác xem có con gì còn thiếu trong hay bản này không, em chơi bản SS nên bác kể POKEMON legend ở bản SS thôi nha
Raikou entie suicun Mewtwo Groudon 3 kon chim Lugia là có thể bắt dc !!! Còn lại là event hết hoặc trade của HG wa !! HG thì sẽ thay = ho-oh và Kyore !!

trungtu1441996

Nấm nhỏ
mới bắt được 2 con huyền thoại raikou với entei , còn 1 con sicun (?) thì đang đợi, không biết trong đây có 3 con chim huyền thoại không nhỉ, với cái mewtwo, latios latias, ricouga ( viết sai chính tả ), với 2 con bên diamon và pearl đó ( tên parkia hay gì đó ), groudon thì có rồi , các bác xem có con gì còn thiếu trong hay bản này không, em chơi bản SS nên bác kể POKEMON legend ở bản SS thôi nha
Huyền thoại gần như là đầy đủ ở bản này,có cả 3 con chim huyền thoại nữa.

Mình có 1 số thắc mắc cần giải đáp:
1/ Ngả 4 victory road phải đánh xong 4 đại thiên vương mới rẽ qua silver mountain và kanto được à?
2/ Chiêu rock smash lấy ở đâu
3/ Làm sao để leo lên đoạn dốc đầy đá?
4/ Bản heartgold có lugia trên đảo whirl islands có Lugia không?
5/ master ball dùng bắt con gì khi bắt Ho-oh = ultraball?

Mình có 1 số thắc mắc cần giải đáp:
1/ Ngả 4 victory road phải đánh xong 4 đại thiên vương mới rẽ qua silver mountain và kanto được à?
2/ Chiêu rock smash lấy ở đâu
3/ Làm sao để leo lên đoạn dốc đầy đá?
4/ Bản heartgold có lugia trên đảo whirl islands có Lugia không?
5/ master ball dùng bắt con gì khi bắt Ho-oh = ultraball?
1. Để mở được đường sang Kanto và Silver Mt. ở Victory Road, bạn cần phải kiếm đủ 16 badges của cả 2 vùng.
2. HM06 - Rock Smash lấy ở chỗ ông béo đứng gần con Sudowoodo chặn ngã 3 phía bên trái của Violet City.
3. Cần HM08 - Rock Climb, HM này bạn sẽ nhận được ở chỗ Oak khi bạn có đủ 16 badges.
4. Có, bạn cần lấy item Silver Wing ở Pewter City.
5. Master Ball dùng bắt con gì là tùy bạn thôi, nhưng theo mình, nên dùng nó cho Reikou hoặc Entei, vì việc tìm 2 con này vốn đã khó, chúng lại đều có chiêu Roar để chạy kể cả khi bạn dùng các chiêu cấm chạy.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
1. Để mở được đường sang Kanto và Silver Mt. ở Victory Road, bạn cần phải kiếm đủ 16 badges của cả 2 vùng.
2. HM06 - Rock Smash lấy ở chỗ ông béo đứng gần con Sudowoodo chặn ngã 3 phía bên trái của Violet City.
3. Cần HM08 - Rock Climb, HM này bạn sẽ nhận được ở chỗ Oak khi bạn có đủ 16 badges.
4. Có, bạn cần lấy item Silver Wing ở Pewter City.
5. Master Ball dùng bắt con gì là tùy bạn thôi, nhưng theo mình, nên dùng nó cho Reikou hoặc Entei, vì việc tìm 2 con này vốn đã khó, chúng lại đều có chiêu Roar để chạy kể cả khi bạn dùng các chiêu cấm chạy.
chỉ có Entei có roar thôi !! Nên dùng để bắt Entei còn raiko thì tàn tàn dc !!

trungtu1441996

Nấm nhỏ
cho hỏi mấy cái stone như moon stone roài linh tinh dùng để tiến hóa pokemon nào?
Moon stone:Nidorina,Nidorino,Clefary,...
Sun stone:Gloom.
Fire stone:Eevee,Growlithe,..
Water stone:Starmia,Eevee,...
Leaf stone:Gloom,Weepinbell,..
Thunder stone:Eevee,Pikachu,..
Dawn stone:Kirlia,Togetic,..
Dusk stone:Murkrow...

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
máy ds có chức năng chỉnh giờ ở ngoài mà, bạn ra ngoài chỉnh giờ thành 12h đêm rồi cứ thế vô tương thôi, nói thật chứ bắt cũng khó lắm, ném hết 30 ultral rồi thêm 15 16 quá dusk nữa mới vào, con này khó quá, chẳng bù cho Red Gyarados, bắt 1 hit là xong, tớ bắt bằng net ball

còn vụ raikou với entei, bọn nó có chiêu roar , đẩy mình liên tục, tại mới bắt được con snorlax có chiêu Block nên mới đi bắt, cứ tưởng nó có 5 chiêu roar, ai ngờ 20 lận, bác cứ đi bắt dần, sức yếu của nó càng ngày càng giảm theo tỉ lệ quang ball chứ không có tăng lên đâu mà sợ

Cho mình hỏi con haunter trade lên genga có hold gì không? LV mấy trade được... Hôm trước phá đá lượm được red shard +blue shard dùng làm gì vậy?. old amber đến đâu để đổi PKM tiền sử?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi con haunter trade lên genga có hold gì không? LV mấy trade được... Hôm trước phá đá lượm được red shard +blue shard dùng làm gì vậy?. old amber đến đâu để đổi PKM tiền sử?
Ko cần hold j hết và lv mấy cũng dc miễn là haunter là ok !!

Red shard Blue hay green hay yellow là dùng nó để đổi lấy hạt dẻ và học move đấy !!

Đến thành phố gym đá bên kanto vào viện bảo tàng nhé :D !!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN