[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

sonchuaquy

Nấm nhỏ
cho mình hỏi có chỗ nào giúp mình cày lv cho pokemon không, sắp đánh tứ đại thiên vương rồi mà con chính mới 5x, mấy con còn lại 4x
còn cái nhà trẻ để mình gửi pokemon vào đấy nuôi ấy thì tốc độ lên exp của nhà đấy là bao nhiêu, nếu mình chỉnh thời gian của máy DS thì có làm nó lên lv được ko

Ashera

Nấm bình thường
Thế là ngon rồi, lúc đánh xong E4 con cao nhất của tớ mới có 46, mấy con kia toàn 40, mỗi tội tốn kha khá Item.

Theo mình nghĩ thì Victory Road luyện cũng được rồi, nếu không thì đi vòng vòng trong đó, gặp trainer thì dùng cái VS Seeker để đấu lại. Khi luyện nếu chỉ dùng 1 con thì nên cho nó hold cái EXP Share, sẽ tăng lượng exp nhận được lên (không nhớ bao nhiêu, chắc cũng 10-15%).
Chỗ Daycare exp lên không do thời gian mà do số bước đi được, 1 bước = 1 exp, cho nên nếu muốn lên nhiều exp thì gửi vào rồi ra chỗ nào đường vắng chạy qua chạy lại, nhưng không khuyến khích cách này vì move mới khi lên lv sẽ tự động đè lên move cũ, sau này phải tốn Heart scale học lại

Pokemon HG/SS có VS Seeker àh ;;) !!!!!
Quên, sorry o:-) Tại chơi trên DS để cái cheat Always enable re-battle để dễ luyên nên quên mất.
À, cái EXP Share với Lucky Egg nếu cho pokemon muốn luyện cầm và không để con nào khác ra, tức dùng duy nhất con đó trong trận đấu, sẽ nhận được 1.5x exp (from bulbapedia and serebii.net)

dĩ nhiên là tính, nên mình mới khuyên bạn ra chỗ đường trống bấm xe đạp chạy cho lên lv nhanh. Mình hay dùng cách này để lên happiness cho Pokemon though

sonchuaquy

Nấm nhỏ
vậy mình hỏi luôn là điểm happiness thì làm thế nào để tăng nhanh, có cách nào để biết happiness hiện tại của pokemon là bao nhiêu không

trungtu1441996

Nấm nhỏ
vậy mình hỏi luôn là điểm happiness thì làm thế nào để tăng nhanh, có cách nào để biết happiness hiện tại của pokemon là bao nhiêu không
Happiness thì bạn tới Goldenrod ở phần bên phải của thành phố có 1 ngôi nhà, bạn vô đó nói chuyện với 1 con nhỏ nó sẽ cho bạn biết Happiness của Pokemon.

Happiness theo mình thấy cách dễ làm nhất là cho Pokemon cầm Soothe Bell, sau đó lên xe đạp chạy, đầu game mình thấy là ở Golden Rod chạy tốt nhất, đường dài không bị chặn. Không thể biết happiness chính xác, nhưng có thể biết nó ở mức độ nào bằng cách hỏi con nhỏ ở Goldenrod. Chi tiết nó nói gì tương ứng với bao nhiêu happiness, các cách khác để lên happiness, list các pokemon tiến hóa bằng happiness coi ở đây http://www.serebii.net/games/happiness.shtml

Mình lục tung trên mạng mà vẫn chưa tím đc bản Pkm HS/SS nào chơi ko bị freeze hoặc crash cả, chơi lắm lúc rất bực mình. Mình xài cả bản của Rudolf và Anti-freeze rồi mà vẫn ăn chưởng :(

~~> Mình chơi trên Dsi LL với Supercard DStwo , ai có bản chạy ngon trên FC này thì send cho mình với :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN