[NDS] Thảo luận Pokemon HEART GOLD/SOUL SILVER

Cửa hàng game Nintendo nShop

tuanluoi

Nấm nhỏ
Mình về nước soul silver rùi. Đc cho vé SS wa Kanto rùi mà wa đó gặp con Kabigon nằm ngủ
Tháp ma trong bản gold cũ thì bị đổi thành đài truyền hình hay phát thanh jì đó nên ko biết lấy cây sáo ở đâu :(
Giờ mình phải đi đâu mới wa dc Pallet Town để đi hết map Kanto zị ? (Mình bí chỗ này từ bản gold cũ luôn :(( )
Còn chỗ trước khi vô hang Victory Road có 3 hướng, hướng lên là vô hang, 2 bên nó ko cho vô là sao ? Làm sao mới vô dc ?
Thanks mọi người nhiều

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Mình về nước soul silver rùi. Đc cho vé SS wa Kanto rùi mà wa đó gặp con Kabigon nằm ngủ
Tháp ma trong bản gold cũ thì bị đổi thành đài truyền hình hay phát thanh jì đó nên ko biết lấy cây sáo ở đâu :(
Giờ mình phải đi đâu mới wa dc Pallet Town để đi hết map Kanto zị ? (Mình bí chỗ này từ bản gold cũ luôn :(( )
Còn chỗ trước khi vô hang Victory Road có 3 hướng, hướng lên là vô hang, 2 bên nó ko cho vô là sao ? Làm sao mới vô dc ?
Thanks mọi người nhiều
Nói chuyện với ông đội mũ ở đài phát thanh chỗ tháp ma cũ để lấy poke flute, bật radio lên, chỉnh đúng poke flute thì gọi đc Snorlax dậy, xong đi tiếp.
CÒn 3 hướng đi là bên trái là hướng đi Vermi, bên phải là lên núi nơi Red luyện công =))=))=))

tuanluoi

Nấm nhỏ
CÒn 3 hướng đi là bên trái là hướng đi Vermi, bên phải là lên núi nơi Red luyện công =))=))=))
Giờ mình wa bên phải dc rùi. Mà bên phải là tới thành phố nước, bên trái mới lên núi chứ :D
Bên trái làm sao mới vô dc zị bạn ?
Chỗ thành phố lấy huy hiệu lửa cũng ko vô dc. Có cái dốc jì đó bấm A vô thì nó nói "có thể 1 chiêu jì đó của pkm có thể dùng dc" nhưng ko nói là chiêu nào :|

sao mình chơi soul silver bảng E nhưng sao nó bị lỗi này hoài là sao vậy?dù ko sử dụng cheat! và cho mình cách khắc phục với
Cậu xài DeSmuMe thì dễ sữa thôi! Đầu tiên cậu save lại(save bằng cái bảng menu của game chứ không phải dùng chức năng save của giả lập) sao đó tắt hết giả lập xuống rồi mở lên lại, vào lại cái save vừa nãy là bình thường(nhớ là nên save trước khi bị).

- Còn nếu cậu muốn chắc ăn thì nên thường xuyên save bằng chức năng của giả lập(Shift+F1 để save game vào slot 1, muốn load thì nhấn F1). Sau khi save thì cứ chơi bình thường, nếu gặp trường hợp như trên nữa thì nhấn F1 để load lại chỗ cũ rồi save bằng chức năng của game, restart game lại là chơi được!

P/S: Đọc có hiểu không đấy?

Soul Silver hình như bắt được nhìu con mạnh ở victory road lắm đó, an tâm :))
Cậu nói cụ thể là con nào được không :| Kể tên vài con hộ mềnh chứ :)
Vì mềnh xài giả lập nên những con cần trade phải loại ra :(

P/S: Ai có link download Pokesav của SS/HG không nhỷ? Có cách sử dụng luôn càng tốt :)

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Giờ mình wa bên phải dc rùi. Mà bên phải là tới thành phố nước, bên trái mới lên núi chứ :D
Bên trái làm sao mới vô dc zị bạn ?
Chỗ thành phố lấy huy hiệu lửa cũng ko vô dc. Có cái dốc jì đó bấm A vô thì nó nói "có thể 1 chiêu jì đó của pkm có thể dùng dc" nhưng ko nói là chiêu nào :|
Thành phố lửa bây giờ nó dời sang đảo khác rồi( quên tên, surf sang phải từ hòn đảo là tới)

tuanluoi

Nấm nhỏ
Giờ mình có 6 huy hiệu Kanto rùi. Còn huy hiệu nước thì cả đám đi mất tiêu ko còn ai trong GYM nên ko đánh dc
Gặp thằng Blue trên đảo thì nó nói mới có 6, chê mình yếu wá ko thèm đánh lun. Phải làm sao mới đánh dc GYM nước zị ?

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Giờ mình có 6 huy hiệu Kanto rùi. Còn huy hiệu nước thì cả đám đi mất tiêu ko còn ai trong GYM nên ko đánh dc
Gặp thằng Blue trên đảo thì nó nói mới có 6, chê mình yếu wá ko thèm đánh lun. Phải làm sao mới đánh dc GYM nước zị ?
Đi về phía mũi đất Kanto( đi qua cây cầu màu vàng ở phía bắc thành phố nước rồi rẽ trái, thẳng là gặp Misty. Nói chuyện và nó sẽ về Gym)

Mình đã làm dc! lỗi save =.=! cứ đi xíu là save in game rồi copy file save đó ra chỗ khác.rồi rs game rồi log vào đi tiếp dc xíu rồi save rồi copy wa chỗ khác rồi cứ thế làm hoài ^^

Mấy bạn cho mình hỏi chơi Pkm HG/SS bằng ROM không có PokeWalker thì có bị hạn chế gì nhiều không vậy, sẽ bị mất mát cái gì, có giảm thú vị ki chơi không, có event nào trong game cần có Walker thì mới thực hiện đc không, ...
Tiện thể,cho mình hỏi cái Black/White giờ đã ROM patch hoàn chinh chưa vậy, bản này thì có cần dụng cụ gì bên ngoài giống PokeWalker ko ? Thank bạn nào trả loi giup mình ...

BubbleHead

Nấm bình thường
Mấy bạn cho mình hỏi chơi Pkm HG/SS bằng ROM không có PokeWalker thì có bị hạn chế gì nhiều không vậy, sẽ bị mất mát cái gì, có giảm thú vị ki chơi không, có event nào trong game cần có Walker thì mới thực hiện đc không, ...
Tiện thể,cho mình hỏi cái Black/White giờ đã ROM patch hoàn chinh chưa vậy, bản này thì có cần dụng cụ gì bên ngoài giống PokeWalker ko ? Thank bạn nào trả loi giup mình ...
k hạn chế n` lắm bạn ah :) có pokewalker chỉ để bắt mấy pkm khác thôi,k hề ảnh hưởng j đến game.ROM của pkm Black eng patch có r nhé bạn,bạn vào 1 trong 2 box ở trong box pkm này là thấy :)

Không biết còn ai chơi không? Cho mình hỏi sao cứ tới lúc mình gặp con nhỏ cho pokeball là bị đứng hình hoài vậy? Mình xài DS 0.9.6 i, ROM thì down từ nhìu nguồn khác nhau mà cũng bị, chán ghê!:sorry[1]:

NintendoDS

Nấm nhỏ
Mọi người ơiii , sao mình chơi cái này từ đầu tới giờ toàn thấy buổi tối , có cách nào chỉnh sang buổi sáng không @_@

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mọi người ơiii , sao mình chơi cái này từ đầu tới giờ toàn thấy buổi tối , có cách nào chỉnh sang buổi sáng không @_@
Giờ trong giả lập ăn theo giờ của máy tính, mà cậu nói toàn tối có thể pin đồng hồ máy tính hết rồi, 1 là thay cục mới rồi chỉnh lại là ok, 2 là tự mình chỉnh trong máy tính thành giờ buối sáng là trong game lại thành sáng !!!!

Play pokemon Soul Siver bi frezing tren may nintendo DS lite HELP !!!!!!!!!

Các bác cho em hỏi vè pokemon HG/SS . Em chơi được tam 15 20 phút thì game bi frezing bác nào co cách khắc phục không thanks các bác

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN