Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Mỗi lần vào battle tower bạn sẽ được đánh 7 trận

Master của Battle Tower sẽ đấu với mình ở trận thứ 21 và 49.

Thắng 20 trận liên tiếp thì trận thứ 21 ( tức là trận thứ 7 của lần óanh thứ 3 ) sẽ đc gặp Master ( là bố của thằng rival đó ;) )

gameboy89

V.I.P Member
Hum wa nhớ nhầm sr :D , mat-xoa cho pkm :D nằm ở Veilstone City , gần nhà GYM

Hum wa về mở pkm lên tăng happy cho Eeve típ phát hiện là mình nhầm tên City :D

gameboy89

V.I.P Member
Haha, sau mấy ngày chăm chỉ đưa Eevee đi massager cuối cùng đã đủ tim :D và đã tiến hóa thành :

Chỉ còn thiếu Espeon nữa thôi :D , chắc mai xoa thêm lẫn nữa là đc :D , cái item scol bell ghi tăng haapy thành friendly mà sao chả thấy tác dụng ji` cả 2 Eevee để 1 con hold item mà thấy cứ lên đều như nhau :-?? , sau đi mat-xoa thì lên nhanh hơn hẳn :D 3 lần là đủ :D

tui cho tang hapiness = cách an that nhiều vitamin khi đang giữ chuông. ăn xong la' max chắc lun. khỗ nỗi hơi tốn tiền. massa 3 lần là max hả bạn? để thử xem sao!!

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
9:42 ngày 1-4-2009:
Đã có thông tin mới về pokemon G/S remake, vào serebii xem thui mọi người ơi :clap2[1]::clap2[1]::clap2[1]:

lucasDS

Nấm nhỏ
Max là đủ 2 tim lớn ý mà :D , lần 1 mat xoa hiện luôn 1 tim :D , lần 2 - 2tim nhỏ , lần 3 - 2 tim lớn :D ! 3 ngày :D
Đã check thử ,sau khi massage chỉnh sang ngày tiếp theo thì mass típ đc ,mà phải chỉnh về gần mốc 00h 00 rồi chờ qua mốc đó mới mass típ đc
Tuy nhiên ,sau 4 lần massage : TIM KHÔNG TĂNG ,hold thử Soothe Bell rồi Walk thì thấy khoảng 6000 bước là lên tim ,nghĩa là 1 lần massage chỉ tương đương với 1000 bước walk với Soothe bell
Có cách nào khác lên max happy nhanh không ,chỉ dùm đi :em42:

lucasDS

Nấm nhỏ
7-4-2009 : ngày đen đủi ,bật DS lên chơi thì phát file save bị crash :em44:
:Dapdau::Dapdau: sau 1 hồi dằn vặt ,chửi rủa ,Lucas quyết định chơi lại từ đầu ,ông bà ta dạy cần cù bù ... xui xẻo mà:em11:

Như mọi lần ,chơi thật nhanh để lấy đc em EEvee yêu quý rồi còn đi cày ,Bebe lại cho Lucas 1 con Eevee male :-L ,điều này đồng nghĩa với việc không thể breed trừ khi kiếm đc Ditto ,mà con này thì mãi vế sau mới có ,đúng lúc Mama kêu đi ăn ---> gặp máy ,lỡ gạt nhầm Power và quên save ,xui tập 2 :em44:
Chơi lại 1 phát từ Oreburgh city ,mãi 1 lúc rồi lại gặp Bebe ,lúc nó hỏi có lấy Eevee không hì lại nhõ ấn nhầm No ,hỏi thêm 1 lần nữa thì tự nhiên nó cho Lucas 1 con Eevee Female ,vội vàng chạy lên SOlaceon town ,vô Day-care rồi cho Breed với em Bidoof ,ra 1 bầy Eevee ,ước mơ có đủ Flareon ,Vaporeon ,Jolteon ,Espeon ,Umbreon ,Leafeon ,đi kill E4 (Glaceon mãi sau mới có ,ngại cày nên thôi ,với cả đủ 6 suất rùi :laugh[1]: )
Và giờ Lucas lại tiếp tục sự nghiệp của 1 Trainer :yahoo[1]:

lucasDS

Nấm nhỏ
ma` luca choi tro` ji` vay
may' nha minh gia~ lap chi chay 47% thoy
ko choi noi^~
ko biet lam sao cho no nhanh
chơi PKM platinum chứ chơi gì nữa :em04:
Tớ chơi trên DS ,nên cũng chưa chơi trên Giả lập ,xài No$GBA là nhanh nhất rồi ,nó vẫn chậm như thế thì .... chịu :em36:

Ultimate

Nấm nhỏ
7-4-2009 : ngày đen đủi ,bật DS lên chơi thì phát file save bị crash :em44:
:Dapdau::Dapdau: sau 1 hồi dằn vặt ,chửi rủa ,Lucas quyết định chơi lại từ đầu ,ông bà ta dạy cần cù bù ... xui xẻo mà:em11:

Như mọi lần ,chơi thật nhanh để lấy đc em EEvee yêu quý rồi còn đi cày ,Bebe lại cho Lucas 1 con Eevee male :-L ,điều này đồng nghĩa với việc không thể breed trừ khi kiếm đc Ditto ,mà con này thì mãi vế sau mới có ,đúng lúc Mama kêu đi ăn ---> gặp máy ,lỡ gạt nhầm Power và quên save ,xui tập 2 :em44:
Chơi lại 1 phát từ Oreburgh city ,mãi 1 lúc rồi lại gặp Bebe ,lúc nó hỏi có lấy Eevee không hì lại nhõ ấn nhầm No ,hỏi thêm 1 lần nữa thì tự nhiên nó cho Lucas 1 con Eevee Female ,vội vàng chạy lên SOlaceon town ,vô Day-care rồi cho Breed với em Bidoof ,ra 1 bầy Eevee ,ước mơ có đủ Flareon ,Vaporeon ,Jolteon ,Espeon ,Umbreon ,Leafeon ,đi kill E4 (Glaceon mãi sau mới có ,ngại cày nên thôi ,với cả đủ 6 suất rùi :laugh[1]: )
Và giờ Lucas lại tiếp tục sự nghiệp của 1 Trainer :yahoo[1]:
Trc gặp một team toàn Eeveelution,sweep chết sạch=)),chắc tại gặp gà,nó cho Umbreon làm sweeper :))
Ngày 25-5-09,đã beat Battle Tower lần 2(Pt)(xử đẹp cha Tycoon 2 lần),cứ tưởng những trận sau sẽ gặp toàn legend,ai ngờ vẫn mấy con OU,sau đó khoảng 14 trận thì toàn NFE8-x

lucasDS

Nấm nhỏ
Trc gặp một team toàn Eeveelution,sweep chết sạch=)),chắc tại gặp gà,nó cho Umbreon làm sweeper :))
Ngày 25-5-09,đã beat Battle Tower lần 2(Pt)(xử đẹp cha Tycoon 2 lần),cứ tưởng những trận sau sẽ gặp toàn legend,ai ngờ vẫn mấy con OU,sau đó khoảng 14 trận thì toàn NFE8-x
:myemo0136: nó cho Umbreon làm Sweeper thì chết cũng phải đạo ,nói chung đội Eevee evolution cũng không mạnh lắm ,tất cả chỉ vì tình yêu với Eevee :em26:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Espeon là sweeper mạnh nhất của tui nè :x, Leafeon với Jolteon cũng mạnh. Umbreon thì tank-support sướng thôi rồi \:D/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN