Nhớ mọi người ghê ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

:em33: hôm 9/9 mình lên đường theo tiếng gọi của tổ quốc. Đến nay mình được về phép nên lên thăm anh em trên nvn 1 chút :D

Sau đây xin giới thiệu anh em hình ảnh của mình từ lúc bị bắt tập trung trên phường cho tới ngày kết thúc khóa huấn luyện :D

http://yume.timnhanh.com/thinh-soldier

Khi đi mình 75 > 76 kg. Khi về chỉ còn 70 kg :em22:

Thứ 3 tuần sau mình sẽ về lại doanh trại và tiếp tục phục vụ cho quân đội thêm 1 năm nữa :D

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Em tham gia diễn đàn khá lâu sau khi được thành lập nên không biết anh. Hôm nay cũng thấy anh và A Bảo nói chuyện qua profile của nhau nên cũng đoán lơ mơ phần nào. Nhưng thôi, không sao, cái chính là...

... lúc mừng anh yuripai đã trở lại forum ^^

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
có zui như bắn CS ko bro ;)) Cố gắn vì sự nghiệp tổ quốc đi, còn riêng tớ thì đang... cố tìm cách trốn :"> sang cuối năm sau bắt đầu hồi hộp lo sợ :|

với vai trò là 1 người đã trải qua khóa huấn luyện của quân đội mình có lời này nhắn lại với mọi người là:

đi nghĩa vụ khổ thì tất nhiên phải khổ rồi, rất cực khổ là đằng khác nhưng tới mức chết thì ko có đâu :))

quân đội là 1 trường học lớn, nơi dạy cho bạn cách sống vì 1 tập thể từ đó nhận thức lẫn ý thức của từng cá nhân sẽ được nâng lên rõ rệt.

"kỷ luật là sức mạnh của quân đội
ý thức là 1 mệnh lệnh ko lời"

nhưng nói cho cùng là nếu trốn được thì cố gắng lết qua hết tuổi nghĩa vụ. Nhưng theo kinh nghiệm được biết thì cứ đến nằm 25 tuổi là ko có đường thoát =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đồng chí này đi có vài tháng mà đã thấm nhuần tư tưởng của Bác :x :x :x Nhưng chỉ đúng với 1 số ng` và 1 số trường hợp thôi :D Ko phải ở ngoài là xấu, đi nv là tốt hết :D

vào quân đội có được mang ds theo chơi ko anh...
mang bất cứ cài gì cũng được ngoại trừ diện thoại di động, thuốc lá và rượu bia thôi. Lần này về nạp đầy game với phim để lên trên đó có cái mà cày :))

Đồng chí này đi có vài tháng mà đã thấm nhuần tư tưởng của Bác Nhưng chỉ đúng với 1 số ng` và 1 số trường hợp thôi Ko phải ở ngoài là xấu, đi nv là tốt hết
:)) đây kiểm tra môn chính trị tư tưởng quân nhân đạt loại giỏi đấy nhé :)) đi nghĩa vụ đúng là tốt thật nhưng tùy vào 1 số người thôi. Ai đã có tâm lý sẵn sàng đi hoàn thành hết 1 năm thì sẽ thấy dễ dàng hơn. Số còn lại thì cứ suốt ngày mong thời gian qua nhanh để xuất ngũ, tư tưởng không ổn định

troy28790

Banned
trời yuripai đã trở thành bộ đội cụ hồ rùi hử
sau này bảo đảm sẽ biết nhậu và hút thuốc
yuripai đóng quân ở đâu vậy?
-------------------------------

troy cũng đang chuẩn bị trốn cho 2 năm nữa nè.2 năm nữa ko biết trồn nv như thế nào nhỉ anh em.Chắc bỏ biệt xứ quá

gameboy89

V.I.P Member
Bác yuri này nhớ rùi, hồi trước mình bị ấn tượng cái hình con cáo của bác ý, thay đổi liên tục :-j

Hum nọ vừa đi khám nghĩa vụ lần 2 xog :D, nhưng hình như mắt bị cận thì hok phải đi nhỉ :D, đang phân vân nửa muốn đi nửa muốn ở lại vì còn nhìu thứ chưa làm đc :D. Thấy 1 số đứa bạn đi nghĩa vụ về xog thấy hay hay cách bọn nó giao tiếp và ứng xử có vẻ cứng rắn hơn xưa, mình khoái ;;)

Câu của lahar mình đang định hỏi :))

Thế trên đó mang đc cả DS đi cày ah :-?, tối ngủ sớm thì lấy đâu ra thời gian chơi nữa :-? , mấy đứa đi nghĩa vụ cùng thì thế nào hả bác :D bọn nó có đứa nào mang PSP, hay Ps2 theo đá pes hok :D

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Đi nghĩ vụ đúng là rất cực và mệt, nhưng giờ thời gian đi giảm xuống rùi. Mình thì ko đi nghĩa vụ như bro yuri nhưng cũng bị tốn mất 5 năm làm chuyện công ích chạy lên chạy xuống, trực, tập huấn ><.

25t vẫn phải đi ạ...sao ba tui nói 22t là hết gòi...:(...vậy nếu đâu ĐH thì khi hoc xong nó có bắt đi ko....thật tình ko mún đi chút nào:em27::em27:....mặc dù nghe người ta nói đi về được 8m cũng ham:em16::em16:.....

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
25t vẫn phải đi ạ...sao ba tui nói 22t là hết gòi...:(...vậy nếu đâu ĐH thì khi hoc xong nó có bắt đi ko....thật tình ko mún đi chút nào:em27::em27:....mặc dù nghe người ta nói đi về được 8m cũng ham:em16::em16:.....
Trời có vụ đi xong về đc 8M nữa mới ghê(hay 800k) ehhe chắc ai cũng đổ xô đi quá,đi xong về mua PS3 eheh

gameboy89

V.I.P Member
Trời có vụ đi xong về đc 8M nữa mới ghê(hay 800k) ehhe chắc ai cũng đổ xô đi quá,đi xong về mua PS3 eheh
Cái này confirm là đúng :)>-, nhưng chính xác bây h` là 7m nhưng theo 1 số tin đồn từ những bậc tiền bối đã đi rùi thì cho bít hiếm thằng nào đi xog mà mang đc 7m về lắm :em11:

Ngày xuất ngũ thì trả nợ bà căng tin hết luôn, cùng lắm là giữ lại đc 1m để đi về nhà :-j, nhưng nghĩ lại thì cũng đúng thôi :-?, trong đó hầu như là chả có cái gì tiêu khiển, chơi bời, ăn uống đc phép ghi nợ thì tội gì hok ăn hok uống bét nhè đi =)) đi 1 năm 6 tháng cơ mà chứ có phải 1,2 tháng đâu mà nhịn đc mãi =))

P/s: Hum wa tớ đi khám bít đc tin từ mấy og bộ đội trên đó, luật mới bây h` 2009, công dân sẽ bị gọi đến hết năm 26 tuổi mới chính thức hết tuổi nghĩa vụ, tức là luật mới đã tăng thêm 1 năm, ae cứ bình tĩnh nhé ;)

- Năm nay nó thiếu chỉ tiêu hay sao mà cứ khám đi khám lại như kiểu bắt phải đủ chỉ tiêu hay sao ý ! :| , mấy bà trên đó + với ôg phòng kết luận , rút ra 1 điều đã đi khám là họ hok cho thoát đâu =))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
kinh quá nhỉ, thế mà TV năm nào cũng bảo năm nay vượt chỉ tiêu, số thanh niên đi đầu thú cao hơn năm trước =))

chắc chuẩn bị war với TQ đây, hôm nay đọc báo thấy tin VN mua vũ khí của Nga @-) nếu là Mig thì tốt, dòng này chuyên đọ với F của Mĩ hồi trước ;)) bên vũ khí công nghệ cao nghe nói cũng đang huấn luyện đặc biệt gì đấy, chắc sắp rồi :S

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN