Những điều chưa biết về “training EVs”

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hơ, có ai biết làm sao để check được mình đã đủ EV hay chưa ko?
Chẳng lẽ phải tự đếm? :((
Để biết con PKM của bạn đã đủ 510 điểm EVs chưa thì bạn hãy Fly tới Slateport City chạy vào trong khu chợ, tìm đến thằng Energy Guru (thằng này bán Vitamins), nói chuyện với đứa đứng cạnh nó (nhớ đặt con pkm cần hỏi EVs đứng ở vị trí số 1 nhé). Nếu pkm đủ 510 điểm EVs nó sẽ tặng pkm một cái Effort Ribbon. Nếu không thì chưa đủ đâu nhé.

Tui có nói rất rõ trong bài mà. Tại mọi người ko đọc kỹ rồi.

espeon

V.I.P Member
Để biết con PKM của bạn đã đủ 510 điểm EVs chưa thì bạn hãy Fly tới Slateport City chạy vào trong khu chợ, tìm đến thằng Energy Guru (thằng này bán Vitamins), nói chuyện với đứa đứng cạnh nó (nhớ đặt con pkm cần hỏi EVs đứng ở vị trí số 1 nhé). Nếu pkm đủ 510 điểm EVs nó sẽ tặng pkm một cái Effort Ribbon. Nếu không thì chưa đủ đâu nhé.

Tui có nói rất rõ trong bài mà. Tại mọi người ko đọc kỹ rồi.
DIamond/Pearl thì sao? :|

espeon

V.I.P Member
trung4me nói:
thì đến sunyshore city thôi
Chỗ nào ở Sunyshore chớ :)) Thế này tính là Spam ko nhỉ?

Doraemon nói:
Cho mình hỏi? Nghĩa là trong quá trình luyện EVs, khi lên lvl là nó cộng vô luôn hay là lên tới 100 nó mới cộng vô?
Cái này là Random thì phải, lúc lên nhiều, lúc lên ít, yên tâm là EV vẫn như vậy, nhưng mà EV > 100 thì mỗi lần lên Lv, cái chỉ số đó yên tâm sẽ +3 trở lên.
Nếu bạn ko luyện EV gì hết ( cho vào Daycare ), lv 99 lấy ra, đi luyện EVs xong cho lên Lv 100 thì bạn sẽ có 1 con số khủng hoảng :D:D

cách hiệu quả nhất để biết pokemon của mình đã full EVs chưa là trong lúc luyện phải đếm. Ví dụ cần 252 Sp.Att thì đi đánh đúng 252 con Spinda chẳng hạn (ở đây ko tính ăn vitamin hay có macho brace, virus nhé ... ) đếm đúng thì EVs cũng đúng. Luyện hết là max.

mun check coi mình đã max EVs chưa thì đến Sunyshore rồi đến sunyshore market vào trong nói chiện với con nhỏ bên tay trái nếu đã max EVs rồi thì nó tặng cho một cái Effort Ribbon

cho hòi kái anh em ^^ chiêu quick attack có phải là đòn dánh tay chân không vì mình đang luyện PIGEOT trong sapphire của mình và nếu quick attack không phải là chiêu tay chân thì mình nên cho nó học chiêu jì nhỉ ??? và chiêu nào thì có mức độ nhiễm virus cao nhất ???

NKid

V.I.P Member
cho hòi kái anh em ^^ chiêu quick attack có phải là đòn dánh tay chân không vì mình đang luyện PIGEOT trong sapphire của mình và nếu quick attack không phải là chiêu tay chân thì mình nên cho nó học chiêu jì nhỉ ??? và chiêu nào thì có mức độ nhiễm virus cao nhất ???
Chà..có người đang thử nghiệm "vũ khí sinh học", pà con coi chừng!! :-ss
Nếu nói "tay chân" thì hơi rộng, thôi thì thu lại còn Body Slam với...Struggle là chắc ăn :)). Xài Body Slam cho nó mạnh :)>-
Xét về nguyên tắc thì đánh trúng con có virus mới nhiễm được, cho nên đòn đánh chẳng nói lên được điều gì.

espeon

V.I.P Member
mun check coi mình đã max EVs chưa thì đến Sunyshore rồi đến sunyshore market vào trong nói chiện với con nhỏ bên tay trái nếu đã max EVs rồi thì nó tặng cho một cái Effort Ribbon
Sunyshore Market nói chuyện với con bán hàng bên trái nó chỉ có Buy Sell với See ya! thôi mà, có thấy cho Effort Ribbon gì đâu:| Cho pokemon mình muốn biết đã max chưa lên đầu team hả?

Trung4me giải thích rõ dùm cái ^^

Đúng rùi phải cho con Pokemon nào mà bạn muốn kiểm tra lên đầu, đủ điểm thì nó cho cái ribbon, chả bít cái đó để làm gì nữa? Mà mình vẫn còn thắc mắc không bít là nó kiểm tra là đủ 510 điểm luôn hay là chỉ 255 chỉ số đã max ????

đây là đòn physical nhưng chiêu này power ko cao mặc dù được đánh trước

Sunyshore Market nói chuyện với con bán hàng bên trái nó chỉ có Buy Sell với See ya! thôi mà, có thấy cho Effort Ribbon gì đâu:| Cho pokemon mình muốn biết đã max chưa lên đầu team hả?

Trung4me giải thích rõ dùm cái ^^
chỉ được nhận huy hiệu khi nào max EVs mà thôi tức là 510 đó

zậy thì theo anh em PIGEOT sài chiêu PHISICAL là mạnh và dễ dính virus nhất nhỉ ??? mà pkm bị virus chỉ có ở hoang dã hay là pkm của các trainer ngoài đường cũng có thể bị ???

moị người cho tui hỏi : Con Abra của tui tui đã cho học Psychic, thì muốn nhận được nhiều Evs thì cần phải đánh với những con pokemon nào và ở đâu. xin cảm ơn.

ở bản D/P. Nó hiện tại đang lv 1. Tại lúc trước tui kô biết nên luyện tùm lum nên con Kadabra yếu, giờ phải ấp trứng lại con abra để luyện lại từ đầu.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN