Những hình ảnh về Nintendo 3DS!

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
DSlite với DSi là phiên bản nâng cấp, làm j có hồi đầu mà chỉnh sửa

Tớ thì thấy 3DS vậy là đẹp rồi nhất là phần màn hình trên, thiết kế khá giống mấy cái cảm ứng của SS, Iphone, màn hình trong suốt bóng loáng bên dưới là màu đen :x
Chắc ko có chỉnh sửa đâu, thế này là đẹp rồi
@whatever: đề nghị có là clone của psp fan nào thì đi biến đi nhá :))

rock

Nấm bình thường
he he, anh bà con mình ở bên đó, có dự E3 hôm tối qua bảo rằng chơi rất tuyệt, cầm hơi trơn tay một chút (chắc do lạnh quá)
về thể hiện ảnh 3d thì khó diễn tả lắm, phải chơi ở phòng có ánh sáng ít, nó sẽ hiện rõ hơn, còn cần gạt 3d thì để max thì nó đứng lên, còn hạ từ từ thì hình 3d sẽ ép dần về phía màn hình

nói chung thì hình dáng xấu + công nghệ TrustZone khó chịu + DPad khó điều khiển + 2 màn hình không đồng nhất = ko nên mua!
Ai thik mua thì mua,còn ai ko thik thì thôi chớ có j` đâu hả bác? Mua để chơi game chớ đâu phải mua về đem ngắm đâu?

Thiết kế cũng cần thiết nh thế này là ổn rồi,classic theo kiểu DS, thiết kế còn giới hạn về phần cứng bên trong nữa mà,đâu phải muốn đẹp là đẹp đc liền đâu.
+ Thiết kế này chỉ ko thik nút Start/select nằm hơi xa so với nh~ ng` có bàn tay nhỏ,thiết kế nút đó như DS là ok.
+ Analog vị trí đó thì chắc Nintendo ưu tiên cho nh~ game điều khiển bằng analog,cá nhân e thì thik ở chỗ đó hơn,chứ như PSP chơi đá banh mà cái cần analog ở phải dưới nên chơi hơi mỏi tay,cầm ko chắc.
p/s:ý kiến cá nhân thôi nha các bác,đừng chọi đá e tội nghiệp 8->

honquoc

Thành viên lâu năm
nói chung thì hình dáng xấu + công nghệ TrustZone khó chịu + DPad khó điều khiển + 2 màn hình không đồng nhất = ko nên mua!
câu nói thiếu muối i ốt nhất trong 4rom ...... chưa chơi mà la khó chịu Nin đã làm thì sẽ khắc phục đc thôi huống hồ máy chưa tung ra chính thức ........2 màn hình ko = nhau cũng trả có gì lạ cả cải dưới chẳng qua cảm ứng điều khiển game thôi ..............thật là quá i ốt

@rock: bác sướng quá, có người quen đến E3.
@[Re]Laharl: Bác giống em, rất thích analog của 3DS, vừa to vừa nhạy, nói chung là rất sướng.
Cái TrustZone em nghĩ không phải lo đâu, thế nào hacker chả hack được, tìm 1 lỗ hổng nào đó là khai thác ngay lỗ hổng đó, không lo, vấn đề chỉ là vẫn đề thời gian thôi.
Nói đến đây tự nhiên nhớ đến 1 câu của một tên bên GBATemp: Không cái gì là hoàn hảo, luôn luôn có 1 lỗ hổng nào đó để khai thác (quên tên thằng này rồi, mà không nhớ ở bài nào nữa, chỉ nhớ nó ở phần thảo luận 3DS bên GBATemp).

màn hình bao nhiêu màu vậy?đồ họa ngang ngửa psp rồi,độ phân giải còn lớn hơn psp nữa,psp chỉ có 480-272...3DS tận 800-2408->...ghê ghê...ghê nhất là giá cao cắt cổ:-ss,ko tiền mua

honquoc

Thành viên lâu năm
tụi hacker máu lém có gì lạ càng khó nó càng cố vượt qua (quái vật ).
MÁy vậy quá đẹp ko cần chỉnh ..........

Tỷ lệ 800x240 mất cân đối quá, giá mà 800x480 thì tuyệt :myemo0134: Muh hok bit hỗ trợ bao nhiu màu nhỉ, có cảm ứng đa điểm hok nữa :-?
Màn hình hok đồng nhất chưa hỉu sẽ chơi kỉu gì nhỉ, mình vẫn thích 2 màn hình bằng nhau hơn 8->

honquoc

Thành viên lâu năm
Tỷ lệ 800x240 mất cân đối quá, giá mà 800x480 thì tuyệt :myemo0134: Muh hok bit hỗ trợ bao nhiu màu nhỉ, có cảm ứng đa điểm hok nữa :-?
Màn hình hok đồng nhất chưa hỉu sẽ chơi kỉu gì nhỉ, mình vẫn thích 2 màn hình bằng nhau hơn 8->
hình ảnh vẫn thể hiện ở trên mà ở dưới đa phần là menu và thao tác thôi mà tư duy tý sẽ thấy vậy là ok rồi

wow_wow

Thành viên lâu năm
Thời buổi này cái j mà ko hack dc, chỉ là sớm hay muộn thôi :">
Cho dù có hack ko dc thì Nintendo thế nào cũng cố tình để lại 1 vài lỗ hổng
Các bạn có để ý là sản phẩm nào của Nintendo cũng hack dc, còn Sony thì ít ko =))
Ko phải Nintendo bảo mật kém hơn Sony đâu mà có 1 sự thật phủ lòng là nếu hack dc thì tiếng tăm + số lời từ sản phẩm kiếm ra chắc chắn ăn đứt số tiền lỗ từ những người xài lậu :))

Màn hình hok đồng nhất chưa hỉu sẽ chơi kỉu gì nhỉ, mình vẫn thích 2 màn hình bằng nhau hơn
1 cái là bản đồ, 1 cái là màn hình hiển thị game thì cần quái j đồng nhất =)) Nói thiệt chỉ có vài trò cho nối 2 màn hình lại với nhau để hiển thị ảnh khổ lớn thì trông xấu hoắc à, => theo mình 2 màn hình đồng nhất là hoàn toàn ko cần thiết, chúng chả cần liên quan với nhau làm j

hình ảnh vẫn thể hiện ở trên mà ở dưới đa phần là menu và thao tác thôi mà tư duy tý sẽ thấy vậy là ok rồi
Bro đã chơi Dragon Balls: Origin chưa, game này kết hợp cả 2 màn hình để hiển thị cùng lúc muh. Nếu 2 màn hình lệch nhau sẽ rất khó theo dõi:Diablo[1]:

rock

Nấm bình thường
thì phần dư thừa hai bên tự động chuyển sang đen
nin suy nghĩ kỹ lắm rồi
cứ yên tâm

viking3

Nấm bình thường
Bro đã chơi Dragon Balls: Origin chưa, game này kết hợp cả 2 màn hình để hiển thị cùng lúc muh. Nếu 2 màn hình lệch nhau sẽ rất khó theo dõi:Diablo[1]:
Lúc đấy màn trên sẽ hiển thị = màn dưới, phần dôi ra 2 bên của màn hình trên sẽ có màu đen (mọi người ko để ý là mặt nhựa bên trong của màn hình trên màu đen cho dù vỏ máy có màu khác nhau àh) :myemo0125:

Có gì đâu, với game nào cần hiển thị 2 màn hình đồng nhất kiểu cuốn sách thì khoảng màn hình thừa sẽ là màu đen, đơn giản ;)). Nên nhớ là nó chơi được game DSi và DS, nên chắc cối những game cũ sẽ là màu đen ở màn hình dư. Tỷ lệ màn hình như vậy để xem film HD đó mấy prof ;)). Màn hình trên nhỏ hơn dưới người ta mới lo, lớn hơn dưới thì lo gì.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN