Nơi bàn luận về các nhà ISP của VN

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mạng nào nên chọn ?

• Số thành viên bình chọn
    23
  • Poll closed .

Vintendo

Nấm nhỏ
Giữa 3 nhà cung cấp mạng sau, nên chọn dịch vụ nào ?

Tớ đã dùng VNPT từ lâu, nay thấy mạng này chậm mà tiền nhiều quá nên muốn chuyển sang mạng khác, nhưng ko biết dùng cái nào, ai đó chỉ cho tớ nhá :)) ( mạng trọn gói với gói cước rẻ nhất 250k )

1 : Viettel
2 : FPT
3 : VDC

chết rồi,tớ vote nhầm vào viettel,Fpt ngon nhất

Fpt : ổn định,tốc độ cao
Viettel : ko ổn định bằng fpt,tốc độ khá
VDC : ổn định nhất,nhưng tốc đọ kém,giá dắt

nên cơ bản Fpt là ổn nhất

Unicorn9x

Nấm nhỏ
giới thiệu các bác internet trên truyền hình cáp hữu tuyến sctv
http://www.media.net.vn
nhà em xài cái này!! good lắm!! xài dc hơn năm roài mà chả thấy trục trặc gì:D
hình như của evn telecom hợp tác với sctv
cước cũng khá rẻ:D

cứ FPT mà tiến thôi bữa nhà bị hư cái cáp nối không vào mạng được thế là gọi thèng kia đến sửa chưa đầy 1h nó đã tới rùi, chất lượng fục vụ như thế thì fải xài thôi

Em đang xài mạng FPT, gói ji thì em ko rõ nhưng tốc độ thì dao động từ 48Mbps cho đến 54Mbps, cho hỏi download một bộ phim 100 phút, dung lượng khoảng 1,5GB thì tốn bao nhiu tiền.
P/S: cho em thanks trc nhé

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nếu như muốn xài theo kinh phí thì Viettel là xài tốt rồi :D
Tớ xài Viettel gói cước rẻ nhất mà cảm thấy chưa phàn nàn bao giờ :D

vodoi_em

Nấm nhỏ
Nào, topic này để chúng ta bàn luận về các nhà cung cấp NET của VN đây:^o. Mở đầu tớ xin nói vài lời về FPT gói MegaYou:
_ Tốc độ 300kb/s là tối đa, và có lẽ rất ít link cho chúng ta speed tối đa này, hầu như đều 1/10 chỗ đó=((
_Dù thái độ phục vụ khá ổn, không quan to như VNPT mà cũng k quá tận tình như VietTel.:D
_Về thu phí thì phải gọi là vô đối, k đến thu phí rồi cắt Net người ta, k đỡ được:em25:.
_Giá trọn gói ngang VT, ít hơn VNPT nhưng lại ổn định và speed kinh hơn cả, nhất là đêm gấp 5 lần ngày là ít.
Hãy cùng chia sẻ kinh nghiệm về các nhà ISP nha.:em36:

wow_wow

Thành viên lâu năm
SPT :-ss cực kỳ tệ :-ss tốc độ down bị giới hạn thấy rõ khi xài trọn gói :(( lại hay rớt mạng :(( làm ăn thì cực kỳ tồi tệ:| phải chửi dữ lắm mới chịu lại lắp đặt :|
= giá với Viettel nhưng tốc độ down/up giảm hết phân nửa :((
Gói rẻ nhất của Viettel nhìu khi down host của VN tốc độ hơn 2MB/S :D
Mà netnam tới 2046Kbp/s lận mà :-? bộ treo đầu dê bán thịt chó à :))

vodoi_em

Nấm nhỏ
SPT :-ss cực kỳ tệ :-ss tốc độ down bị giới hạn thấy rõ khi xài trọn gói :(( lại hay rớt mạng :(( làm ăn thì cực kỳ tồi tệ:| phải chửi dữ lắm mới chịu lại lắp đặt :|
= giá với Viettel nhưng tốc độ down/up giảm hết phân nửa :((
Gói rẻ nhất của Viettel nhìu khi down host của VN tốc độ hơn 2MB/S :D
Mà netnam tới 2046Kbp/s lận mà :-? bộ treo đầu dê bán thịt chó à :))
Kb là kilobit, 2046Kb = 256kb thôi nên không chê trách speed, mỗi tội hay rớt mạng thì pó tay:|
nói chung là ISP VN được mỗi cái giai đoạn đầu, về sau thì....:|

vô đối nhất la vnpt tui vô mạng của vnpt đc 4 tháng : tháng đâu tiên 60k , tháng thứ 2 230k , tháng thứ 3 245k , tháng thứ 4 72k . Nhưng điều đáng nói ở đây là tháng thứ đâu tiên và tháng thứ 2 tui xài như nhau nhưng tiền chênh lệch , tháng thứ ba (tháng tết ) về quê ko có xài gì hết bị tính 245k mới đau ,tháng thứ tư bật máy 15/24h download game , nhạc phim , phần mềm mà chỉ có 72k

có ai bị giống tui ko ?

wow_wow

Thành viên lâu năm
viettel speed hơi bị cùi! nhưng mà nói chung có để xài là tốt roài=,=
HÌnh như giữa trọn gói và xài theo lưu lượng spd thay đổi khá rõ :-?
Viettel tr tớ xài theo lưu lượng spd cực ngon :) down ở rapidshare vào buổi chiều lúc nào cũng >30KB/s.
Nói chung thì FPT hơi mắc tí chứ spd chả hơn VT dc bao nhiu đâu :|
Có thì VT hay rớt mạng thôi nhưng mà cũng chả ảnh hưởng gì nhiều :-J

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN