NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Như nhau thôi. Giờ máy càng mới thì gắn modchip cũng mới theo. Nhưng modchip bây giờ không chơi được game Wii đâu ;)) Tất cả rồi cũng phải đem cài softmod thôi. Modchip hết thời thật rồi :|

HDD tầm 1-1.5 triệu là dư rồi. Modchip cũng khoảng 6-700k

Duyệt web bằng Wii Korea ver. 4.0

Mong các bạn hướng dẫn mình duyệt web bằng Wii Korea ver 4.0! Wii Korea chuyển hệ US duyệt web có bị brick không các bạn? Minh cũng không thấy Opera browser trong channel cua mình?

Ko có gì cả ... sẽ không gì xãy ra nếu bạn ko update thôi ... nhất là khi vào shop chanel .... Còn Opera browser là 1 Chanel (kênh) riêng ... bạn phải cài đặt lấy ... Bạn chịu khó tham thảo trong 4rum nha

Rai.Nakami

eden or heaven?
softmod theo lời mod :"> đã cài đc vài wiiware, homebrew :x

nhưng dùng NeoGamma R7 ấy, mình bỏ disc mua ngoài tiệm thì nó báo lỗi 1101: Can't read DVD, bỏ thử WiiSport xịn thì chơi tốt, bỏ Wii Sport resort xịn thì vào game đc, một lúc báo lỗi ngay :(

vậy là thế nào :(

dracoking1992

V.I.P Member
Rai.Nakami: Wii của bạn nếu mua ở VN thì nên ra tiệm hỏi xem sao, nếu không thì trong trường hợp tệ nhất là máy của bạn đã được gắn chipset D3-2 mới của Nintendo, đơn giản hơn là máy bạn không có khả năng đọc bất kì loại đĩa DVD nào trừ đĩa game gốc, nếu Wii bạn thực sự có drivechip này thì USB loader có lẽ là giải pháp cho bạn.

restore NAND

Máy Wii mình là bản 4.2U.
Mình vừa mới cài HBC, DVDX, BootMii as IOS (nó ko cho cài vào boot2).
Sau đó thì có backup NAND.
Mình apply trucha patch rùi, cài 1 số IOS như 202, 222 ,223. Mình lỡ cài cả 249-v14, 249-v15, 250-v14, 250-v15
sau đó cài Priiloader và enable 1 số hack như disable disc update, disable online update, region free.
Cài neoGAMMA r8 beta 15 thì load dvd nó báo lỗi DVD Read 1048.

bây giờ mình phải làm sao, có thể restore NAND lại trước khi apply trucha patch ko ? như vậy có brick ko ?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Lâu lắm mới đụng đến Wii,giờ mình muốn hỏi một số điều(ngại search quá,Wii bám bụi từ hồi mốt 3.2).
1)Update an toàn nhất lên 4.1 hoặc 4.2(cái nào ổn định nhất ?).
2)Softmod là gì ?Làm sao để mod vậy ?
3)Chơi game = hdd ?Tất cả Hdd cổng usb đều tương thích với Wii chứ ?Ổ 120GB có dùng được không ?(Hỏi trước để Tết mua).
4)Các homebrew(hay gì đó) để giúp chống Brick,đề phòng Brick ?Máy tớ hình như có cái BootMii,dùng nút Power để di chuyển thì phải,mà hình như bản cũ rồi.Làm sao để up ?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Nếu ko phải gốc KOREA thì thì 4,1 hay 4.2 đều tốt.Làm theo một bài softmod trong forum là ok mà.Với các câu hỏi của bạn trả lời cho đầy đủ thì mất cả ngày,banbj phải chịu khó tìm trong forum thôi.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Giờ thì tớ hỏi nốt mấy câu:
1)3.2E hay U gì đó có up được lên 4.2 bằng Pack All-in-One của Lemon không ?
2)NeoGamma để làm gì ?
3)Softmod là sao(khái niệm nôm na),và lợi hơn modchip ở đâu ?

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bài Pack All-in-One là up 4.1 còn 4.2 thì click vào phần chữ ký của tớ (4.2) là thấy.
Neogamma là dùng để chơi đĩa copy phổ biến hiện nay.
-Softmod lợi hơn modchip là chỉ dùng software để sửa đổi wii mà ko tốn tiền.Lợi nữa là sự thích ứng đa dạng và luôn theo kịp với những thay đổi nhằm ngăn chặn hacks Wii của Nintendo.Chỉ phụ thuộc vào modchip sẽ rất bị hạn chế trong việc chơi game và ko có khả năng bảo vệ mà softmod có khả năng này( bootmii và preloader).Tóm lại modchip đã hoàn toàn lỗi thời.

Rai.Nakami

eden or heaven?
máy của mình mua bên pháp về, màu đen, kèm cả motion plus + wii sport resort

mình thấy lạ là vì chạy đc wii sport nhưng ko chạy đc wii sport resort, thêm nữa, mình muốn hỏi là đĩa đúc và đĩa đánh nó khác nhau như thế nào mà tiệm đĩa lại bảo đĩa đánh mắc hơn :eek:

Các bạn cho mình hỏi, mình có 1 cái DANCE PAD của TQ, đã cắm vào Wii qua cổng Game Pad (4 cổng tròn ấy), tuy nhiên khi play game DDR thì không điều khiển được cái Pad, tuy nhiên trên Remote thì vẫn OK, vậy mình có phải off cái remote trước khi cắm cái Pad không vậy.
Thanks các bạn đã xem tin.

langtu

Nấm nhỏ
máy của mình mua bên pháp về, màu đen, kèm cả motion plus + wii sport resort

mình thấy lạ là vì chạy đc wii sport nhưng ko chạy đc wii sport resort, thêm nữa, mình muốn hỏi là đĩa đúc và đĩa đánh nó khác nhau như thế nào mà tiệm đĩa lại bảo đĩa đánh mắc hơn :eek:
Wii sport rerort là bản ra sau, có thể wii của bạn chưa hack nên không chơi dc đĩa lậu. Đĩa đúc là dĩa in bằng máy in công nghệp. Đĩa đánh là đĩa burn bằng ổ DVD, thủ công. Đĩa đúc sản suất hàng loạt nên chất lượng hơn +đẹp hơn.
@tmn0: bạn thử xem hướng dẫn bán trong Dance Pad xem.

cho hỏi là máy wii chơi trên tv 52 inch thì hình có bị răng cưa hay chất lượng hình ảnh có giảm k??? máy wii thì chơi trên tv bao nhiêu inch là hình ảnh tốt nhất???

wii

cho hỏi là máy wii chơi trên tv 52 inch thì hình có bị răng cưa hay chất lượng hình ảnh có giảm k??? máy wii thì chơi trên tv bao nhiêu inch là hình ảnh tốt nhất???

dracoking1992

V.I.P Member
mình chơi trên 40'' răng cưa cũng nhiều lắm, phải sắp cái sofa xa khoảng 1.5m, bạn chơi 52'' thì chịu khó ngồi xa một chút, nhìn cũng không tệ đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN