NOOB PARADISE - Tất cả thắc mắc hỏi tại đây!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nhưng em kết cái bài 1 hơn vì nó là định dạng Fat32 chứ ko phải định dạng lại HDD theo tiêu chuẩn của Wii >_<, có cách nào liên lạc được với bác lanbe2007 ko bác nhỉ?

Cho em hỏi 1 câu
Tình hình là em có 1 dĩa Metroid Prime Triology.
Em đưa đĩa vào thì đĩa lại không đọc được.
Em sử dụng Neogamma cũng không xong.
trong khi các game khác đều hoạt động tốt

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
KHông đọc được thế nào bạn? Có hiện thông báo lỗi gì không? Hay là tự động trở lại Wii Menu khi chọn Start?

Ai Giúp Em Xí... tay máy wii của mình bjo` k nhận dc cái nào hết. Chớp 3 đèn sáng 1 đèn mờ r tắt. Nhìu lúc 2 đèn sáng 2 đèn mờ. có khi 1 đèn sáng 1 đèn mờ 2 đèn kia k lên. minh nhấn Sync cùng 1 lúc hay như thế nào nó cũng như thế... Có khi nào do lỗi chương trình ko :( Hjx hjx cac bro giup e với

Mấy bác ơi cứu em với ( Xin mod vài ngày )!!!

Mới tậu con wii từ next-gen về.... hớn hở lên kiếm game download, qua topic "Chơi game trên HDD/USB" Em lỡ tay format hết trơn ( Nếu như dùng WFS M format trong ấy thì không sao vô dc ổ cứng, cứ vô là nó hiện lên thông báo đòi format = công cụ của windows ) :((, hên mà em backup lại kịp thời cái USB CFG và Bộ RES của Wii còn game thì....... bay sạch :bye2[1]:. Lúc trc em có để ý định dạng game của next-gen shop copy cho em là *.wts hay .wtfs gì đó các bác ơi, giờ làm sao để chơi game lại đây ạ :(( huhu!

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mới tậu con wii từ next-gen về.... hớn hở lên kiếm game download, qua topic "Chơi game trên HDD/USB" Em lỡ tay format hết trơn ( Nếu như dùng WFS M format trong ấy thì không sao vô dc ổ cứng, cứ vô là nó hiện lên thông báo đòi format = công cụ của windows ) :((, hên mà em backup lại kịp thời cái USB CFG và Bộ RES của Wii còn game thì....... bay sạch :bye2[1]:. Lúc trc em có để ý định dạng game của next-gen shop copy cho em là *.wts hay .wtfs gì đó các bác ơi, giờ làm sao để chơi game lại đây ạ :(( huhu!
Nếu bạn muốn nhờ giúp đỡ vui lòng đọc kỹ nội dung từng box trước khi post bài, bạn có thể vào đây để hỏi : http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9262&p=283682#post283682

Còn bài post này rõ ràng sai box, mình sẽ move bài này sang đúng box của nó. Vì box bạn post bài này chỉ dành cho việc post ISO game Wii.

- Mình cũng sẽ trả lời luôn câu hỏi của bạn. Bạn dùng chương trình tên là Wii Backup Manager để quản lý game vào chép game vào HDD, và máy Wii cần có loader như USB loader để load game từ HDD.

Ai Giúp Em Xí... tay máy wii của mình bjo` k nhận dc cái nào hết. Chớp 3 đèn sáng 1 đèn mờ r tắt. Nhìu lúc 2 đèn sáng 2 đèn mờ. có khi 1 đèn sáng 1 đèn mờ 2 đèn kia k lên. minh nhấn Sync cùng 1 lúc hay như thế nào nó cũng như thế... Có khi nào do lỗi chương trình ko :( Hjx hjx cac bro giup e với
Lỗi này có thể do Pin trên cái Remote, bạn thử loại pin khác xem, và nếu có điều kiện, mượn ai đó 1 tay Remote khác test thử lại.

thanks mod, e đang test, hi vọng dc :bye2[1]:

---------- Post added at 10:14 PM ---------- Previous post was at 10:06 PM ----------

nó chả hiện lên thứ gì hết các bác ơi, em có sẵn USB Loader rồi, giờ chỉ mỗi việc chép game thôi mà khó quá :((

Notes: Em đang định bụng copy game "Mario" bản 25 game collection ý ( *.ISO ) giờ chả biết cách add vào cái WBM này nưẫ :((

Làm thế nào để lướt web trên Wii nhỉ, mình dùng Internet Channel thì nó bắt System update, không dám động vào vì máy đã softmof chạy firmware 4.1, có cách nào ko cần update vẫn lướt web được không nhỉ :myemo0111:

nhoc_way

Nấm nhỏ
Bạn nào biết lỗi này trên Wii thì giúp với.

Sau khi chơi xong The Legend of Zelda, lúc ấn vào Wii Menu và chọn OK thì lỗi này hiện ra. Lần trước chơi thì không bị. Hôm nay mở lại để chơi thì vừa mở máy xong thì đã báo lỗi này, mình thử tắt máy, tháo HDD, bật lại mấy lần cũng hiện lỗi. Máy mình vừa chơi được đĩa, vừa HDD. Bạn nào biết mong chỉ giáo, đang ghiền Zelda. Thanks

P/S: Theo như mình dự đoán thì dòng chữ đó là: "The system... Please read the Wii Operations for troubleshooting..."

Cho xin hỏi về cách làm game trên DVD cho Wii (nhất là Wii bên Mỹ), tại vì tui chưa bao giờ làm game cho Wii cả. Có gì các bạn chỉ tui cách làm được ko? Vã lại tui muốn làm game cho thằng em họ bên Mỹ, tại vì nó mới mua Wii hồi hôm thứ sáu tuần trước (ngày 25 tháng 11 năm 2011).

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn post bài sai chỗ rồi nhé. Move vào đây. Những câu hỏi về game nên post vào đây hoặc khu: Release Information.

Down game Wii về ---> Giải nén ra file khoảng 4.5GB --> cài chương trình Imgburn ----> chuột phải vào file iso chọn: "Burn uíng Imgburn" ---> chỉnh tốc độ burn là 2.4x hoặc 4x.

Down game Wii về ---> Giải nén ra file khoảng 4.5GB --> cài chương trình Imgburn ----> chuột phải vào file iso chọn: "Burn uíng Imgburn" ---> chỉnh tốc độ burn là 2.4x hoặc 4x.
Nếu mà tui đã có sẵn chương trình về burn cho DVD trong laptop (tui ko nhớ nữa), thì chắc khỏi cần cài chương trình Imgburn (Nếu tui muốn cài). Lúc mà burn file vô DVD cho Wii đó, có cần file nào khác cho máy Wii ko? Tại vì tui sợ là máy Wii của Mỹ ko nhận mấy dĩa lậu. Tui biết là nó ko giống như DS flashcards.

---------- Post added at 11:48 PM ---------- Previous post was at 11:32 PM ----------

Tui chưa bao giờ làm Wii game cả, nên hơi noob một chút. Chắc tui phải đợi khoảng mấy tháng để mua tự mua máy Wii và thử làm theo từng từng bước làm. Nếu được thì tui mới làm cho thằng em, nếu ko thì chắc phải nhờ mấy bạn giúp dùm. :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN