Pokémon có thật sao ^_^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn là trainer nào nhỉ ?

• Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^)

Bình chọn: 26 17.3%
  • Live Trainer (Làm trainer thật thụ thì thích hơn nhiều >,<)

Bình chọn: 124 82.7%

• Số thành viên bình chọn
    150
Vậy mình sẽ chọn 1 cách thật khiêm tốn ... "em chỉ mún có 1 pé Jiraichi đáng yêu thôi" mình sẽ yêu thương nó, cho nó ăn ngủ học tập đầy đủ ..... đợi đến đầu năm mới mình chỉ xin 1 điều ước bé nhỏ là cho mình có tất cả các loài pokemon khác ^^! ()

rock

Nấm bình thường
- hihi ^_^ sướng quá lun chứ còn gì nữa ... khỏi học hành gì luôn chỉ suốt ngày phiêu lưu để tìm hiểu Pokemon thoi ... vì dù sao nếu Pokemon có thật thì nhất định sẽ có những ngành công nghiệp về Pokemon để chúng ta sống và làm việc theo pháp luật thoi ^^

- Nếu các bạn dc chọn 1 Pokemon trong thế giới thật ... bạn sẽ chọn Pokemon nào ?

^_^ Kawaii mãi mãi chọn Eevee (tớ chọn cậu) Pokemon cá tính nhất

tặng Kawaii, bạn thích bộ nào trong hình này ?

Charizard là tắc kè mà -,-
Ngay trong tên nó có phần "Rizard" là lấy từ "Lizard" nghĩa là "thằn lằn, bò sát" mà :D:D:D
Thật ra chỉ có izard là lấy từ tắc kè thôi , char nghĩa là than. Tại sao con lửa bay mạnh thế lại chỉ là thằn lằn than thôi nhỉ ? Tại sao không cho nó cái tên như Blazagon hay Solarsaur, Scorchambeast. Thằn lằn than... :em34: Không hiểu họ nghĩ gì khi đặt tên cho nó là thằn lằn than. Đã thế tên của Blastoise và Venusaur thì rõ là hay...Chán quá cơ

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Cái tên Charizard hay thế còn gì :-? Char ko chỉ có nghĩa là cục than =)) mà ám chỉ sức mạnh có thể biến đối thủ thành than trong nháy mắt, lửa của ẻm còn có thể nung chảy những cục đá cuội; còn Lizard đâu phải tắc kè :)), là thằn lằn (tắc kè là gecko :-j), mà loài khủng long oai phong lẫm liệt cách nay mấy trăm triệu năm cũng cùng loài với cái lizard này đấy. Tóm lại mỗi cái tên mà họ đặt ra cho pkmn đều mang ý nghĩa nào đó làm tôn lên vẻ đẹp của pkmn chứ ko phải tên nào cũng xấu đâu bạn ;)

Kawaii

Super Princess Peach
mà nhìn mấy con eevee cũng đáng yêu ghê. nhớ trong tập fiml hoạt hình có thăng nhóc ko muốn tiến hóa cho con eevee của nó như mấy thằng anh nó.
kawaii nếu có một con eevee thi bạn chon thế nào tiến hóa hay để nó là eevee mãi :D

- chòi oi :( hu hu :( tọi nghịp em bé đó quá à :( nếu Kawaii gặp dc em đó trên chuyến hành trình phiêu lưu ... mình sẽ đồng cảm ngay và tặng cho em bé đó một viên đá Everstone (ngăn chặn Pokemon tiến hóa) để Eevee của em ko tiến hóa thành Espeon vào ban ngày, hay là thành Umbreon vào ban đêm ... vì Eevee mãi mãi là Eevee bên cạnh em bé đó ^_^

- em bé này, làm cho Kawaii nhớ lại một cô bé khác tên là Yellow ... trong một lần chiến đấu ... Rattata của nhỏ ko ngừng mạnh mẽ và tăng trưởng nên đã tiến hóa ... nhưng nhỏ đã ko ngần ngại mà bấm vào nút cancel để ngừng ngay quá trình tiến hóa của Rattata mà chạy đến ôm chặt lấy Pokemon chuột dễ thương này mà nói "cậu sẽ mãi mãi bên cạnh tớ ... vì tớ chỉ muốn cậu là Rattata hiền lành, chứ ko phải là Raticate dữ tợn" ... nhưng ròi đã ko kiệp ... cô bé đã khóc và Rattata đã tiến hóa ... bạn có biết điều gì tiếp theo ko ? ... Yellow vẫn yêu thương Raticate ... vì dù gì đi chăng nữa thì Raticate cũng là Rattata ... ai trong chúng ta cũng cần phải trưởng thành ... và Kawaii nghĩ ngợi rằng ... Pokemon cũng cần phải trưởng thành để mạnh mẽ hơn trong cuộc sống ^_^
@Kawaii: bạn cũng thix team Eevee àh ^^! (hùi đó mình xài ai cũng nói thấy nhảm =.=, tới lúc battle thì phân nửa tụi đó tức chết ^^!)
- Hihi ^_^ mỗi chúng ta ai cũng có phong cách riêng ^_^ như Kawaii sủ dụng team Eevee style white (tạm dịch là phong cách trắng trợn ^^) vì thẳng thừng chọn Eevee làm đồng đội thôi, ko che dấu úp mở gì cả ^_^ vì khi chiến đấu còn phải tùy thuộc vài ứng biến của trainer, chứ chưa chắc dựa vào những gì có sẳn của khả năng Pokemon hiện hữu ^_^

tặng Kawaii, bạn thích bộ nào trong hình này ?
- Cảm ơn rock nhiều lắm ^_^ Kawaii thương tất cả mà ^_^ huhu, vì Kawaii iu tất cả Eevee, dù Eevee tiến hóa thành hình thái nào thì cũng mãi mãi là Eevee của Kawaii thoi ^_^ huống chi đây là tấm ảnh mà rock tặng cho Kawaii ^_^ (mình save vào điện thoại lun ròi đó)

Cái tên Charizard hay thế còn gì :-? Char ko chỉ có nghĩa là cục than =)) mà ám chỉ sức mạnh có thể biến đối thủ thành than trong nháy mắt, lửa của ẻm còn có thể nung chảy những cục đá cuội; còn Lizard đâu phải tắc kè :)), là thằn lằn (tắc kè là gecko :-j), mà loài khủng long oai phong lẫm liệt cách nay mấy trăm triệu năm cũng cùng loài với cái lizard này đấy. Tóm lại mỗi cái tên mà họ đặt ra cho pkmn đều mang ý nghĩa nào đó làm tôn lên vẻ đẹp của pkmn chứ ko phải tên nào cũng xấu đâu bạn ;)
Vẫn không thấy hay bằng Blastoise với Venusaur. Thậm chí còn không hay bằng Charmander và Charmeleon. Nói chung vẫn không thích tên Charlizard (nhưng đúng là Pokemon đặt tên rất chuẩn, chỉ trừ lần này là không đông tình)

@Kawaii: cái câu chuyện về bé Yellow này hình như co thêm vài chi tiết mới thì phải =.= (nếu nhớ ko lam thì lúc đóo là khi Yellow nhận Grean làm sư phụ). Nhưng lúc Ryan thix nhất về hìh ảnh của Evee chính là lúc Red đánh với Siba kìa (điều ko thể làm dc trong game), thay đổi hình thái liên tục để bảo vệ master cả mình ^^!. Anw, mình thix kiểu tưởng tượng rùi tự mình thêm vào câu chuyện nhưng suy nghĩ, diễn biến của chính mình, nó làm câu chuyện hay hơn, ý nghiã hơn.

@marioluigi: níu hok thix cái tên Charizard vì nghĩa của nó là tắc kè thăn lằn j` đó thì tìm cách giải nghĩa khác. Tặng bác cách hỉu lày: Chari là Charismatic, ard là viết ngược của dragon, còn z là cái j` đó tùy các bác định đoạt :D. Hỉu kỉu lày chắc bác Mario đỡ bức xúc òi nhey~ :D

Kawaii

Super Princess Peach
@Kawaii: cái câu chuyện về bé Yellow này hình như co thêm vài chi tiết mới thì phải =.= (nếu nhớ ko lam thì lúc đóo là khi Yellow nhận Grean làm sư phụ). Nhưng lúc Ryan thix nhất về hìh ảnh của Evee chính là lúc Red đánh với Siba kìa (điều ko thể làm dc trong game), thay đổi hình thái liên tục để bảo vệ master cả mình ^^!. Anw, mình thix kiểu tưởng tượng rùi tự mình thêm vào câu chuyện nhưng suy nghĩ, diễn biến của chính mình, nó làm câu chuyện hay hơn, ý nghiã hơn.
- Kawaii kể chính xác hok sai một chi tiết nào luôn đó ^_^ bạn có thể xem lại đoạn đó mà ^_^ sau này suy nghĩ trong tâm trí Yellow đã trưởng thành hơn khi đánh với Tứ Đại Thiên Vương ... Yellow ko muốn ngăn cản Pokemon của mình tiến hóa nữa, vì bản thân mình cần sức mạnh, cần sự trưởng thành của Pokemon để chiến đấu với các đối thủ hùng mạnh ^_^ Yellow là một đứa bé ngoan ... vì đã nhận biết đc tất cả

- Đúng thế ... Eevee trong bộ manga special là Eevee cá tính nhất ... một Pokemon bị ruồng bỏ ... cho đến khi Red vị huấn luyện viên có tấm lòng yêu thương Pokemon đã ko ngần ngại nghĩ suy khi thu nhận ngay Eevee ... và như thế, với khả năng đột biến của mình Eevee đã trả ơn cho Red và hóa thân mình một trong những Pokemon đa năng nhất với ba loại hình thái tiến hóa căn bản khác nhau ...

- Nhưng để làm đc điều đó, Kawaii đang muốn nhắc đến bốn viên đá huyền thoại dưới vịnh Chiba ^_^ Red đã dùng ba viên đá (lửa, điện, nước) để bù qua lại sự chênh lệch năng lượng của Eevee, khi Pokemon này ko thể tự mình kiểm soát đc khả năng của mình ^_^
- Một thời gian sau đó, sau khi chiến thắng Tứ Đại Thiên Vương, Eevee đã tiến hóa ... tiến hóa thành Espeon Pokemon tâm linh ... vì một lý do đơn giản, Eevee ngày đó đã rất hạnh phúc bên cạnh chủ nhân của mình ... Red huyền thoại ^_^ bởi thế bạn Ryan ơi, Eevee cũng phải tiên hóa thoi, chứ đâu có dùng đá mãi đâu ^_^ hihi

- Nhưng, nói thật là nếu trong thế giới thật mà Kawaii có cả Eevee và những viên đá huyền thoại đó, thì quá tuyệt vời luôn ^_^ hạnh phúc ... hi hi

Thế àh =.= (chắc mình đọc lâu rùi nên mất trí nhớ ^^!). Tính ra Pokemon của Yellow nhìn vô thấy có ý nghĩa và tình cảm nhiều nhất (đều là những jì Yellow dc tặng, mỗi con gắn với 1 ng).
Còn về Espeon thì chưa thấy RED battle = con này nên chưa thể hiện hết cá tính của pé ^^!

Nhưng pokemon mình yêu quý nhất (mún có nhất) tử hồi Gen 1 tới giờ vẫn là Lapras (dù về sau nó bị yếu đi nhiều so với Gen gốc, và cũng có nhiều con ấn tượng hơn.... nhưng lại thấy thix nó ^^!). Bởi vậy wa Gen mới, nghe nói ko có lapras là mất hứng chơi (ví dụ bảng RUBY, S,E) =.=

Thế àh =.= (chắc mình đọc lâu rùi nên mất trí nhớ ^^!). Tính ra Pokemon của Yellow nhìn vô thấy có ý nghĩa và tình cảm nhiều nhất (đều là những jì Yellow dc tặng, mỗi con gắn với 1 ng).
Còn về Espeon thì chưa thấy RED battle = con này nên chưa thể hiện hết cá tính của pé ^^!

Nhưng pokemon mình yêu quý nhất (mún có nhất) tử hồi Gen 1 tới giờ vẫn là Lapras (dù về sau nó bị yếu đi nhiều so với Gen gốc, và cũng có nhiều con ấn tượng hơn.... nhưng lại thấy thix nó ^^!). Bởi vậy wa Gen mới, nghe nói ko có lapras là mất hứng chơi (ví dụ bảng RUBY, S,E) =.=
yên tâm, HG/SS chắc chắn sẽ có lại Lapras mà ^^
năm sau mới có HG/SS (E) chắc 2011 mới có Gen 5 quá :(
bít đầu Gen 5 có evo của Lapras ^^ (lapras nhiều fan lắm đó ^^)

Evo mà xấu trai (hay gái) thì bấm B cho rủi =.= (dạo này evo lên nhìn hok đẹp như hồi REd -> GOld, cool thì có nhưng vẫn xấu =.=)
Nói thiệt trong bảng Pla mình có tới 4 con Lapras lận =.= (mỗi con 1 kiểu, bùn bùn lôi cả đàn đi double battle đứa bạn nhìn cười vỡ bụng ^^!).

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN