Pokémon Online

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ultimate

Nấm nhỏ
Pokemon Online

Đồng ý là chơi game Pokemon theo kiểu truyền thống là hay nhất,nhưng với những bạn chơi giả lập,hoặc chơi ds mà không có điều kiện wifi hay wireless với bạn bè(như mình nè),thì việc được đấu online,sử dụng đội hình do chính bạn xây dựng,với chiến thuật do chính mình nghĩ ra là điều mơ ước$-).Vì thế nếu bạn thuộc những trường hợp trên thì Shoddy Battle sẽ là lối thoát cho bạn-một game pokemon online mà mình cho là sẽ thỏa mãn được mong muốn đấu với các hảo thủ trên thế giới,những người có những tư duy chiến thuật thực sự,điều mà NPC không thể có đượcb-)
Vậy điều kiện để chơi Shoddy Battle là gì?Bạn chỉ cần một máy vi tính,có nối mạng và đã được cài Java(nếu không có thì có thể down ở file đính kèm phía dưới).Sau đó bạn tải client Shoddy Battle ở file đính kèm và chạy,sau đó là đăng ký tài khoản(cực đơn giản :))) và sau đó là CHIẾN THUI !!!

Một vài điều cần biết khi chơi Shoddy Battle
-Khi sử dụng kênh chat,bạn PHẢI sử dụng tiếng Anh,trước hết đó là phép lịch sự,thứ 2 bạn sẽ bị kick nếu cố tình sử dụng một thứ tiếng nào khác và bị nhắc nhở nhiều lần
-Để tạo một team mới,vào File -> New Team.Một team có 6 Pokemon và bạn có thể đặt lại tên mới cho Pokemon của mình,chọn move mình muốn(4 move),chon ability và chọn Nature và tinh chỉnh EV,IV tùy ý.Lưu ý bạn có thể tùy chọn được type cho Hidden Move nữa.Nếu bạn chưa biết hoặc chưa hiểu các thuật ngữ này thì hãy vào box Pokedex tham khảo,bởi vì ở một trận đấu online,một thay đổi rất nhỏ ở chỉ số cũng ảnh hưởng nhiều rất tới kết quả trận đấu.Một điều khá hạn chế ở Team Builder là không thể xem được ý nghĩa của các ability hay những effect của move,vì thế bạn nên cần dùng thêm những wed có pokedex khá tốt như pokemon.mariland.com hay serebii.net để tham khảo
LƯU Ý:Có một số Pokemon cực mạnh hoặc khó counter đã bị liệt vào danh sách bị cấm sử dụng(ban)bạn có thể vào View Ban List để xem,tránh mất thời gian cho những pokemon này
-Sau khi bạn tạo được một team ưng ý rồi thì vào File và Save,nên đặt tên cho dễ nhớ.Nếu bạn đã chuẩn bị sẵn sàng thì hãy vào phần User và nhần chuột trái vào người chơi khác và thách đấu họ bằng cách nhấn Challege->Load Team(chọn file lưu đội hình mà bạn vừa tạo) và nhấn Challege.Sau đó chờ phản hồi của họ.Bạn có thể thiết lập được luật của trận đấu đó,phần này mình sẽ update sau :D.Bạn cũng có thể xem các trận đấu của các người chơi khác bằng cách vào Battle,chon trận đấu và nhấn Watch để xem,học tập kinh nghiệm
-Nếu muốn bắt đầu nhanh bạn có thể vào Find->Load Team->Find Match và đợi 1 tí,trận đấu sẽ bắt đầu với một đối thủ cũng dùng Find Match như bạn

Vào trận đấu,phía bên phải cửa sổ hiển thị những sự kiện xảy ra trong trận đấu(cực ký quen thuộc vì giống hệt các bản Pokemon).Vì chỉ hiển thị hình ảnh Pokemon vì thế bạn cần theo dõi bảng này thường xuyên để tránh những sai lầm đáng tiếc(và để không wtf quá nhiều :))).Nói chung Battle system của Shoddy Battle rất giống game Pokemon chính cống.Ngoài ra bạn có thể chat với đối thủ và những người khác ở trong room,bằng cách nhấn Chat và nhập nội dung,sau đó Send để gửi
Về cơ bản là như vậy,mình cũng mới chỉ chơi game này được vài ngày nay nên dần dần sẽ chỉ dẫn rõ hơn cho các bạn(nếu thấy cần\:D/).Chúc các bạn chơi vui vẻ:D
...Chả hiểu sao không up được...chắc tại lỗi mạng,để mai mình up file nha.Các bạn có thể down java ở java.com và down shoddy battle ở shoddybattle.com

Đính kèm

E hèm, đã lâu quá tui ko quay lại đây rùi nhỉ. Kì này tui xin hân hạnh giới thiệu và ra mắt với các bạn 1 game pokemon online khác mới toanh. Đó là:

POKEMON

Đây có thể nói là 1 game mới toanh, vừa ra có 3 ngày thui.
Đầu tiên, bạn vào http://www.pokemonol.net/downloads/pol_6.zip để download về, xong rùi xả nén ra và bấm vào Pokemon Online.exe để chơi.
Lúc này máy sẽ tự kết nối vào, ở đây có 2 sever, vì do game mới ra nên sever còn hạn chế rất ít người. Bạn có thể bị thất bại trong khi kết nối. Ở VN buổi tố là ở nước ngoài buổi sáng, nên sever buổi tối thường bị nghẽn, đề nghị các bạn chơi vào khoảng trưa ở VN thì sever sẽ dễ dàng kết nối vào hơn.
Sau khi đã kết nối, nó sẽ hiện ra như hình dưới,

bạn nhấn vào nút register để tạo account.

Chắc các bạn cũng đã biết phải làm gì để tạo account rùi chứ? Sau khi tạo account thành công, bạn nhập Username và password là bấm login. Sau đó nó sẽ bắt bạn chọn 6 con pokemon.

Chọn xong là bạn bấm ok rùi chơi. Chơi = cách khi gặp người khác, bạn tiến lại gần và nhấp vào họ, bên trái màn hình sẽ hiện ra cái battle system giống trong mấy trò PoKemon FR/LG. Enjoy!
Sau đây là 1 số screenshot dự định sắp tới sẽ đưa vào game.

( ko pót dc hinh)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN