3DS Pokemon X / Y Công Bố Cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

boytoof198

Pokemon Master
Bí mật của sự tiến hóa Mega!
Sự thật đằng sau việc tại sao một số Pokemon có thể tiến hóa Mega đang dần dần lộ rõ. Nếu bạn để ý kĩ vào tay trái của nhân vật chính, bạn sẽ nhận thấy có một chiếc vòng tay đen có tên gọi là Mega Ring. Khi một Pokémon đang giữ của nó Mega Stone, Mega Ring và Mega Stone sẽ kết nối, khởi động quá trình tiến hóa Mega. Sự kết nối mạnh mẽ giữa Pokémon và Trainers của chúng cũng đóng một vai trò quan trọng trong việc khiến quá trình kia có thể xảy ra.

8163264128

Thành viên lâu năm
Pokémon Bank là 1 điều thú vị nhưng nghĩ đến thu phí thì cũng hơi e ngại (hy vọng $ sẽ chỉ dưới 5$/1 năm thì có lẽ cũng chấp nhận đc. Nếu đc chọn Pokémon khởi đầu từ các Gen trước thì mình sẽ chọn Snivy... Không có đặc cách chọn Pikachu khởi đầu ha!

Poké Transporter mình củng hơi thắc mắc không biết nếu dùng bản vật lý chuyển qua máy hay đòi hỏi 2 bản digital mới đc chuyển đổi.
Chắc là app down từ eshop về rồi cắm băng vào cho nó đọc.

Hà Pika

Nấm nhỏ
Zậy nếu muốn chuyển pokemon từ Bw2 wa thì ng chơi fai dùng băng gốc hoặc Digital mới dc ( tại trên kia nói k dc pokemon gian lận nên ai hach chơi pkm Bw2 bằng R4i thì k chuyển dc hay sao nhỉ )

Sửa lần cuối:

HOANS

Nấm nhỏ
Zậy nếu muốn chuyển pokemon từ Bw2 wa thì ng chơi fai dùng băng gốc hoặc Digital mới dc ( tại trên kia nói k dc pokemon gian lận nên ai hach chơi pkm Bw2 bằng R4i thì k chuyển dc hay sao nhỉ )
View attachment 1786
:) Chỉ có bản quyền mới mong chuyển qua đc thôi!

Điều mình mong mỏi mà game Pokémon X-Y chắc không có là cho mình tự tạo hình nhân vật theo kiểu giống Mii là lắp ghép mặt, mũi, miệng tóc, cao, thấp, ốm, mập để tạo sự khác biệt và mang dấu ấn riêng của mỗi người.

>> Chỉ có đổi màu như thế này thì chán lắm!

Hơi tham lam 1 chút chỉ mong mua một bản game Pokémon duy nhất rồi mỗi năm nâng cấp game lên giống kiểu nâng cấp máy 3DS (game mới chép chồng lên game cũ xoá đi dữ liệu cũ chỉ giữ lại Pokémon và vật dụng)- tính phí 20$ cũng được đỡ mua băng mới tiết kiệm 19$ =))

Mist Gun

Nấm nhỏ
chơi bằng R4 mình vẫn online với trade đc trên DS đấy thôi, chắc pokemon nào dùng pokesave nó tạo các chỉ số sai lệch nên mới ko nhận

Ashera

Nấm bình thường
R4 chứ đâu phải băng gôc, chỉ có cách là trade sang băng gốc rồi up lên thôi, R4 online với trade đc trên DS chẳng liên quan gì đến việc liệu nó có lừa đc Poketranspoter hay kô.

Mist Gun

Nấm nhỏ
nếu cùng cơ chế online tải lên poketrans thì thấy R4 có vấn đề gì đâu nhỉ, vốn đã online bình thường như băng gốc

Ashera

Nấm bình thường
Chú này lớp mấy kô biết mà suy nghĩ màu hồng quá =.= R4 là online trực tiếp trong game, còn ở đây là Poketrans thực hiện việc online, nhiệm vụ của cái băng ở đây là cung cấp thông tin Pokemon cho trung gian là Poketrans, tức là R4 không cần biết onl đc hay không, nhưng phải lừa đc một soft khác rằng nó là băng PKM. Điều này thì chưa bao h đc nghe thấy rằng R4 có thể làm đc cả.

kamai91

Nấm nhỏ
mình nghỉ là khi dùng poketrans nó sẻ quét máy 3DS xem có băng hay app nào trong máy là pokemon BW / BW2 hay XY không , rồi sẻ kết nối với file save của game đó nhưng R4 thì hiện tại là đang đánh lừa bằng "bìa" game khác nên chắc poketrans sẻ ko nhận . nếu sau này R4 update và chọn "bìa" là game pokemon , thì có lẽ cũng chỉ qua được bước quét game , đến bước tìm file save thì app sẻ nhận ra ngay R4 do cấu trúc R4 khác so với game gốc. nói chung là mình nghỉ chỉ có cách trade từ R4 hay desmume qua game gốc rùi up lên poketrans

"This October, get a free level 10 Torchic via WiFi gift when you participate in your local, official Pokemon X & Y launch event! "

Như vậy là chỉ dc nhận torchic qua những điểm phát sóng wifi của nintendo thôi hả

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN