Đa hệ Sự lan tỏa của Pokemon đã đạt đến đỉnh cao

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thằng em mình vừa đi học về, nó kêu : "em thu phục dc 151 con pokemon òi" hóa ra nó trade với thằng bạn.
Như các bạn thấy,sức lan tỏa của pokemon đã đạt đến đỉnh điểm.Và câu hỏi dc đặt ra ở đây là?bao giờ nó sẽ kết thúc?có thể đến gen 20-30?

TiểuLong

Nấm nhỏ
Bài viết hơi sơ,bạn chịu khó add thêm hình rồi viết thêm tí nữa là tuyệt ! BTW,well done

Pokemon không lan tỏa trong 1 độ tuổi nhất định,ai cũng chơi được,ví dụ điển hình là có 1 bà cụ chơi bomberman trên hệ máy NES/GBA và chơi rất pro,pokemon cũng vậy,lúc có ROM thì băng nó bán ào ào,muốn sạch luôn chứ,Pokemon không yêu cầu ai phải hiểu gì mới xem được,mới chơi được ,họ chỉ cần nhớ lại,quay về tuổi ấu thơ,gợi lại kỉ niệm.

P/S: Pokemon is no.1 :bleh[1]:

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
^
Giống mình ^_^ HG/SS là pkm mình thích nhất trong các bản pkm ^_^
Chỉ mong các gen sau gamefreak cho các fan tự thiết kế pkm rùi gửi về cho hãng để chọn lọc các con đẹp nhất cho vào game:myemo0111:như thế sẽ thu hút nhiều fan hơn và họ sẽ càng gắn bó với pkm hơn :rolleyes[1]:

^
Giống mình ^_^ HG/SS là pkm mình thích nhất trong các bản pkm ^_^
Chỉ mong các gen sau gamefreak cho các fan tự thiết kế pkm rùi gửi về cho hãng để chọn lọc các con đẹp nhất cho vào game:myemo0111:như thế sẽ thu hút nhiều fan hơn và họ sẽ càng gắn bó với pkm hơn :rolleyes[1]:
HG/SS là remake của gold silver mà phiên bản pokemon này mình chơi lại tới 10 lần rồi mà còn không thấy chán đây này dù trên gameboy, có máy chơi game bạn chơi càng đã nữa
bản HG/SS có rất nhiều khu vực mới kết hợp với cái cũ nên hay hơn và chơi lâu hơn
nhưng nói chung thích phiên bản này cũng vì pokemon có từ gen I và II khá là thích cũng như là chơi được tới 2 vùng đất nên chơi lâu hơn.
bản III thì hay nhất là bản mở rộng emerial là hay nhất nhưng vì chẳng có chế độ ngày đêm các sự kiện giờ nên chán vải vì thế bản gen III là bản dở nhất,hệ máy gameboy advance nó có lỗi gì đó nên nintendo ko cho chế độ ngày giờ
bản IV thì thấy ko hay cho lắm nhưng ko hiểu sao nhiều người thích bản này lối thiết kế pokemon nhìn robot nên chán vải, ghiền nhất là khi bắt pokemon huyền thoại nhưng nhìn pokemon huyền thoại cũng chẳng ham vì xấu quá (có được 1 pokemon là đẹp nhưng lại là sự kiện bó tay:no::no:-)
mình thấy gen V cũng hay mà nhưng có cái dở là cốt truyện hơi nhạt cộng thêm khả năng chơi lại ko cao mình chơi 1 lần rồi nghỉ chuyển qua HG/SS chơi
chủ yếu bản black white chơi lại là vòng vào chế độ pokemon world để nuôi pokemon mà thôi hoặc đi đấu wifi cái đó thì ko nói làm gì

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Có lẽ bạn không biết gen III có chế độ giờ đó chớ chỉ không có chế độ ngày đêm thôi :D bằng chứng là evee khi đã mã friendship thì tiến hóa theo hai hệ tùy theo ngày hay đêm (đúng không nhỉ :cc_confused[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN