Sưu tầm N-classic ?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mario

Thành viên lâu năm
Hèn chí thấy post trên fb dữ quà thì ra là đang chơi lại:)
sao có Tiếng Việt vậy a @Mario =.="
Thật ra game này ko dc post ở diễn đàn NintendoVN. Vì đó là tài sản của GameVN. Tuy nhiên người dịch FE4 này là bạn của mình, nên mình thuyết phục bạn ấy post ở đây, lúc ấy mình còn làm Super Mod nên đợt đó huy động mọi người test game dữ lắm ^^

Có 1 kỷ niệm buồn là sau khi hoàn thành phần dịch thì bạn ấy bị trộm đột nhập cuỗm mất Laptop :( thế là bao nhiều công sức tan biết hết. Nhưng vì lòng nhiệt huyết và đam mê ko ngừng tuôn chảy trong người... Một lần nữa bạn ấy đã làm lại từ đầu :( Đúng là 1 ý chí đáng học hỏi, ngưỡng mộ!

mariobeo

Thành viên lâu năm
Các cao thủ Classic giúp mình vụ này với :(

Mình có 1 cuốn Super Mario Bros/Duck Hunt. SMB thì chơi hoàn toàn bình thường, nhưng Duck Hunt thì hình như bị hỏng. Mình đã thay 2 cái Zapper rồi mà không chơi được gì hết, Zapper hoàn toàn không hoạt động, kể cả lúc ở màn hình menu khi chĩa súng ngoài màn hình để chọn game mode cũng ko thấy gì hết. Cả 2 súng đều đã đc Mario test và hoạt động bt :(

Mario

Thành viên lâu năm
Cái băng đó thông dụng mà, mượn ai về test thử xem. Cũng có thể là cổng ngắm tay số 2 bị trục trặc.

Máy NES mua ở đâu chắc bị gì rồi

banh_he90

Nấm bình thường
Các cao thủ Classic giúp mình vụ này với :(

Mình có 1 cuốn Super Mario Bros/Duck Hunt. SMB thì chơi hoàn toàn bình thường, nhưng Duck Hunt thì hình như bị hỏng. Mình đã thay 2 cái Zapper rồi mà không chơi được gì hết, Zapper hoàn toàn không hoạt động, kể cả lúc ở màn hình menu khi chĩa súng ngoài màn hình để chọn game mode cũng ko thấy gì hết. Cả 2 súng đều đã đc Mario test và hoạt động bt :(
Em xài TV CRT hay LCD/LED/Plasma. Nếu 3 cái sau thì khả năng chơi không được rất cao.

Mario

Thành viên lâu năm
Thật ra trước giờ anh xài cây xám cũng hiếm thấy lỗi lầm gì.

Cây cam là nằm trong gói bundle action set ^^ ở nhà còn nguyên bộ fullbox

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cây xám nghe chú Angry video game nerd bảo toàn hàng lỗi, ăn hành, kén tivi, kén máy NES lắm, dùng cây màu cam thì bao ngon. :D
Bạn cũng xem AVGN hả >:D< mình fan cuồng đây >:D<

Nhưng ít ra súng của lão vẫn bắn đc dù tậm tạch, còn mình thì chết hẳn :( Vụ súng cam với súng xám chất lượng khác nhau thì nhớ là ko thấy nói :))

@Mario cây thứ 2 ông gửi t test bằng băng SMB/Duck Hunt hả

haigau

Nấm bình thường
chà AVGN thì mấy bác retro gamers chắc ai củng biết nhỉ ... mình xem ko chừa 1 tập nào của bác ấy , hài nhất là khi bác ấy test mấy cái đồ chơi phụ của NES , tới đó thì mình mới biết ko ngờ NES có nhiều đồ chơi kèm theo đến vậy :)) mà đa số đều là vô dụng để chưng cho đẹp kaka

Mario

Thành viên lâu năm
Đang hy vọng ngày mai gom dc 70 cuốn snes :( mong các anh em chúc may mắn cho mình... vì lô băng này nghe mối lái nói là của 1 dân chơi :( hy vọng ko phải là nói chơi -,-

nếu dư băng nào có rồi thì sẽ share lại ở box quảng cáo

Bạn cũng xem AVGN hả >:D< mình fan cuồng đây >:D<

Nhưng ít ra súng của lão vẫn bắn đc dù tậm tạch, còn mình thì chết hẳn :( Vụ súng cam với súng xám chất lượng khác nhau thì nhớ là ko thấy nói :))

@Mario cây thứ 2 ông gửi t test bằng băng SMB/Duck Hunt hả
Hihi, trên này cũng nhiều bác xem AVGN nhỉ, em coi từ lúc ổng bắt đầu nâng chất lượng video từ 240p lên 360p, năm 2006 thì phải. :D
Kỳ rồi mới mua cái game AVGN the advanture ổng làm cũng vui lắm, toàn những thứ chỉ có dân coi video của ổng thì mới hiểu. =]]
Chắc các bác trên này cũng xem ông PAT the NES punk nhỉ? :D
Còn cây súng của bác em cũng chả biết được là do máy, do súng hay do băng nữa, bác thử test băng khác hoặc đổi máy xem. :-?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN