Tán dóc hằng ngày (Mọi chủ đề ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
tin đó cũ rồi mà, còn có tin ông bố ăn mất tròng mắt đứa con nữa kìa ;))
không biết trên đó có tin 2 bà trụng nước sôi đứa con nít không, đọc tin đó mà lạnh cả người >.<

Mình thích nhất là console và handheld của Nintendo, đặc biệt là Wii và DS, vì thế cố bán con PSP 3001 để mua DSi nè, nhưng khổ nỗi không ai mua, hix hix hix!!
P/s: ai có nhiều tiền cho mình 1 cái Wii đi,huhuhuhu thèm quá!!!!

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Huh? Đang còn đi học, đã đi làm đâu mà dành dụm kiểu gì hả bạn? Chưa nói đến việc phải có ý kiến cha mẹ mới đươc mua. Phụ huynh ở miền Bắc là vậy, chỉ để con cái tự do khi đến tuổi trưởng thành nếu không muốn con mình thành hư hỏng.

Thích thì cũng thích thật, ai chả thích, Nman cũng thích nhưng "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh" mà ra cả \:D/

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@nintendo ds: thật sự game mới ra cũng khá nhiều nhưng game hay toàn là VN tiếng Nhật nên mình cũng không dám post, số game casual để giải trí thuần túy thì không đặc sắc lắm

@Nintendoman: đang đi học thì tiền lương chính là tiền tiêu vặt hàng tuần đấy ;)) còn vụ mua máy không biết mọi người thế nào chứ mình phải tự bỏ tiền ra mua (dĩ nhiên là lén lút) rồi sửa chữa nâng cấp gì cũng toàn tiền của mình do nhiệm vụ thuyết phục rồi năn nỉ không thành công :(( do phải bỏ tiền túi ra nên phải suy nghĩ chọn lựa ghê lắm mới dám mua, vậy nên có được máy nào là thấy quý máy đó thôi :x (dù toàn là ?th hand :P)

@NintendoFan: tiếc cho bạn quá, mình đang tìm mua PSP fat ;)) chúc bạn mau bán được hàng để chuyển qua DSi nhé ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
Vừa đọc cái Nintendo DSi starter guide của Lemon xong ,nhìn dòng battery life của DS lite thấy lên đến 19 hours ... shock nhờ ... mình xài chế độ thấp nhất cũng chỉ được khoảng 10 tiếng là căng ... chắc nó tính tổng thời gian vừa chơi vừa nghỉ chăng :))
Mà sao vứt bài đó trong box wii thế Lemon :-/

NintendoDS

Nấm nhỏ
Mấy bác ơi , cái Nokia 6300 của tớ bị lổi front chữ khi lướt web , có vài chử đọc được , còn mấy chữ khác hiện " ?? " , bác nào biết cách cài đặt phần mềm gì , link down ở đâu thì cho tớ xin , tớ cám ơn lắm lắm luôn .

NintendoDS

Nấm nhỏ
Ủa mà bác ơi , nó kiu 6300 xách tay là sao (_ _') , cái DTDD hay là cái gì vậy
_ Mà giao diện cái Nokia 6300 của tớ là Tiếng Việt sẵn rồi , chỉ có điều lướt we đọc tin tức thì nó bị lổi thôi ........
_ Nó kỉu thế này nè bác
Bạn download NSS tại đây để đổi Product Code cho máy

Product Code để cho Nokia 6300 có tiếng việt: 0537683

Sau đó download Nokia Sofware Update (NSU) để Update là được

Nhớ là phải cài Nokia PC Suite đầu tiên bạn nhé

Vậy trình tự là làm cai nào trước trời , mà làm sao để Product Code cho máy , copy vào máy rồi bật hả bác?? , tớ gà mấy vụ này lắm , mong bác chỉ giáo @_@

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN