Tán dóc hằng ngày (Mọi chủ đề ^^)

Cửa hàng game Nintendo nShop

kamus

Thành viên lâu năm
hix, mấy bạn ai mua hàng trên mạng có biết làm cách nào để không bị người ta tháo seal ko :(( mua đĩa cứ bị nó tháo seal.

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Hôm qua qua cửa khẩu mấy anh Hải quan xin của mình mất 2 cân ruốc..2 cân Thịt bò khô.. 2 cân mực... Tức ọc máu :(( nói đến Hải Quan lại cáu =((

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
thì mua hàng nào mà nội dung nó hiện rõ bên ngoài cho bọn hải quan khỏi phải làm thêm bước tháo seal kiểm tra, không thì chịu tiếp cảnh đó thôi

cách 2 là ra thẳng biên giới nhận hàng xong vào nước tự mình tháo seal cho bọn nó kiểm tra luôn =))

@-C.f0restwOw-: lần sau -C.f0restwOw- đi bằng đường chim bay đi, tuy hơi tốn tiền nhưng được cái nhân viên lịch sự không làm phiền hành khách :D còn vụ thu hàng thì hên xui thôi :-"

kamus

Thành viên lâu năm
uh, tự nhiên hàng của mình mà đi kiểm tra này nọ, làm bị damage 1 chút :(( tức wá

ko biết nhờ người ta bỏ hàng đó vô hộp dán băng keo thật chặt nó có tháo ko ha? :D

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
thì mua hàng nào mà nội dung nó hiện rõ bên ngoài cho bọn hải quan khỏi phải làm thêm bước tháo seal kiểm tra, không thì chịu tiếp cảnh đó thôi

cách 2 là ra thẳng biên giới nhận hàng xong vào nước tự mình tháo seal cho bọn nó kiểm tra luôn =))
Hợp lý :)) :clapping[1]::clapping[1]: cách này đỡ tức vì không phải thằng khác tháo =)) chính tay mình tháo :))

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hàng quốc cấm thì phải kiểm tra kĩ chứ, kể cả dán băng keo thì bọn nó cũng tháo thôi, mà tháo kiểu bọn nó sợ hộp đĩa không còn nguyên vẹn đâu

kamus

Thành viên lâu năm
hix, vậy là ko có cách nào để nó ko tháo hết :(, mua đĩa 1 phần là thích cái hộp của nó đẹp, thế mà cứ bị tháo seal làm damage :em25: booklet cũng bị nhăn tí vài trang :((

@LG: hàng quốc cấm là sao bạn? :em39:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
nếu trong booklet mà có tí hình ảnh đồi trụy là nguyên đĩa + hộp của kamus một đi không trở lại luôn đấy, đặt hàng cẩn thận nhé ;))

có cách khác là đặt hàng qua những nước không có kiểu kiểm tra này rồi nhờ người quen xách tay về, như Mĩ chẳng hạn, mà cách này lâu

backtaro

Nấm nhỏ
Nhận đặt hàng từ mỹ đây :> Không phí dịch vụ không tính thêm bất kì loại phí nào. Các bạn cứ đặt tiền đúng với giá bán trên web và 9.5% tax ( bang mình có tax).

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
đặt hàng vậy thì chuyển hàng về thế nào hả back, với cách thanh toán nữa :) lúc chuyển hàng về có tính thêm loại phí nào không

backtaro

Nấm nhỏ
Nếu back có người nhà về thì back sẽ gửi cho tại back đang bận học chưa về được.
Hoặc có thể gửi bưu điện về Việt Nam cho mọi người.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN