Thắc mắc chung liên quan đến phần cứng DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

buta_buta

Nấm bình thường
tại sao em cái đầu đọc thẻ nhớ lúc đầu gắn vô máy tính thì nhận rồi ngày hôm sau gắn vô không nhận vậy (đã thay đầu đọc mới nhưng vẫn vậy) . mong cái bạn giúp dùm
Gắn vào máy DS xem nó còn nhận không. Nếu không thì nghĩa là thẻ nhớ hỏng rồi :-s.

Đồ đọc thẻ của bạn là loại cắm thẳng thẻ vào hay phải cắm qua adapter trước? Nếu phải cắm qua adapter thì có khả năng adapter hỏng.

thẻ nhớ gắn vào máy vẫn bình thường , chỉ khi nào gắn thẻ vào đầu đọc thẻ nhớ gắn thẳng vào máy thì không nhận (chán wa , có nhiều game mới mà không chơi được)

Mấy bạn ơi! mình chỉ mới mua DS 2 tháng trước, mình thấy DS có rất nhiều game, thể loại thì vô cùng phong phú đến nỗi mình không biết nên chọn game nào đề chơi nữa vì có wa nhiều game hay:myemo0111::myemo0111:. Mình mún nhờ các bạn là những người chơi game DS lâu năm, nhiều kinh nghiệm giới thiệu cho mình những game DS mà các bạn cho là đáng chơi nhất:"> để mình có thể thư giãn những lúc rảnh rỗi. Mình xin cám ơn các bạn rất nhiều :em18::em18::em18:

bioibi24

Nấm nhỏ
Game thì Super Mario Bros DS nè , Mario Kart và nhiều Mario khác hay lắm ... Hoặc là chơi Pokemon , game này quá đỉnh rồi còn gì :D . Nói chung 2 dòng game Pokemon và Mario là 2 dòng game hay nhất và phải có trong máy DS của bạn :D .

Bạn vào box Rom Info nè http://www.nintendovn.com/forum/forumdisplay.php?f=17 , đây là nơi cập nhật tất cả các game DS bạn thích game nào down game đó về :D .

Nhờ các pro giúp đỡ

Mình bỏ nhiều game ở thẻ nhớ,đang chơi game này mà muốn chuyển qua game khác thì phải tắt máy. hix, như vậy thì mau hư máy

có cách gì không tắt máy mà chuyển game được không

thank các bạn

Key_blade

Thành viên lâu năm
Mình bỏ nhiều game ở thẻ nhớ,đang chơi game này mà muốn chuyển qua game khác thì phải tắt máy. hix, như vậy thì mau hư máy

thank các bạn
Thẻ bạn là R4 phải ko
Bạn ấn tổ hợp phím R+L+A+B+X+Y là ok
Nhớ xem cái Reset đã enble chưa,ở góc phải có R ở ngoài menu game đó bạn ấn sau đó nó chuyển thành màu xanh.

buta_buta

Nấm bình thường

thank các bạn
Bạn đang dùng FC gì? Mỗi FC lại có nút chuyển ra menu riêng.

Nếu dùng DSi thì cứ ấn vào nút power 1 cái là được.

bioibi24

Nấm nhỏ
Tắt máy chuyển sang game khác thì chả có gì hư máy bạn à , chừng nào bạn làm đi làm lại chục chục chục lần thì các loại máy chả riêng gì DS đều teo ( màn hình cứ chớp tắt liên tục thì ai chịu được ==" ) :rolleyes[1]: ... Mà có bao giờ 1 ngày bạn chơi được chục game DS tắt đi mở lên chục lần ko :| , mình toàn chơi 1 game xong tắt đi luôn nên cũng bt :D .

Mình thấy soft reset tiện nhưng lâu lâu hay bị đơ rồi phải tắt máy đi mở lên lại cũng thế @@ ...

Tắt máy chuyển sang game khác thì chả có gì hư máy bạn à , chừng nào bạn làm đi làm lại chục chục chục lần thì các loại máy chả riêng gì DS đều teo ( màn hình cứ chớp tắt liên tục thì ai chịu được ==" ) :rolleyes[1]: ... Mà có bao giờ 1 ngày bạn chơi được chục game DS tắt đi mở lên chục lần ko :| , mình toàn chơi 1 game xong tắt đi luôn nên cũng bt :D .

Mình thấy soft reset tiện nhưng lâu lâu hay bị đơ rồi phải tắt máy đi mở lên lại cũng thế @@ ...
vậy hả!! mình mới dùng cứ sợ hư máy! với lại chờ máy khởi động lâu

buta_buta

Nấm bình thường
Chờ máy khởi động lâu và bất tiện lắm. Soft-reset của tớ có bao giờ bị đơ đâu :-?.
Thêm 1 tổ hợp soft reset: L+R+A+B+X+Y+Down

Mọi Người Giúp Em Với

Chả là máy DSL và flashcard của em có vấn đề , khi bật máy lên thì nó cứ hiện ra chữ No SD Card , lần trước chỉ việc gỡ ra rùi gắn thẻ nhớ vào flashcard trước rùi gắn flash card sau là ok , còn lần này làm mãi ko được , ai giúp em với :em20:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Vậy là thẻ nhớ ko bị gì, thử lau chùi cái chỗ cắm của FC, thổi bụi bên trong DSLite xem. Có kiếm được thẻ khác thì bỏ vào thử. Format cái thẻ nhớ và cài firmware lại thử.
Có thể là cái FC tiêu rồi 8-x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN