Thắc mắc liên quan đến phần mềm DS/DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bác ơi giúp em với.mới tậu đc con DSiXL ,trước giờ toàn chơi DSlite giờ thấy con DSi có eshop nhấn vô thì bắt update system.chả bik gì nhấn vô.ròi vô lại R4 đen thui lun rồi hiện lên cái chữ An error occureed...tắt máy.em thấy trên mạng chỉ là phải update firmware cho R4 mà cái R4 là R4i-advance mà lên trang web thì không có patch.không bik cái bảng patch của cái R4i DSN xài được không ta.các bắc giúp em với nhé:myemo0125:

tintin2397

Nấm nhỏ
Lấy 1 cái ds lite khác rồi update FW cho r4 của bạn đi .Với lại bạn lên trang web dc in trên cái r4 xem nó có hỗ trợ cho FW dsi của bạn ko

anh ơi trang của cái R4i là r4i-advance.com. em lên thì không thấy bản patch nào hết toàn cái Language thôi.mà em thấy bên R4i DSN với cái R4i Dual core white có bản patch ko biết là có thể xài cho cái R4i advance được không nữa,

tintin2397

Nấm nhỏ
Bạn down bản english về rồi cho vào thẻ nhớ -> r4-> máy ds lite rồi cho nó update cái r4 ,nếu mà ko dc nữa thì có khả năng r4 của bạn ko xài dc trên fw dsi của bạn nữa rồi .Còn cái vụ bỏ FW r4 của hãng này vô r4 của hãng khác thì mình ko biết (theo mình nghĩ chắc là ko dc )

Mọi người cho em hỏi gấp về DSi!

Tình hình là em mới được chị họ tặng cho một cái máy NDSi từ Pháp mang về! Khổ nỗi bà ấy cho có mỗi 2 đĩa game nên chơi đi chơi lại cũng chán! :myemo0125::myemo0125: Bây giờ đi mua đĩa mới thì đắt quá! Em nghe có thể mua thẻ R4i và thẻ nhớ điện thoại để cóp game! Thế là nhắm mắt nhắm mũi mua một cái R4i DSN và môt cái thẻ nhớ 8g! Mua xong mới biết người ta không nhận cóp game! (em ở hn) vậy có thể dùng máy tính PC để tải game rồi chuyển vào R4 đc k? ( hình như gọi là rom) ! Nếu không được thì em chết mất! gần 500k mua thẻ R4i! =((=(( Ai biết cách tải game từ máy tính vào thì chỉ em nha!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Add yahoo go2_ars tui chỉ cho, hỏi trên đây thì nó nhiều quá, với lại post bài sai box rồi ;))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Tưởng gì chứ việc này dễ như ăn cháo =))
Đúng như bạn nói, game của DS xuất ra file máy tính được gọi là rom, có đuôi là .nds. Trang tải rom cho DS bây giờ thì cực nhiều, có thể kể đến romulation.net, rom-freak, romhustler, hoặc ndsr.net cũng được (nói trước là trang này hơi bị nhiều pop up).
Hoặc tìm trên 4rum cũng có hẳn 1 box chuyên cung cấp link down rom.
Bạn vào tìm tên tựa game mình cần tải, khi hiện ra kết quả thì ấn vào đó, click download rồi ngồi đợi thôi. Khi tải xong thì nếu file dưới dạng nén thì giải nén ra sẽ có file .nds, gắp file này bỏ vào thẻ nhớ. Xong.

Việc cỏn con này đem ra hàng làm gì cho mệt, lại bị chém cho 5-10 k một game thì không đáng 1 chút nào cả :))

Hỏi nhỏ là 2 băng game gốc của bạn chơi chán rồi thì bạn có nhã ý nhường lại cho mình được ko ;))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Còn ba cái vụ firmware của máy và của FC này nọ đại ca mario mập hướng dẫn cho bạn luôn ha, tui lặn đây :-h

anh ơi cái R4 của em hài lắm đem ra ngoài tiệm thì người cắm vào DSi của người ta firmware dưới 1.4.5 thì chơi tuốt còn cắm vào máy em thì đen thui pó tay lun:myemo0125:,mà anh ơi update có cần wifi không hã anh?

Tưởng gì chứ việc này dễ như ăn cháo =))
Đúng như bạn nói, game của DS xuất ra file máy tính được gọi là rom, có đuôi là .nds. Trang tải rom cho DS bây giờ thì cực nhiều, có thể kể đến romulation.net, rom-freak, romhustler, hoặc ndsr.net cũng được (nói trước là trang này hơi bị nhiều pop up).
Hoặc tìm trên 4rum cũng có hẳn 1 box chuyên cung cấp link down rom.
Bạn vào tìm tên tựa game mình cần tải, khi hiện ra kết quả thì ấn vào đó, click download rồi ngồi đợi thôi. Khi tải xong thì nếu file dưới dạng nén thì giải nén ra sẽ có file .nds, gắp file này bỏ vào thẻ nhớ. Xong.

Việc cỏn con này đem ra hàng làm gì cho mệt, lại bị chém cho 5-10 k một game thì không đáng 1 chút nào cả :))

Hỏi nhỏ là 2 băng game gốc của bạn chơi chán rồi thì bạn có nhã ý nhường lại cho mình được ko ;))
À hai đĩa của mình một là Winx và một đĩa princess and the frog

---------- Post added at 07:33 PM ---------- Previous post was at 07:28 PM ----------

Vậy mấy cái rom trên đó là phù hợp với tất cả các máy ạ? hay có cái chỉ ds lite mới chơi đc? Mà chơi bằng rom thì đồ họa có đẹp như chới bằng đĩa không ạ?

tintin2397

Nấm nhỏ
Đúng rùi bạn ,tại FW của người ta là FW cũ nên dc r4 hỗ trợ ,còn FW của bạn tại nó mới wá nên r4 chưa (hoặc không) hỗ trợ .Update phải cần wifi nha

các bác ơi em thấy trên DSishop nhiều game hay lắm mà thấy là phải nạp point vô có down được .có bác nào cao thủ chỉ em cách chơi DSiware chùa giống Wiiware được hok::bleh[1]:

em mới mua được con R4i dual core. mở em game chơi ngon lành .khi có công chuyện gập máy lạy thì nó tự tắt luôn . có ai xài chung loại R4i thì em với nhé .loại này Nshop có bán nhé giá 360.000d

sao không ai vô giúp em với dậy.tìm mãi mới dc cái R4 chơi dc v1.4.5u mà bị gì tùm lum. có ai bik cái Wood nào phù hợp với cái R4 Dual core này mà khọng bị lỗi thì cho em nhé

Chào mọi người. Em mới tham gia nên chưa biết gì nhiều nên xin mọi người giúp đỡ. Em xài flashcard R4i 3ds. Máy Nintendo dsi. Em nghe nói là xem phim đc nên em convert file *.mp4 to *.dpg. Sau khi xong, em dùng moonshell để xem nhưng mỗi lần bật video là bị đứng. Có video thì xem được 2-3 giây là đứng. Ai có kinh nghiệm thì xin chỉ giáo. Em dùng nhiều phiên bản moonshell khac nhau vẫn không được

---------- Post added at 04:59 PM ---------- Previous post was at 04:43 PM ----------

Helppppppppppp!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN