Thảo luận Contra 4, Contra4 99 lives đê ^^!

Cửa hàng game Nintendo nShop

trởi đất, contra năm xưa ba mạng tui, bố tui với các chú tui chiến ngon, mà contra cũ với super c làm gì có mã bất tử.
Mà tình hình là contra này khó vãi trời luôn, tui mới phá được easy, mở được cái chalenge, phá được 3 cái chalenge xong tịt, mãi không tiến triển nổi

trước khi chơi normal, hard j đó nó có hỏi single với multiplayer đó.
tròi, chơi đc tới con sâu bự bơi bơi àh? đang đi canô thì đứt bóng rồi.
Phải chơi 2 người thôi T_T
Mà chơi HARD mới hay, nhạc hay hơn nhiều, đúng chất. Chơi normal nhạc nó... yểu yểu thế nào. Chơi hard ko đí quá màn 2 :(

contra4 99 lives, sử dụng konami code, anh em kiểm chứng thử coi!!

Mới kiếm được trên youtube cái này nhưng chưa cóp lại contra để thử, anh em kiểm chứng thử xem có được không :em39:

[youtube]4FpV7BTsCcA[/youtube]

fly_us

Nấm bình thường
ko được, trên forum của gamefaqs bàn tán chán chê rồi, konami code chỉ chạy trên classic Contra trong phần bonus thôi. Còn trong game thì chỉ có cách chết lúc vừa thưởng mạng lúc mạng còn 0 thì mới xảy ra lỗi 99 mạng..

hic hic đã rất lí cố đến 5 6 lần nhưng không làm nổi, tại sao lại có mấy cái comment làm được rồi đó.
Mà trên gamefaqs cũng bảo cách dễ nhất để có 99 lives là giết con sub-boss bài đầu tiên, nhưng quả thực cũng không đơn giản chút nào, có ai có thể cho mình biết chính xác nó chết sao bao nhiêu phát đạn bình thường không?

fly_us

Nấm bình thường
chính xác 50 phát đạn bình thường... Do đó muốn làm cái đó thì nên bắn 49 phát, xong phát cuối cùng thì bắn ra xong tự sát :D

ok thanks, sẽ cố nhưng không biết có trụ được đến phát thứ 49 hay không trước một loạt thằng quỷ nhỏ cứ xổ vào mình như thế :roll2[1]:

kidbuu

Nấm nhỏ
Mọi người làm gì phải vất vả thế.Ai dùng R4 thì có sẵn một đống cheat ra đó.Chứ làm cái này có khi đến Tết cũng ko được!:shout[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN