Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
bản PRO thì có thêm quái nhiều hơn, có new world, mà ko biết mai mốt ra bản Pro, sav bản thường ko biết có tương thích dc vs bản PRO ko nhỉ, mong hacker làm quá :bye2[1]:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Khả năng bản pro E gần bằng không. Nếu có ra thì chắc cái quái cấp A trở xuống sẽ được chuyển sang, tiền và vài item. Thế thui.

yami123

Nấm nhỏ
Bác quilava up đc dragon lord 2 rồi thì cho biết nó có trails gì thế. Và bảng skill của nó gồm các loại nào (tên skill trong bảng, MP khi dùng...) và atk + def + agi ở lv 1 hoặc lv hiện tại của bác đang xài như thế nào :bleh[1]:

Bác quilava up đc dragon lord 2 rồi thì cho biết nó có trails gì thế. Và bảng skill của nó gồm các loại nào (tên skill trong bảng, MP khi dùng...) và atk + def + agi ở lv 1 hoặc lv hiện tại của bác đang xài như thế nào :bleh[1]:
Mình mới tạo thử à chứ chưa tạo chính thức.Mình chỉ nhớ có 2 traits là Big hiter và Steady recorvery.Skill mình sẽ xài là champion,atk boots 3,anti metal.Hiện mình đang nâng cộng con great dragon lên cộng 20.:yahoo[1]:

3 trait là Bit Hitter, Psycho, Steady Recovery. còn skill thì lai lẫn nhau với tùy mỗi ng` , stat cũng fụ thuộc vô lai nên seo nói rõ đc :| XenLong(Divinegon) thì 3 trait là Zapmeister, Big Hitter, Tactical Genius, còn Dhuran 2 ( màu xanh lá) thì đang lai sắp xong nên chưa bít :D
Ý mình là công thức cho Firn Fiend và Gold Golem luôn ấy,mình làm mãi mà ko ra,fuse vẫn thú vị hơn scout chứ ^^
gold golem = golem + drakularge :| còn firn fiend = snow bỉd + magmalice (lần đầu thấy bác mê đi fuse hơn đi bắt :)) bắt xong mấy con íu íu nó ra lun c/thức trong lybrary mà?)

3 trait là Bit Hitter, Psycho, Steady Recovery. còn skill thì lai lẫn nhau với tùy mỗi ng` , stat cũng fụ thuộc vô lai nên seo nói rõ đc :| XenLong(Divinegon) thì 3 trait là Zapmeister, Big Hitter, Tactical Genius, còn Dhuran 2 ( màu xanh lá) thì đang lai sắp xong nên chưa bít :D
gold golem = golem + drakularge :| còn firn fiend = snow bỉd + magmalice (lần đầu thấy bác mê đi fuse hơn đi bắt :)) bắt xong mấy con íu íu nó ra lun c/thức trong lybrary mà?)
Drakularge fuse hay bắt ở đâu? Chỉ mình cụ thể đc ko? Trong library của mình ko có con này (_ _")

Các bác cho mình hỏi ngoài alabast dragon có atk khủng còn con nào họ rồng giống vậy ko nếu có cho mình xin công thức lai.

Các bác cho mình hỏi ngoài alabast dragon có atk khủng còn con nào họ rồng giống vậy ko nếu có cho mình xin công thức lai.
Dragonvian + XenLong 2 con mạnh nhất hệ rồng , còn nghe đâu có 1 con dữ hơn mà ko bít có ko
XenLong = (Borel Dragon + Etherel Dragon) x (Orochi + Alabast Dragon)
Dragonvian = Dragon lord 2 ( dạng rồng) x Rapthorne 2 (dạng khí)
Rapthrone 2 = Rapthrone x Zoma
Rapthorne = Dhoulmagus & Nimzo
Dhoulmagus = Alabast Dragon x Psaro
Psaro = Ruin x Roseguardian
Drakularge fuse hay bắt ở đâu? Chỉ mình cụ thể đc ko? Trong library của mình ko có con này (_ _")
Drakularge bắt ở Necropolis hoặc lai Megalodon x Dark Slime Knight

HUhu , mình về chỗ con chuột chũi Don úp lên rank rồi mà vẫn chưa có map mới . Có đc cái map thứ 2 tự nhiên có thằn hải tặc + trời mưa . Đánh win trận 1 mình bay về cái phi thuyền lại . Lần 2 đến chỗ đó cũng gặp con hải tặc nhưng đánh con khác mạnh hơn , mình lose cũng bay về phi thuyền . Đến lại chỗ đó thì có tuyết mà k gì xảy ra cả . h` k bik đi đâu nữa . ai bik giúp dùm nha tks

yami123

Nấm nhỏ
HUhu , mình về chỗ con chuột chũi Don úp lên rank rồi mà vẫn chưa có map mới . Có đc cái map thứ 2 tự nhiên có thằn hải tặc + trời mưa . Đánh win trận 1 mình bay về cái phi thuyền lại . Lần 2 đến chỗ đó cũng gặp con hải tặc nhưng đánh con khác mạnh hơn , mình lose cũng bay về phi thuyền . Đến lại chỗ đó thì có tuyết mà k gì xảy ra cả . h` k bik đi đâu nữa . ai bik giúp dùm nha tks
Thì đã nói rồi. Ko có map thì đánh lên rank. Lên rank chưa có map thì phải đánh tiếp cho tới khi nào có map mới chứ. Còn con Captain Crow thì đánh 5 lần như thế là có nó trong party. Đánh xong là way lại trở về màn hình chọn map thôi

Cám ơn các bác nhiều nhé, ak có ai biết kiếm crabid ở đâu ko? H ngẫm lại mới thấy mình toàn ko biết tìm mấy con yếu yếu ở đâu,quên hết rồi =.=

Dragonvian + XenLong 2 con mạnh nhất hệ rồng , còn nghe đâu có 1 con dữ hơn mà ko bít có ko
XenLong = (Borel Dragon + Etherel Dragon) x (Orochi + Alabast Dragon)
Dragonvian = Dragon lord 2 ( dạng rồng) x Rapthorne 2 (dạng khí)
Rapthrone 2 = Rapthrone x Zoma
Rapthorne = Dhoulmagus & Nimzo
Dhoulmagus = Alabast Dragon x Psaro
Psaro = Ruin x Roseguardian

Drakularge bắt ở Necropolis hoặc lai Megalodon x Dark Slime Knight
Cho mình xin công thức tạo Nimzo đi bạn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN