Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

à anh ơi em đánh xong 3 con chuột chũi rồi làm jì nữa
Với cả em sắp em con Green Dragon tốn 2 slot (ô) thì anh thấy có hợp lý kô?

---------- Post added at 06:05 PM ---------- Previous post was at 06:05 PM ----------

à wên sao 2 slot có tốn diện tíc ko và no có khỏe hơn con 1 ô kô

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hỏi thêm là em hiện đang train con rồng băng (hình như tên là Boreal Se...., ko nhớ rõ tên :bleh[1]:) và 1 con heal slime thế có tốt ko nhỉ :em04:
Boreal Serpent khá ổn. Đội hình của tui đến gần cuối game đó, Boreal được cái hấp thu mấy cái breath attack khá ổn. Tui thêm con Behemonth slime với skill Healer nữa. Sau này khi gặp khó khăn tui nâng lên Slime Stack, có cái trail giúp mau lên LV cũng ngon.

Tuy nhiên đội hình này bất ổn ở chỗ là scout rất khó nhé :xm0001: Tuy nhiên tui thấy khoan hãy tập trung Scout nhiều, khi end game rồi làm cũng chưa muộn, chủ yếu chọn đội hình thích hợp rồi end game trước.

à anh ơi em đánh xong 3 con chuột chũi rồi làm jì nữa
Với cả em sắp em con Green Dragon tốn 2 slot (ô) thì anh thấy có hợp lý kô?
à wên sao 2 slot có tốn diện tíc ko và no có khỏe hơn con 1 ô kô
Green dragon tương đối mạnh, nhớ tăng skill cho Attack boots nhe, rồi khi nào thấy chậm lên LV thì nâng lên Red Dragon để lấy Attack Boots II mạnh hơn. Dragon nói chung rất mạnh, máu trâu, nhược điểm là rất chậm lên LV, nên kết hợp với các quái có skill Fast Learner (như Slime Stack) để mau lên LV nhé.

Sao con Chuột chũi nó đeo kính kô mở đường cho em nhỉ
với cả em chơi con Green Dragon tốn 2 ô thì nó có khỏe hơn con 1 ô kô ???

yami123

Nấm nhỏ
Có chứ bạn. 2 slot giống boss đó. Nó mạnh hơn 1 slot là dĩ nhiên

Anh chuồn chuồn cho em hỏi luôn là green dragon đang có bảng skill tăng def và tăng agi thì tốt ko nhỉ và up lên red dragon thì bắt con nào để up thế và con slime stack luôn :D

yami123

Nấm nhỏ
Cảm ơn anh nhưng em mún hỏi con 2 ô có khỏe hơn con 1 ô không mà
VD

Vởi cả tìm đường thế nào nữa anh
Chắc chỉ được cái stat to hơn thôi và đc hưởng nhìu skill hơn :em04:. Đánh xong 3 con chuột rồi thì bạn vào trong hang nói chuyện sau đó nói chuyện zới thằng già để trở về phi thuyền (thằng già bị 3 con chuột uy hiếp đó). Sau đó way lại nơi đó, nói chuyện zới con chuột khủng lồ để "đào" wa rank E nó sẽ cho bạn đi tiếp bản đồ khác

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Anh chuồn chuồn cho em hỏi luôn là green dragon đang có bảng skill tăng def và tăng agi thì tốt ko nhỉ và up lên red dragon thì bắt con nào để up thế và con slime stack luôn :D
Tất cả bảng tăng Stat đều tốt cả, vì ngoài stat boots còn có tăng HP và MP vô cùng cần thiết. Nên add skill point vô. Green Dragon nên ưu tiên Agility trước, vì atk mạnh sẵn rồi.

Slime stack thì lấy Dragon Slime kết hợp với Beast. Red Dra thì Green Dragon cộng với Beast luôn.

Trời đất, cậu vẫn kẹt ở đó hả?? Con chuột đeo kính gần cuối game nó mới mở đường vô đấu với con bay bay Mising Lyxn. Về đội hình thì ban đầu game khá dễ, chỉ cần có 1 healer là được rồi. Sau này mạnh hơn rồi tính tiếp.

megazord2

Nấm nhỏ
Dù sao thì 2 con đánh 1 con vẫn thấy lợi hơn, nhất là sử dụng skill effect.
Còn qua khúc con chuột thì quay lại nói chuyện với ông già sao cho cả 2 cùng về lại tàu bay. Sau đó mới quay lại đấu với con chuột mắt kính, thắng nó sẽ mở map mới, good luck :)

Ai chỉ em qa khúc đầu cái nào :( Chạy zòng zòng tới đc cái phòng có nhìu con qái bay bay nhảy nhảy rồi k bik làm gì nữa . Bấm vô cái bàn phím gần đó cũng hôk đc . Chán dễ sợ :sorry[1]::sorry[1]:

yami123

Nấm nhỏ
Ai chỉ em qa khúc đầu cái nào :( Chạy zòng zòng tới đc cái phòng có nhìu con qái bay bay nhảy nhảy rồi k bik làm gì nữa . Bấm vô cái bàn phím gần đó cũng hôk đc . Chán dễ sợ :sorry[1]::sorry[1]:
Bạn nói chuyện zới thằng thuyền trưởng. Sau đó nói chuyện zới tất cả mọi người trong tàu là được. Bạn nhớ đọc hội thoại chứ đừng pỏ wa nếu ko ko biết đường đi đâu.

Cho em hỏi luôn là red dragon có up lên tiếp được ko (nếu có cho em công thức luôn). Nếu ko thì h` nên xài tree face (ko nhớ rõ tên, nó có 2 slot) rank C hay xài họ dragon rank C hay xài tiếp tục red dragon nhỉ

Bạn nói chuyện zới thằng thuyền trưởng. Sau đó nói chuyện zới tất cả mọi người trong tàu là được. Bạn nhớ đọc hội thoại chứ đừng pỏ wa nếu ko ko biết đường đi đâu.

Cho em hỏi luôn là red dragon có up lên tiếp được ko (nếu có cho em công thức luôn). Nếu ko thì h` nên xài tree face (ko nhớ rõ tên, nó có 2 slot) rank C hay xài họ dragon rank C hay xài tiếp tục red dragon nhỉ
Tks bạn nha

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Tui cũng ko có công thức gì, nếu muốn nghiên cứu thì lên Gamefaqs.com ấy, xem cái Breed Char của bản Joker 1, gần giống như thế. Thời gian đầu của game chủ yếu cứ scout hết những con có thể, những con chưa được thì ko cần cố gắng làm gì cho mệt, sau này quay lại sau. Tree Face ko có nhiều tiềm năng lắm, nên ưu tiên Dragon, có up thì up họ dragon tiếp đi bồ. Kèm theo 1 slime là ngon, tốt nhất là có skill Cure-all là okie.

Tui end game luôn rồi, cũng mau. Boss cuối trâu khỏi nói, tuy nhiên để hoàn thành hết list monster này thì...... nhất là bọn Metal, toàn 5-6%...... vừa gặp Kaiser Metal Slime, chưa kịp làm gì nó đã Flee, tiếc quá.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình đánh dc cái con boss giant ở khu núi tuyết rồi, giờ đi đâu nữa, mình tới cái chỗ có con boss có cái đuôi rắn rồi, mà nó mạnh quá sao đánh lại :(

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Boss đuôi rắn là Mising Lyxn, ko bắt buột giết. Khi cậu hết map để đi, quay lại con chuột chũi mập Don Mole đánh lên rank, sẽ mở map mới, cứ thế.

megazord2

Nấm nhỏ
mình đánh dc cái con boss giant ở khu núi tuyết rồi, giờ đi đâu nữa, mình tới cái chỗ có con boss có cái đuôi rắn rồi, mà nó mạnh quá sao đánh lại :(
boss giantes hả ? Hay là con Bjorn. Bạn đang đi đến đâu thế, đã đánh con chùm sư tử chưa ? hay đang ở núi tuyết thôi
Nếu là con giantes, người khổng lồ một mắt ấy thì bạn lấy 1 cây lửa từ đống lửa của nó, rồi đem xuống chỗ đống lửa chưa đốt ấy, để zụ con kia phá băng .

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
con boss 3 mắt ở khu vực bằng mình đánh rồi, giờ đang kẹt ở cái động có con boss đuôi rắn thôi.... Vậy là phải về con chuột đánh cho lên ranks rồi mới có đường à, mỗi lần bí đường thì đi vậy sao, game này chẳng có gợi ý gì hết

megazord2

Nấm nhỏ
con boss đuôi rắn ( missing lyxn) ấy ko đánh cũng chả sao, cứ đánh 1 con boss hết map, về lại tàu, đánh lên rank, đi map khác :)
làm sao kết hợp ra quái rank S dc nhỉ =.=':em20:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Rank S không kết hợp bừa mà ra đâu, phải có công thức đàng hoàng, dễ nhất là scout Gigantes hoặc Boss troll ấy, rồi về lai với mấy con khác, sẽ có S-rank, rank cao nhất là rank X. Sau này end game sẽ đụng độ rank X như quái thường, nhưng để scout được thì gần như vô phương, atk chắc phải 999 cộng với 100 Tension may ra.

Ý quên, mấy anh em có biết cách scout hết chưa nhỉ?? Ưu tiên hàng đầu là quái của mình phải có Psychic Up lên 100 tension, thêm nữa có thể Oomp cho tăng atk, Sap cho giảm def của quái cần scout. Sau này có thể bắt mấy con có Trail Double Trouble, tấn công được 2 lần. Tạm thời chưa thấy con nào vừa có Psychic up vừa có Double Trouble. À, có con Estack chứ, cái con cầm 2 cây kiếm khổng lồ bị đống băng trong hang động ấy, có điều con này chiếm hết 3 Slot và rank X luôn........ :xm0005:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN