Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

tienx88

Nấm nhỏ
con boss 3 mắt ở khu vực bằng mình đánh rồi, giờ đang kẹt ở cái động có con boss đuôi rắn thôi.... Vậy là phải về con chuột đánh cho lên ranks rồi mới có đường à, mỗi lần bí đường thì đi vậy sao, game này chẳng có gợi ý gì hết
bí quá thì chỉ có cách xem faq thôi pro ạ

phongga

Nấm bình thường
cho hỏi là khi cứu dc ông già rory gì đó rồi sau đó ổng kêu là mình quay lại vùng Doutback để cứu thêm những người khác thì phải đi đâu? đã đi hết map nhưng vẫn ko biết ở đâu, trên map lại ko có ghi tên vùng nữa, chỉ giùm mình nhé, nếu có thêm hình ảnh thì càng tốt^^

yami123

Nấm nhỏ
cho hỏi là khi cứu dc ông già rory gì đó rồi sau đó ổng kêu là mình quay lại vùng Doutback để cứu thêm những người khác thì phải đi đâu? đã đi hết map nhưng vẫn ko biết ở đâu, trên map lại ko có ghi tên vùng nữa, chỉ giùm mình nhé, nếu có thêm hình ảnh thì càng tốt^^
Bạn cứ đi ra ngoài map để chọn địa điểm là nó hiện lên map mới cần đi tiếp thôi.

Hiện tại bản này chưa có hướng dẫn cụ thể thì phải.

Em đang trên đường bắt mấy con wái để up con great dragon mà lở đập chết con worm khổng lồ rồi. H` kiếm nó ở đâu thế mọi người (đánh chết nó được cũng nhìu exp :myemo0109:). Team đang có Metal Dragon + Drake Slime zới Slime Knigh (tất cả đều zưới 22 lv) mà ko đánh wa đc rank A (tại con DS ko chịu bom máu, còn chỉnh chế độ tập trung bom máu thì nó bom phí mana nên ko wa đc :sorry[1]:)

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Bạn cứ đi ra ngoài map để chọn địa điểm là nó hiện lên map mới cần đi tiếp thôi.

Hiện tại bản này chưa có hướng dẫn cụ thể thì phải.

Em đang trên đường bắt mấy con wái để up con great dragon mà lở đập chết con worm khổng lồ rồi. H` kiếm nó ở đâu thế mọi người (đánh chết nó được cũng nhìu exp :myemo0109:). Team đang có Metal Dragon + Drake Slime zới Slime Knigh (tất cả đều zưới 22 lv) mà ko đánh wa đc rank A (tại con DS ko chịu bom máu, còn chỉnh chế độ tập trung bom máu thì nó bom phí mana nên ko wa đc :sorry[1]:)
Đương nhiên là chưa có hướng dẫn rồi, ngày phát hành của game này là 10 tháng 9, game chưa phát hành mà đã phá đảo xong hết luôn rồi, ha ha.

Con worm đó và các con to bự đều tự tái tạo lại trừ khi đã bị scout thôi. Sau này mạnh hơn rồi quay lại scout sau đi bồ. Đội hình thì nhìn chung khá ổn, nhưng sao lại để cho quái tự đánh thế?? Cậu chọn dòng thứ 2 dưới lệnh Fight rồi chọn hành động cho từng quái chứ, khi nào gặp quái yếu hãy để tự động đánh.

DraconKing

Nấm nhỏ
Hôm qua, rảnh rỗi mới có thời gian chơi, build được team gồm Boreal Serpent và See Urchin có ổn ko, thấy con See Urchin lên level nhanh khiếp

Đây là các con quái mình mới tạo được xin chia xẻ với các bạn rank X:Zoma: Dullahan+Malroth rank S:Malroth:Living Statue+Hargon rank A:Dhuran:Demon at arms+Living statue rank S:Dullahan:Bone baron+Phantom fencer
Mình mới có 1 con rank X là zoma chừng nào tìm ra thêm mình sẽ post tiếp.

yami123

Nấm nhỏ
Đương nhiên là chưa có hướng dẫn rồi, ngày phát hành của game này là 10 tháng 9, game chưa phát hành mà đã phá đảo xong hết luôn rồi, ha ha.

Con worm đó và các con to bự đều tự tái tạo lại trừ khi đã bị scout thôi. Sau này mạnh hơn rồi quay lại scout sau đi bồ. Đội hình thì nhìn chung khá ổn, nhưng sao lại để cho quái tự đánh thế?? Cậu chọn dòng thứ 2 dưới lệnh Fight rồi chọn hành động cho từng quái chứ, khi nào gặp quái yếu hãy để tự động đánh.
Khi "đào" zới con chuột chũi đâu có đc tự chọn để đánh đâu anh :sorry[1]:. Em mới làm 1 team mới nhưng chưa hoàn chỉnh, cần phải bắt thêm vài con để up tiếp. Team hiện tại là Great Dragon, King Cureslime, và vẫn còn xài Drake Slime. Vậy có ổn ko nhỉ hay đổi Drake Slime thành con nào đây :em04:. À sẵn cho em hỏi luôn là h` muốn đánh lại mấy con bự đó thì tìm ở chỗ nào thế, tại đánh tụi nó nhìu exp dễ up lv hơn :myemo0111:

megazord2

Nấm nhỏ
Mấy con boss to ấy, bạn gặp ở chỗ nào thì cứ quay lại đúng chỗ gặp nó lần trước sẽ gặp.
Riêng với missing Lynx thì vào cái hang ở góc tây bắc của doubtback ( đặc biệt là ở gần đó có 1 cái gương, bấm vào đó sẽ đánh với 1 con rồng in... gì đó, đánh với 4 cái tương tự thì sẽ có dc con đó, mà mới tìm dc 1 cái gương thôi :"> )
Mới biết dc 2 con hệ s post cho anh em tham khảo ^^!
Atlas ( S ) = Gigantes + moocifer
Dracolord ( S ) = great dragon + demon at arm
Mình có 1 con rank X là trauminator, size 2

1.Anh DragonFly cho em hỏi cái set of machine part khi tìm đủ sẽ được cái gì và tìm bao nhiêu cái
2.mấy cái Seed of Strength(agi,.,.) khi mình sylnes thì nó có mất đi kô ?
3.Pretty pebble thấy nó nói là làm mất 0-1 máu .Vậy tác dụng của nó ở đây là jì(cả cái Bronze bit nữa)

P/s: Mong anh fá đảo rồi thì chỉ dẫn cho ae biết với( em mới cày lại) :myemo0107::myemo0107:
Bonus cho ae cái ảnh

megazord2

Nấm nhỏ
set of machine thì ko biết bao nhiu mới đủ :| nhưng mà bỏ vào thì trong shop có bán đồ mới thì phải ^^!
mấy cái seed . Chỉ số tăng của con con ko để ý lắm, hình như mất ấy :|
Còn cái pretty pebble ấy thì chuyên dùng trong mấy trận đánh nhau với tụi metal, đánh khó trúng thì cứ dùng item quăng vào cho nó die :))

DragonFly

Coi như là Rồng đi
1.Anh DragonFly cho em hỏi cái set of machine part khi tìm đủ sẽ được cái gì và tìm bao nhiêu cái
2.mấy cái Seed of Strength(agi,.,.) khi mình sylnes thì nó có mất đi kô ?
3.Pretty pebble thấy nó nói là làm mất 0-1 máu .Vậy tác dụng của nó ở đây là jì(cả cái Bronze bit nữa)
1. Set machine part dùng nâng cấp item shop trong thuyền ấy, nhiều không kể xiết. Lượm trong rương, đánh quái, đánh quái đều có. Sau này khi nâng cấp đủ nhiều shop còn bán cả Seed of Skill để tăng 3 skill point nữa, vô cùng thuận tiện.

2. Mấy seed tăng chỉ số, khi lai tạo sẽ là chỉ số của 2 con lai cộng lại chia cho 4. Cho nên chỉ số cha mẹ càng cao đời con càng mạnh, chả mất mát gì.

3. Pebble và Pinball thường dùng đối với metal slime, thường atk mình dưới 500 chỉ gây 1-2 dam cho metal slime thôi, nên cần dùng mấy cái này hạ chúng cho lẹ để gạo exp.

Mấy con quái bự nè:

1. Wormmy ở Trepidation. Ban ngày nó không đánh với mình, ban đêm vô hang chỗ nó ngủ để đánh.
2. Mising lyxn có cánh đuôi rắn ở Doutback. Ban đêm nó không đánh mình, ban ngày vô hang chỗ con chuột chũi canh gát để đập nó.
3. Bjont con trâu bự núi tuyết Iceolation gì đó. Từ chỗ hang động có cái Zip portal bước ra check đống lửa sẽ vô gặp đánh nó.
4. Estack bị đóng băng ở cửa ngọn núi tuyết Cronga gì đó, sau này đánh xong Leonyx phá băng lần 1 mới vô gặp đánh được. Cũng cửa đó lên đỉnh núi chỗ mấy cái trứng không lồ đánh với con chim to.
5. Con mực Khalamary ở Unshoe, vô là đánh.

Mới scout nhiêu đó, chẳng biết còn con nào không. :rolleyes[1]:

megazord2

Nấm nhỏ
Dragonfly cho hỏi xíu :| hỏi ở trên mà hok thấy trả lời. DQMJ2 ( E ) có New World ko, thấy phiên bản DQMJ2P có. Nếu có thì làm thế nào để đến vậy

Em hỏi cái nữa này exp chia theo kiểu nào zậy
Sao em thấy monster để trong Substitutes lên lv cũng nhanh phết
Với cả

ANH cho em hỏi theo cái ảnh này thì mình phải sylnes
VD Hai con baby panther phải dung hợp với nhau rồi 2 con khác cũng thế .Rồi 2 con vừa dung hợp lại dung hợp với nhau thì ra con Kirapansa
Đúng kô ạ ?

Dragonfly cho hỏi xíu hỏi ở trên mà hok thấy trả lời. DQMJ2 ( E ) có New World ko, thấy phiên bản DQMJ2P có. Nếu có thì làm thế nào để đến vậy
Em trả lời hộ bác DragonFly nè
Có.Nhưng chỉ khi chơi xong game chính thôi:myemo0111:

yami123

Nấm nhỏ
1. Set machine part dùng nâng cấp item shop trong thuyền ấy, nhiều không kể xiết. Lượm trong rương, đánh quái, đánh quái đều có. Sau này khi nâng cấp đủ nhiều shop còn bán cả Seed of Skill để tăng 3 skill point nữa, vô cùng thuận tiện.

2. Mấy seed tăng chỉ số, khi lai tạo sẽ là chỉ số của 2 con lai cộng lại chia cho 4. Cho nên chỉ số cha mẹ càng cao đời con càng mạnh, chả mất mát gì.

3. Pebble và Pinball thường dùng đối với metal slime, thường atk mình dưới 500 chỉ gây 1-2 dam cho metal slime thôi, nên cần dùng mấy cái này hạ chúng cho lẹ để gạo exp.

Mấy con quái bự nè:

1. Wormmy ở Trepidation. Ban ngày nó không đánh với mình, ban đêm vô hang chỗ nó ngủ để đánh.
2. Mising lyxn có cánh đuôi rắn ở Doutback. Ban đêm nó không đánh mình, ban ngày vô hang chỗ con chuột chũi canh gát để đập nó.
3. Bjont con trâu bự núi tuyết Iceolation gì đó. Từ chỗ hang động có cái Zip portal bước ra check đống lửa sẽ vô gặp đánh nó.
4. Estack bị đóng băng ở cửa ngọn núi tuyết Cronga gì đó, sau này đánh xong Leonyx phá băng lần 1 mới vô gặp đánh được. Cũng cửa đó lên đỉnh núi chỗ mấy cái trứng không lồ đánh với con chim to.
5. Con mực Khalamary ở Unshoe, vô là đánh.

Mới scout nhiêu đó, chẳng biết còn con nào không. :rolleyes[1]:
Theo như anh nói thì:
1. Con này hiện tại em ko gặp nó ở trong hang kể cả trời tối lẫn sáng.
3. Con này thì em ko kiếm đc đuốc lửa nào để gọi nó tới.

Giờ phải làm sao để gặp lại nó thế anh (tính đánh tụi này up lv chứ mấy con metal đánh lâu wá):myemo0129:

DragonFly

Coi như là Rồng đi
@Mega: ko có new world, chỉ có dark world thôi. Chắc bản pro mới có.

@Dzonline: Ừm, đúng rồi đó, phải lai 2 lần như vậy mới ra. Mà con báo bự đó sau này scout cái 1, tội gì phải lai????

@Quilava: metal ticket cậu dùng xong bước ra ngoài map sẽ hiện 1 địa điểm mới, vô đó toàn là metal slime với Bubble Metal, tha hồ kiếm exp, sau này hạ xong Leonyx sẽ thêm vào metal King slime nữa. Hoàn thành game xong sẽ có 1 con Bubble ở bên trong tàu mình bán mấy cái Metal ticket giá 10.000 :bye2[1]:

@Yami: ừm, hình như hạ nó rồi nó không quay lại, sau này phá đảo quay lại nói chuyện với Leonyx nó sẽ nâng cấp scout ring cho phép mình scout mấy con quái khổng lồ, lúc đó con worm sẽ quay lại hà. Cái đuốc lửa cũng y vậy, phá đảo xong nó mới tự cháy, lại gần đống lửa rồi check là đánh hà.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN