Thảo luận : Dragon Quest Monsters Joker 2 Professional

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em hỏi cái nữa này exp chia theo kiểu nào zậy
Sao em thấy monster để trong Substitutes lên lv cũng nhanh phết
Với cả

ANH cho em hỏi theo cái ảnh này thì mình phải sylnes
VD Hai con baby panther phải dung hợp với nhau rồi 2 con khác cũng thế .Rồi 2 con vừa dung hợp lại dung hợp với nhau thì ra con Kirapansa
Đúng kô ạ ?
cái này là dạng lai dựa theo đời ông bà, tức là con cha phải lai từ 2 con này, con mẹ phải lai từ 2 con kia, lúc đó lai cha và mẹ mới ra đúng con con đó. Nếu cha và mẹ có nguồn gốc ko phải theo cách lai kia thì khi đó lai ko ra con con theo ảnh

mới phá đảo xong,h tới post game,xài em devil-at-arms đánh đúng đã,vẫn dữ dằn như hùi trong DQ8,mà sao để fight thì nó ra 2 lượt đánh trong 1 turn,còn mình ra lệnh trực tiếp(orders) thì lại kg dc nhỉ:-?

mà mấy con trong dun cuối sao scout khó nhằn thế nhỉ,mún có mấy em cấp A phải đi kiếm lằng nhằng tùm lum=_=

mà anh em có biết chỗ nào farm tiền kg?kiếm mấy con như con bags nó cho khúc đầu kg thấy=_=

megazord2

Nấm nhỏ
Em trả lời hộ bác DragonFly nè
Có.Nhưng chỉ khi chơi xong game chính thôi:myemo0111:
Có, nhưng làm thế nào để đến dc đó :myemo0123:
@ z-setsuna-z : Bạn đi đến đâu rồi ,Đánh 1 ván dc bao nhiu tiền thì gọi là farm dc :| Đánh ở Dark Word toàn vài k tiền mà

yami123

Nấm nhỏ
mới phá đảo xong,h tới post game,xài em devil-at-arms đánh đúng đã,vẫn dữ dằn như hùi trong DQ8,mà sao để fight thì nó ra 2 lượt đánh trong 1 turn,còn mình ra lệnh trực tiếp(orders) thì lại kg dc nhỉ:-?
Hình như con monster của bạn có ability giống con Slime Knight. Khi bị đánh nó sẽ có tỉ lệ đánh trả :em04: hoặc là nó dùng skill chẳng hạn

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Hình như con monster của bạn có ability giống con Slime Knight. Khi bị đánh nó sẽ có tỉ lệ đánh trả :em04: hoặc là nó dùng skill chẳng hạn
Ừm, cái đó gọi là Trails, là khả năng của quái, không di truyền qua các đời lai. Ở trường hợp của Demon at arm gọi là Double Trouble, các action sẽ là 2 lượt nếu chọn lệnh Fight, còn nếu chọn lệnh order ra chỉ thị cụ thể thì chỉ action 1 lần thôi. Cái này nếu kết hợp với psychic đem đi scout đảm bảo hiệu quả cao vô cùng.

megazord2

Nấm nhỏ
New world là gì vậy bạn??
Sau khi hoàn thành phần đầu của game, ngoài Dark World thì còn có 1 map khác là New World. Theo hướng dẫn thì phải đánh Missing Lynx, con chim emphethyra gì đó sẽ được silver plate, rồi đánh Leonyx sẽ ra cái gold plate , dùng nó sẽ đến dc New World. Ở đó nhiều quái mạnh lắm :(
Mà mình scout hết cả 2 con kia rồi, chả biết làm sao có dc, hok lẽ chơi lại chứ :((

DragonFly

Coi như là Rồng đi
Cái đó ở bản Pro cơ mà?? Bản này không có đâu bạn. Với lại scout rồi thì Syn thử xem rồi nó có trở lại không.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
mình vẫn bị bí ở chỗ con lynx, vô đánh ranks E vs con chuột rồi mà vẫn ko có đường đi, đánh Rank D thì ko được bởi nó rất mạnh, ai chỉ em qua khúc này với :(

yami123

Nấm nhỏ
Scout vật vã cuối cùng cũng đc con Gold Metal Dragon. H` ráng up lên Alabast Dragon :em14:. À có ai cho em công thức up lên con Pazuzu, Gem slime, Captain Crow zới. Từ đầu đến cuối luôn nhé các bác :bleh[1]:

Scout vật vã cuối cùng cũng đc con Gold Metal Dragon. H` ráng up lên Alabast Dragon :em14:. À có ai cho em công thức up lên con Pazuzu, Gem slime, Captain Crow zới. Từ đầu đến cuối luôn nhé các bác :bleh[1]:
Pazuzu bắt đc ở darkword mà? Captain Crow đánh thắng nó 5 trận sẽ có nó, Gem Slime là con Dakronium Slime đó hả? con đó lai từ 4 con Beshehemoth slime x2 + Metal King slime + King củe slime

yami123

Nấm nhỏ
Pazuzu bắt đc ở darkword mà? Captain Crow đánh thắng nó 5 trận sẽ có nó, Gem Slime là con Dakronium Slime đó hả? con đó lai từ 4 con Beshehemoth slime x2 + Metal King slime + King củe slime
Scout vật vã lém nên mới cần up đó chứ. Còn con gem Slime sao mà khó breed thế :bye2[1]:

Có, nhưng làm thế nào để đến dc đó :myemo0123:
@ z-setsuna-z : Bạn đi đến đâu rồi ,Đánh 1 ván dc bao nhiu tiền thì gọi là farm dc :| Đánh ở Dark Word toàn vài k tiền mà
vừa hoàn tất phần chính thức của game thui,đánh xong con trùm sư tử đen,nó biến vàng lại gòi,mới trở lại đảo thui,dark world là ở đâu dzị?hay bạn nói necropolis?thấy chỗ đó cũng đâu dc bao nhiu:|
coi credit mới thấy mình còn thiếu 1 đống monster=_=
editted:mới way lại nói chuyện với nó xong nó upgrade cái scout ring,h đi đâu nữa mọi người:-?

yami123

Nấm nhỏ
vừa hoàn tất phần chính thức của game thui,đánh xong con trùm sư tử đen,nó biến vàng lại gòi,mới trở lại đảo thui,dark world là ở đâu dzị?hay bạn nói necropolis?thấy chỗ đó cũng đâu dc bao nhiu:|
coi credit mới thấy mình còn thiếu 1 đống monster=_=
editted:mới way lại nói chuyện với nó xong nó upgrade cái scout ring,h đi đâu nữa mọi người:-?
Train, Train và train cho tới khi đập nó tiếp tục đi, rồi bắt những con wái hoàn thành list monster........

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN